Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 54

Chủ đề: Những tấm ảnh ưa thích nhất của bạn năm 2008

Quote Được gửi bởi ravic View Post
    @Ravic: Nên gửi ảnh này tham dự cuộc thi tuyên truyền thực hiện luật giao thông đường bộ, ảnh ấn tượng lắm.

Ðây là 2 ảnh mà mình ưa thích nhứt năm nay.

Khi nhìn vào ống kính mình dã có cảm giác model Edgar Morais cho mình đúng cái "look" của 2 Rock Stars nôii tiếng Jim Morrison và John Lennon.

Topic hay quá, ảnh của các bác thật là đẹp. Em cũng xin góp 1 vài tấm

Đầu tiên là tấm ảnh đám ma bà ngoại em, đầu năm ông mất, cuối năm bà mất, cũng thật đau lòng.
    Đoàn người đưa bà về nơi an nghỉ cuối cùng

Sau đó cả nhà cũng có niềm vui là ăn hỏi ông anh trai em, đây là lúc mẹ chồng trao lễ vật cho mẹ vợ

Tấm này em thích vì em chụp cho bố em, Thể hiện được sự vất vả trên gương mặt nhưng vẫn vui tính (tay cầm quả quít)

Phong cảnh thì em ưng nhất là tấm này, đã post trên vnphoto rồi. Cồn cát ở Mũi Né, tạp chí Thế giới Ảnh cũng lấy tấm này

Cuối cùng là tấm Dòng Suối. Em thích nó không chỉ vì nó thể hiện tốt ý tưởng mà còn cả vì cô người mẫu.

1 năm vừa qua với em cũng thật nhiều khó khăn, nhưng may nhờ nhiếp ảnh mà vẫn cảm thấy cuộc sống vẫn luôn thật đẹp. Những ngày cuối tuần, quẳng gánh lo âu, off chụp ảnh cùng bạn bè, là bao nhiu nỗi buồn đều trôi qua hết. Và sau đây là một số tấm ảnh e có cảm xúc và nhìu kỷ niệm về nó nhất trong năm 2008 :

#1: Vất vả thường ngày: Ảnh được chụp vào 1 cuối tuần mưa tầm tã. Ảnh chụp có chủ định: panning trong thời tiết mưa. Mưa to, e vẫn ra đường, tạm trú vào một chỗ và đã chụp thành công:

#2:Xính. Ảnh được chụp trong một lần off với bạn. Bức ảnh chụp với góc ngẫu hứng. Điều nói ở đây là em sử dụng len kit nhưng đã chụp được một bức ảnh đẹp.Cám ơn mẫu.

#3:Mùa thu vàng. 1 bức ảnh chứa nhiều cảm xúc giữa mẫu và người chụp ah :")

#4:Hà Lội: Được chụp hết sức tình cờ vào những ngày HN trải qua trận lụt lịch sử, một bức ảnh rất tình người.

#5: Ô nhiễm. Mội chiều cuối tuần lang thang, ta luôn có thể bắt gặp những khoảng khắc đầy ý nghĩa.

1 góc trầm lặng.

Wink

Em mới bắt đầu dấn thân vào con đường "tốn tiền" này được hơn nửa năm, em xin góp 2 tấm bằng PnS. Tháng 12 này vừa tậu được DSLR đầu tay và 1,2 cái lens cùi... hy vọng năm 2009 sẽ gặp được offline, offchai với anh em nhiều hơn, được học hỏi từ các bác và hy vọng nhất sẽ có được nhiều ảnh đẹp...

1/ Thinking...
    Em và "gấu" (chưa cưới ) di chơi ở Bình Qưới, "gấu" mệt và ngồi nghỉ, cái cầu dài bắt ra cái hồ làm em thấy bóng dáng của vùng quê Việt Nam, thế là set up và có tấm ảnh này... không vừa ý lắm với các background

2/ Cao...
    Lần đi KL tháng 7 rồi là lần thứ 3 em đi KL, cả 3 lần đều ghé tháp đôi nhưng lần này mới đứng vào vị trí này và ngước lên nhìn, em cảm thấy khâm phục con người, đặc biệt là những nhà thiết kế Petronas Twin Tower này... đúng là không có gì là không thể...

