Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: ­Cứu giúp em sắp tết rồi Lỗi D40 Nikon

Red face ­Cứu giúp em sắp tết rồi Lỗi D40 Nikon

Xin chào các anh các chị đi tiên phong trong nghệ thuật nhiếp ảnh
    cách bác giúp em 1 chút :(
    em dùng con Nikon D40 được gần 2 tháng
    giờ ko hiểu sao nó có 1 cái lỗi thế này mong cách bác chỉ giáo
    Bình thường khi em để chế độ Auto dùng ( lend kit liền máy) khi thiếu ánh sáng thì đèn Flag auto mở ra tự động nháy sáng ...
    ko hiểu giờ thế nào ( cái " lẫy" - giữ đèn mỗi khi nó kêu tách nhả lẫy thì Đèn Flag nhô lên ) nó cứ nhẩy liên tục để nhả đèn trong khi đèn đã nhả ra ...
    Đặc biệt đèn ko sáng lên nữa
    Vậy cho thằng em mới học chụp ảnh xin hỏi :
    Do phần mềm ?
    Do nhà sản xuât ?
    Hay do đèn cháy ?
    " đính chính mày dùng cẩn thận ko hề va đập - bảo quản tốt )
    Mong các bác biết chỉ dùm em sắp tết rồi em còn dùng

thế nếu bác chụp các chế độ khác rồi ấn mở đèn manual có bị ko

Bác thử reset máy lại xem sao, chuyển qua chế độ chụp A, chĩa vào chỗ nào tối tối chụp thử, nếu không được nữa thì bác thử tìm cái flash rời nào đó gắn vào chụp thử xem sao.

em dùng các chế độ khác ấn mở đèn vẫn nhô lên nhưng ko sáng ...
    đã reset máy vẫn thế :( giờ chế độ chụp A chĩa vào tối chụp nó ko có đèn hỗ trợ ... ( tầm 15 giây sau máy mới láy được ảnh ) chẳng hiểu sao nữa liệu đèn flag có lỗi ko hay do phần mền hoặc phần cứng nào có vấn đề ... Mong các bác chỉ dẫn ... Thank các bác

Quote Được gửi bởi ducnha View Post
    ( giờ chế độ chụp A chĩa vào tối chụp nó ko có đèn hỗ trợ ... ( tầm 15 giây sau máy mới láy được ảnh )
    Bạn để chế độ Aperture (A) đây là chế độ ưu tiên khẩu và mày tự động chọn tốc độ chụp do vậy mà khi bạn chĩa vào vùng tối thì máy sẽ chọn tốc độ chụp thấp nhất do vậy màn chập sẽ chỉ nháy trong vòng 15 giây như bạn nói.
    Còn cái đèn cóc của bạn chắc có vấn đề rồi, nếu còn bảo hành thì nên đi cho cửa hàng xem xét.

vâng cám ơn bác em sẽ cho máy đi khám bệnh ( ko thể vác đi bảo hành vì đây là quà sinh nhật của em ... ( ku em trai bên Nhật gửi tặng về ... nên ko thể bảo hành tại VN được ... hy vọng tìm được phòng khám tốt ở Hải Phòng ) Ai có địa chỉ tại HP chỉ dùm em nhé ... Cho con cưng đi khám bệnh thôi tết rồi