Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: GiÚp Em VỚi Ạ

Talking GiÚp Em VỚi Ạ

MÁY CỦA EM CHỈ LÀ CANON S5IS THÔI, NHƯNG EM VẪN CÓ VÀI THẮC MẮC RẤT MONG CÁC BÁC GIẢI ĐÁP GIÙM:

1, khe ngắm của em bị dính vệt vân tay hay gì đó mà ko tài nào lau sạch đc --> ngắm qua khe đó rất mờ, và ko thể biết là đã lấy nét đc chưa --> rất khó chịu nếu như đứng chụp ngoài nắng, vì màn hình lóa hổng biết màu sắc thế nào.

xin cho em biết giải pháp khắc phục

2, pin của máy này 4 viên pin rời. nghe nói camellion là loại xịn nhất trong số dòng pin tiểu rechargeable, nhưng em chỉ có thể chụp đc tròm trèm 200 tấm ảnh (ban ngày), và 100 tấm (ban đêm, dùng flash liên tục) với chỉ 2 bộ pin (1 là loại 2500 mah, 1 là 2700 mah)

điều này là hoàn toàn trái ngược so với ban đầu, vì chỉ với 1 bộ 2700 em cũng đã có thể bắn tới hơn 300 shot

có phải pin của em hỏng rồi, hay là do sạc chưa đầy?

nếu đổi loại pin khác thì các bác khuyên em nên dùng loại gì?

3, em cũng có nhu cầu dùng đèn flash rời cho em nó, vậy loại gì là thích hợp với S5IS ạ?

xin chân thành cám ơn

1. Có thể nó bị dơ ở bên trong (trường hợp bạn đã lau bên ngoài mà vẫn bị), bạn nên đem ra tiệm nhờ xem thử.
    2. Theo mình biết thì mấy cái pin dung lượng cao như của bạn (2500 và 2700mah) rất mau bị xả nếu để lâu ko xài.
    Ngoài ra bạn nhớ xạc đủ thời gian theo chỉ dẫn, thường khoảng mười mấy tiếng cho mấy loại pin này.
    Nếu đổi pin thì mình khuyên bạn mua pin Eneloop của Sanyo, loại này mình đang xài thấy rất tốt, ít bị xả nếu để lâu.
    Bạn có thể tìm thêm thông tin trên mạng hoặc trên trang vnphoto này cũng rất nhiều bài nói về pin.
    3. về nguyên tắc thì loại nào cũng được, tuy nhiên mình ko rành máy S5IS nên ko biết cụ thể... hehe.

Talking

Quote Được gửi bởi lacda View Post
    1. Có thể nó bị dơ ở bên trong (trường hợp bạn đã lau bên ngoài mà vẫn bị), bạn nên đem ra tiệm nhờ xem thử.
    2. Theo mình biết thì mấy cái pin dung lượng cao như của bạn (2500 và 2700mah) rất mau bị xả nếu để lâu ko xài.
    Ngoài ra bạn nhớ xạc đủ thời gian theo chỉ dẫn, thường khoảng mười mấy tiếng cho mấy loại pin này.
    Nếu đổi pin thì mình khuyên bạn mua pin Eneloop của Sanyo, loại này mình đang xài thấy rất tốt, ít bị xả nếu để lâu.
    Bạn có thể tìm thêm thông tin trên mạng hoặc trên trang vnphoto này cũng rất nhiều bài nói về pin.
    3. về nguyên tắc thì loại nào cũng được, tuy nhiên mình ko rành máy S5IS nên ko biết cụ thể... hehe.
    vâng, cám ơn bác đã chỉ giáo

đúng là thỉnh thoảng em mới sờ đến máy thật, nhưng đã bắn là liên xoành xoạch...

tks again, happy new year