Chúc anh em năm mới nhiều thành công mới, thắng lợi mới, nhiều ảnh đẹp.
    Cám ơn VNPHOTO đã dìu dắt em trên con đường chông gai của niềm đam mê "tốn tiền" này

Quote Được gửi bởi helicopter View Post
    Em mới bắt đầu dấn thân vào con đường "tốn tiền" này được hơn nửa năm, em xin góp 2 tấm bằng PnS. Tháng 12 này vừa tậu được DSLR đầu tay và 1,2 cái lens cùi... hy vọng năm 2009 sẽ gặp được offline, offchai với anh em nhiều hơn, được học hỏi từ các bác và hy vọng nhất sẽ có được nhiều ảnh đẹp...

1/ Thinking...
    Em và "gấu" (chưa cưới ) di chơi ở Bình Qưới, "gấu" mệt và ngồi nghỉ, cái cầu dài bắt ra cái hồ làm em thấy bóng dáng của vùng quê Việt Nam, thế là set up và có tấm ảnh này... không vừa ý lắm với các background

2/ Cao...
    Lần đi KL tháng 7 rồi là lần thứ 3 em đi KL, cả 3 lần đều ghé tháp đôi nhưng lần này mới đứng vào vị trí này và ngước lên nhìn, em cảm thấy khâm phục con người, đặc biệt là những nhà thiết kế Petronas Twin Tower này... đúng là không có gì là không thể...

Chúc anh em năm mới nhiều thành công mới, thắng lợi mới, nhiều ảnh đẹp.
    Cám ơn VNPHOTO đã dìu dắt em trên con đường chông gai của niềm đam mê "tốn tiền" này
    Nhin cu cao vut bac nhi. goc chup dep
    A700, A900
    HVL58AM
    Room:24-70 F2.8 SSM CZ;70-200 F2.8 SSM G
    Fix:85 F1.4 CZ;135 F1.8 CZ; 100F2.8

Nhà em cũng có 2 tấm ưng ý, mời các bác thưởng lãm:
    1. Chiều quê

2. Áo dài

Lần đầu ra ngoài tỉnh làm ăn và cây cầu này đã dẫn tôi đến thất bại

Cầu thị Nại, dài nhất đông Nam Á, Nghe họ bảo thế

Năm nay là một năm em tìm thấy khá nhiều niềm vui trong việc chơi ảnh của mình, chuyển SLR sang Rangefinder từ năm 2007 nhưng phải mãi đến gần như giữa năm em mới thực sự tự trả lời được nhưng câu hỏi cho riêng mình. Rangefinder hay trực tiếp hơn là Leica thì cảm xúc k0 bao giờ nằm trên cái máy, nó nằm ở một chỗ rất khác ;).

Cũng trong năm nay em có chuyến lang thang dài ngày qua hơn chục thành phố từ Prague đến London. Một chuyến đi với tràn ngập những cảm xúc của bài hát Blowin’ in the wind.

Phút trĩu lòng của một lonely traveler khi đứng trên boong… vượt English Channel từ Roscoff sang Plymouth khi phía trước là mịt mù biển cả.

Mời các bác xem thêm ảnh của chuyến đi tại đây ạ www.sondoan.com
    Được sửa bởi trauvang lúc 12:13 AM ngày 04-01-2009
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Một chiều lang thang bên Little Venice, London tháng 07/08.

TTTM Sapa những ngày cuối năm khi cùng các em nhỏ đi làm dự án Kids Photo Project. Praha bình yên và hoa lệ nhưng hạnh phúc, giàu sang k0 phải đến với hết thảy mọi người... Người Việt ở đây cũng thế.

Được sửa bởi trauvang lúc 12:10 AM ngày 04-01-2009
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng