Trang 3 / 21 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 204

Chủ đề: Em tập chụp HDR

bữa giờ em coi lịch thấy hình mà ko biết chụp lại thế nào thì ra là kỉ thuật hdr, nhờ bác mà em biết đó. Chụp hdr có nghĩa là chụp nhiều tấm rồi ghép lại với nhau đó phải ko bác? em cũng chỉ mới mường tượng ra chút ít thôi, bác có thể send 1 cái masagge để hướng dẫn kĩ hơn cho em đc ko ạhay là bác send cho em mấy cái link hướng dẫn chup ảnh hdr của các thành viên khác trên diễn đàn cũng đc? em chỉ là hs lớp 11 thôi, gà lắm nhưng lại mê chụp lắm bác àh, bác làm ơn chỉ em nha. Còn cái phần mềm bác đang xài là mua hay là free vậy? nếu free thì cho em cái link để download nha. em tha thiết cầu xin bác hướng dẫn em đó, em cảm ơn bác nhiều lắm. chào bác.

luthedang lên website này xem nè em http://www.hdrsoft.com/
    soft Photomatix phải mua chứ không free đâu. Nó là soft tốt nhất về HDR đó, giá $99 nhưng mà nhìn giao diện củ chuối tức cười. ^>^
    còn link down free và cr@ck thì đầy ra, chịu khó kiếm là có thôi

@luthedang: mình đã viết hướng dẫn cách chụp cho bác thật kỹ ở trang 1 rồi mà, hoặc bác có thể xem một số hình và hướng dẫn tại đây.

Còn về software Photomatix thì bác download ở trang http://www.hdrsoft.com/như monkeykid đã giới thiệu, cần vừng thì PM cho mình, mình send cho nhé.

dạ, em hiểu rồi ạ. các bác tốt bụng thật, nếu có gì em hỏi thì thì các bác giúp em nha cảm ơn các bác nhiều lắm.

bác ơi, em download về dùng thử rồi, em ko biết cái bản dùng thử này nó có khác gì so với cái bản mình mua ko?

em xài cái bản thử nghiệm rồi, sao thấy ko đc ổn lắm bác ơi, nghe nói trong photoshop có cái xử lí hdr này phải ko ạ? bác biết thì chỉ giúp em nha, em đang xài photoshop cs3 đó!

@Luthedang: mình đã PM vừng của soft Photomatix cho bác rồi, dùng thử xem sao nhé. Còn muốn xử lý HDR trong PS thì bác chỉ việc vào File -> automate -> Merge to HDR rồi tone mapping thôi, nhưng mình chưa dùng PS để xử lý HDR bao giờ. Chúc bác có nhiều ảnh đẹp.

Em còn vài tấm HDR nữa, xin post lên hết luôn ạ.

#14 Trơ trọi

#15 Bay trên cánh đồng

#16 Tha La chiều rực cháy

#17 Một thoáng Tây Nguyên

cruise Guest
    Em ké thim vài tấm nữa nhe

Thợ điện

Đồng thốt nốt

Xe đạp trên đồng Thốt Nốt
    Được sửa bởi cruise lúc 09:22 AM ngày 05-01-2009

Góc chụp của bác Cruise nhìn hút mắt người xem đã quá, nhất là tấm 2 & 4, nhưng mà tấm 2 bác tone màu em thấy chưa hợp lý, vì cánh đồng đầy nắng thế kia mà mây lại đen thui à :D, tấm xe đạp bố cục rất đẹp nhưng em không thích màu này.

Thích nhất tấm số 4 - Đồng thốt nốt, ảnh trong và mượt mà quá, tấm thợ điện quá độc luôn hìhì, xem quá đã, bác Cruise ơi post thêm đi.
    Được sửa bởi bienla lúc 10:17 AM ngày 05-01-2009

cruise Guest
    Hì hì mình con thick nhất tấm Chiều Tha La rực cháy của cô bienla a, tone màu quả là rực cháy hihi !

Trang 3 / 21 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng