Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Hàng Alloy của B&W là hàng gì vậy?Anh em tư vấn giúp.

Hàng Alloy của B&W là hàng gì vậy?Anh em tư vấn giúp.

Em có 1 con B&W 77mm theo anh em thì nó là hàng alloy.Em cũng có 1 em brass.So sánh 2 em thì thấy như sau:về độ trong,khó phân biệt bằng mắt vì đều trong suốt như nhau,khi đặt filter nghiêng thì hàng brass sẽ thấy ánh 1 lớp màu tím,alloy thì màu xanh ngọc rất nhạt.Có bác nào rành về B&W tư vấn giúp em nhé.Thanks

alloy và brass theo như em biết thì nó chỉ khác nhau về độ nặng nhẹ, chất liệu làm ra viền kim loại (alloy = nhôm, brass = đồng) và cái cuối cùng là thị trường tiêu thụ, alloy là dành cho khu vực châu á thì phải ạ :D
    em xin hết, về chỗ
    Nikon D700 - My only Love :x
    www.flickr.com/february14th142

Brass là hợp kim do copper + zinc.
    Còn chữ Alloy chính nó là hợp kim như là brass.
    Không hiểu tại sao B&W lại dùng chữ Alloy và Brass để nói loại hợp kim dùng cấu tạo cái khung viền của filter.
    Không biết trong hợp kim Alloy mà B&W nói là hổn hợp gì.
    Tuy nhiên theo kinh nghiệm của những ngườ dùng thì vòng Brass dể bị kẹt khi tháo ra khỏi lens. Còn vòng Alloy thì ít bị hơn.
    Chắc độ dản nỡ của brass lớn hơn chất Alloy (?). Hay brass (copper) dể ra ten.

PS. Kinh nghiệm khi gắn filter thì khi trời lạnh đừng xiếc chặt tay. Nó nóng lên thì rất khó gỡ.
    Được sửa bởi The Old Man lúc 03:23 AM ngày 13-04-2012
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Hàng Alloy nhẹ hơn brass bác ạ.nên nó cấu tạo khác nhau.Không biết Alloy có phải là hàng nhái không????