Trang 2 / 61 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 604

Chủ đề: Vài Ảnh Phơi Sáng

Ảnh đẹp quá bác sonpham67... thích ảnh #6 #7 #8 và #10 màu sắc tuyệt...
    - #8 có 01 vệt cong cạnh tòa nhà cao ở bên phải giữa hình em không biết là cái gì ...
    - các ảnh hoàng hôn đường chân trời ở vị trí 1/3 or 2/3 ảnh thì quá tuyệt anh ạ... đúng là kỹ thuật phơi cũng khó vì lâu quá thì ảnh bị halo ánh sáng mất rõ nét ... bác chịu khó WB nhỉ.. tạo màu sắc khác biệt cũng là kỹ thuật pro.
    Chúc bác sonpham67 chụp nhiều ảnh đẹp ợ..

Một bộ ảnh phơi sáng rất đẹp, tôi củng đả chụp một số phơi sáng nhưng chả đẹp bằng của bác, thanx for sharing

Quote Được gửi bởi alloutoflove
    Hic nhìn ảnh đẹp wa. Bác chụp bằng máy gì vậy bác
    Cám ơn bạn xem ảnh. Mình chụp bằng Nikon D700 + 24-70 f/2.8 + ND filter 3 stop bạn ạ.

Quote Được gửi bởi Giakhotinh
    ...Hai ảnh Cầu bay và Khi tắt nắng thật tuyệt vời.Ước gì nhà em gần nhà bác
    :-), nếu bạn ở gần chắc rủ rê bạn đi offline suốt thôi vì thường mình đi chụp có một mình nên có nhiều chổ đẹp không dám tới chụp đêm vì sợ bị đánh lấy máy móc :-)

Quote Được gửi bởi an168
    làm cách nào chụp buổi tối mà trời xanh đẹp, và chụp biển ra màu tím nhìn đẹp quá, chỉnh như thế nào trên máy vậy bác?
    Quote Được gửi bởi damthemaison
    có thể cho anh em biết set bác dùng để chụp những tấm này và cách chụp từng tấm ko? Em save ngay làm cẩm nang Càng chi tiết càng tốt bác nhé ... em mới nghiện thôi
    Cách setup thì mình cũng không có gì đặt biệt lắm. Dùng Vivid Mode, AWB hoặc WB được chỉnh theo studio flash rồi dùng WB này để chụp ngoại cảnh, hoặc dùng giấy học sinh chỉnh WB (Vì không có grey card :-) đôi lúc và cố gắng tận dụng các WB đã thiết kế sẳn, cuối cùng là chỉnh nhiệt độ WB theo từng cảnh chụp vì các ảnh chụp đêm đèn rất vàng nên thường ảnh ra màu rất gắt nếu chụp đúng và rất khó chịu với mắt. Mình dùng Nikon nên chỉ nói theo kinh nghiệm dùng Nikon thôi là trong bất kì WB nào Nikon đều cho phép mình hiệu chỉnh độ ấm, tím, xanh nói chung là đủ RGB nên tuỳ vào từng cảnh và ánh sáng lúc hoàng hôn hoặc tối mình chỉnh màu trong WB dù rằng vẫn set WB với Auto hoặc theo nhiệt độ. Thí dụ bức số #1 mình mới chụp chiều hôm qua, dùng WB chỉnh cho flash trong phòng studio, ánh sáng hoàng hôn thường là vàng ấm tới đỏ lúc mặt trời chuẩn bị lặng nên mình chỉnh WB tăng thêm độ tím lên, vì ánh sáng lúc ấy đang là vàng và đỏ, mình đẩy WB thêm tím và kết quả là tấm ảnh trên. Chỉ hơi tiếc là tấm ảnh vẫn chưa đủ sáng, các phần đá bị tối vẫn chưa rỏ hết...

Quote Được gửi bởi MaMoi
    cùng quan điểm với bác son, bác set up bộ này thế nào chỉ cho anh em với !
    Cám ơn bạn!

Quote Được gửi bởi Samario
    Ảnh đẹp quá bác sonpham67... thích ảnh #6 #7 #8 và #10 màu sắc tuyệt...
    - #8 có 01 vệt cong cạnh tòa nhà cao ở bên phải giữa hình em không biết là cái gì ...
    - các ảnh hoàng hôn đường chân trời ở vị trí 1/3 or 2/3 ảnh thì quá tuyệt anh ạ... đúng là kỹ thuật phơi cũng khó vì lâu quá thì ảnh bị halo ánh sáng mất rõ nét ... bác chịu khó WB nhỉ.. tạo màu sắc khác biệt cũng là kỹ thuật pro.
    Chúc bác sonpham67 chụp nhiều ảnh đẹp ợ..
    Cái vệt cong ấy là đường đi của máy bay ban đêm bạn ạ...

Quote Được gửi bởi 999
    Một bộ ảnh phơi sáng rất đẹp, tôi củng đả chụp một số phơi sáng nhưng chả đẹp bằng của bác, thanx for sharing
    Cám ơn tất cả các bạn...
    Được sửa bởi sonpham67 lúc 09:48 PM ngày 11-01-2009

Em muốn tìm hiểu về cái kỹ thuật PHƠI SÁNG như anh SONPHAM67 đã up lên thì tìm hiểu ở đâu? Em rất thích kỹ thuật chụp này! Thực sự ấn tượng với những đườgn uốn lượn của đèn xe cộ và cái tia sáng phát ra từng bóng đèn! Rất hay và ấn tượng! Em cũng sẽ cố gắng tìm tòi để có thể mua con Nikon D700, em mê nó từ trc rồi, nhưng giờ chưa đủ tiền, chỉ tạm dùng con bán chuyên Canon S3 IS thôi! Hic...

em chỉ biết nói...hãY nhận em làm đệ tử!!!

bác phơi đẹp quá...ảnh nét quá chừng!
    HP: 0988 889973

#14 - Photographers Xin chia sẻ thêm một tấm cùng series trên, hơi giống vài tấm trước nhưng tấm này khác WB. Cám ơn các bạn đã xem ảnh. Tấm này chụp lén từ trên vị trí cao xuống nên đường chân trời nằm giữa ảnh :-)

Quote Được gửi bởi sonpham67 View Post
    #14 - Photographers Xin chia sẻ thêm một tấm cùng series trên, hơi giống vài tấm trước nhưng tấm này khác WB. Cám ơn các bạn đã xem ảnh. Tấm này chụp lén từ trên vị trí cao xuống nên đường chân trời nằm giữa ảnh :-)
    Ảnh bác xem sướng và phê, mong bác tiếp tục chia sẻ với anh em nhe! Chúc bác một tuấn mới vui vẻ

ảnh bác sonpham đẹp quá :d, xem rất sướng :D

Xem đi xem lại không chán, bác Sonpham phơi xuất sắc quá.

Trang 2 / 61 Đầu tiênĐầu tiên 12341252 ... Cuối cùngCuối cùng