Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 16 / 16

Chủ đề: các bác giúp em chọn mua máy ở...Việt nam với ạ.

Quote Được gửi bởi airman View Post
    xin loi bac, em ko tiện nói ra, nhưng cũng là 1 trong những cửa hàng nổi tiếng nhất HN...
    Bác nên nói rõ là cửa hàng nào. Lấp lửng thế này anh em chẳng biết đường nào mà tránh.

máy cũ, pin mới thì sao hả bác? cục pin mới có đáng bao tiền so với thân máy đâu. firmware thì burn lại đuoc ngay mà. shutter count về 0 ngay. thật sự em ko dám chắc đó là hàng không còn mới nên mới hỏi các bác. em chỉ có cảm giác và so sánh với lần em đập hộp 1 body em mua trực tiếp ở Nhật thôi. Khác nhau 1 trời 1 vực.
    Trên máy Nikon các đời (D40,50,70s,80,200,300,700) theo em biết thì load firmware (reload hoặp upgrade) đều không thể reset được shutter count. Bác lưu ý là shutter count là thông số trong exif và khác với tên file, tên file có thể reset chứ shutter count thì không thể reset.

Em và bạn em đã từng mua ở cửa hàng LN (HCM), nếu là máy mới thì lần nào em test shutter count cũng là 01 bác ạ, tính đến giờ chắc cũng tầm gần 10 cái DSLR rồi ạ.

Tóm lại, mua ở HN thì em không biết, xếp em có mua một cái D300 ở Vũ Nhật thì phải, thấy test shutter cũng là <5 (vì cửa hàng phải test trước khi nhập hàng). Còn mua ở SG thì em thường mua ở LN. Nói chung là cứ yên tâm đi bác ơi, mua rồi chụp chứ không có sao đâu, cái coolpix 3700 của em kìa, quăng quật gần 5 năm rồi mà vẫn chạy tốt.

máy cũ, pin mới thì sao hả bác? cục pin mới có đáng bao tiền so với thân máy đâu. firmware thì burn lại đuoc ngay mà. shutter count về 0 ngay. thật sự em ko dám chắc đó là hàng không còn mới nên mới hỏi các bác. em chỉ có cảm giác và so sánh với lần em đập hộp 1 body em mua trực tiếp ở Nhật thôi. Khác nhau 1 trời 1 vực.
    ơ thế Nikon nạp lại firmware có reset shutter count ko

ý bác chủ là muốn kiếm 1 chú nguyên seal theo đúng nghĩa của nó ( cái nì khó vì hàng xách vè thưởng bị các chú hải quan phập ... )mà có vào hãng chắc cũng chả có nguyên seal
    chữ ký vi phạm

Quote Được gửi bởi oasiss View Post
    ơ thế Nikon nạp lại firmware có reset shutter count ko
    em nói là em ko sure và chỉ nghe người khác nói lại. em chỉ nói là em có cảm giác và so sánh với chiếc em đập hộp ở Nhật thôi. chính vì lý do đó em ko nêu tên cửa hàng ở đây. Biết đâu em sai lại thành ra vu oan giá họa cho người ta.

thằng bạn em vừa mua hộ con D90, thấy ko ai hỏi thăm cả, về vẫn nguyên si mọi thứ, mừng quá

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12