View Poll Results: Set 1 (The way) vs Set 2 (Into The Darkness)

Voters
119. You may not vote on this poll
  • Set 1 - Đẹp (5 điểm)

48 40.34%
  • Set 1 - Chỉ được được thôi (3 điểm)

51 42.86%
  • Set 1 - Chưa đạt (1 điểm)

3 2.52%
  • ================================

1 0.84%
  • Set 2 - Đẹp (5 điểm)

75 63.03%
  • Set 2 - Chỉ được được thôi (3 điểm)

29 24.37%
  • Set 2 - Chưa đạt (1 điểm)

2 1.68%
Multiple Choice Poll.
Trang 8 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 173

Chủ đề: Noir City - Vote và thảo luận cho Zui vs trauvang

Hô hô, em thì cảm Trâu nhưng lạ vote cho set 2 ạ.
    Thôi thì em đặt cửa cho nhà Zui, dù chưa biết mặt mũi ra sao.
    BGK có cấm vận động hành lang không nhỉ, mà chẳng thấy có nhời gì từ các tác giả

Xem set 2 em thấy thích và dễ cảm hơn nhưng nếu chiếu theo chủ đề NOIR thì back lại set 1 xem và ngẫm thì em vote cho set1.
    Bravo cả 2 anh

Quote Được gửi bởi crabom View Post
    Xem set 2 em thấy thích và dễ cảm hơn nhưng nếu chiếu theo chủ đề NOIR thì back lại set 1 xem và ngẫm thì em vote cho set1.
    Bravo cả 2 anh
    ôi bác thật là sáng suốt hihi

ước gì có một em Holga

Úp đết:

1. XL là 10 cuộn phim Ilforld HP5+ hoặc 10 cuộn hiệu gì khác mà người thắng cuộc muốn dùng
    2. Bác Uyle $50
    3. Iha hình như là 50 euro
    4. Street-eyes 01 quyển sách ảnh
    5. Và các bác có tham gia vụ nồi lẩu nhé.
    Đặt cửa đô Trâu: m42, DTD145, Hoami0770, Uyle, Jim-Toanstrong, Street-eyes, Loayhoay
    Đặt cửa đô Zui: MeoBong.Vil, Kokoro, Apham, Iha.eut, Ngochungarch, Thekid66, Cắt bê tông, Cuongga

@ Cuongga: hehe, hai đô còn đang mải chén tạc, chén thù mừng Noel bác chịu khó chờ nhá.

Nói chung em có í kiến là khi vote cho một cuộc thi ảnh, các bác cũng nên có tiêu chí một chút chứ đừng cảm tính quá. Em có thể gợi í:

1. Nội dung ảnh chụp có hợp/đúng/chuẩn với chủ đề (NOIR) hay không?
    2. Cách thức diễn đạt/truyền tải nội dung và cảm xúc có tạo ấn tượng hay không?
    3. Tất cả các ảnh trong bộ có liền mạch, chặt chẽ và đồng nhất hay không?

Hehe, nói chung là xem các bác comment mới biết nhiều bác cảm tính nắm nắm ạ.

Em vô úp đết, tranh thủ ném đá tí. Meri cờ rít sờ mớt ạ

Quote Được gửi bởi Kokoro View Post
    Úp đết:

1. XL là 10 cuộn phim Ilforld HP5+ hoặc 10 cuộn hiệu gì khác mà người thắng cuộc muốn dùng
    2. Bác Uyle $50
    3. Iha hình như là 50 euro
    4. Street-eyes 01 quyển sách ảnh
    5. Và các bác có tham gia vụ nồi lẩu nhé.
    Đặt cửa đô Trâu: m42, DTD145, Hoami0770, Uyle, Jim-Toanstrong, Street-eyes, Loayhoay
    Đặt cửa đô Zui: MeoBong.Vil, Kokoro, Apham, Iha.eut, Ngochungarch, Thekid66, Cắt bê tông.

Hehe, ngang ngửa nhau rồi. Thế này là có nồi lẩu to rồi ạ

Hôm qua em mới xem xong The Big Combo. Đầu tiên khi bác XL mới up 2 set ảnh, em cho rằng chọn đề tài như set 1 là một cách an toàn, sáng tác theo một nội dung có sẵn, cốt truyện có sẵn, chọn cách này nhiều khi sẽ hạn chế khả năng sáng tạo trong lúc sáng tác nhưng đảm bảo khả năng có ảnh, có ảnh đúng nội dung, có ảnh có chất lượng. Ngược lại set 2 chọn đề tài rất mở và rất rộng, tức là người chụp vừa có lợi thế là sáng tạo vô cùng nhưng lại có nguy cơ trắng tay nếu trong quá trình sáng tác ko thể sáng tạo được. Tuy nhiên xem xong The Big Combo thì em phải khâm phục set 1 lắm lắm. Những khuôn hình đẹp trong film rất nhiều. Những bức ảnh trong set 1 dù vẫn cùng một cốt truyện nhưng cách thể hiện lại hoàn toàn không trùng lắp, cực kì sáng tạo và có tác động mạnh mẽ đến người xem...Vì thế mà đến thời điểm này em vẫn....chưa vote được, phải tiếp tục suy ngẫm đã ạ.

@Toe: nhìn từng điểm một thì nhà Toe cái gì cũng xấu dưng mà tổng thể thì cũng đâu đến nỗi nào đâu . Bộ phận chỉ là bộ phận còn tổng thể nó lại khác. Cuộc thi này chấm ảnh bộ đấy nhá
    Thì nhận xét ảnh bộ đấy chứ :| Đã đọc lời bình chưa cô nương :| ???
    Cả hai set đều tạo nên một cốt truyện liền mạch. Set 2 hay hơn vì nếu có tách rời ảnh ra thì từng bức ảnh vẫn có thể truyền tải nhiều triết lý sống.

@bác trym : nhịn 1 bữa lẩu mua máy ảnh .... lại nhịn một bữa nữa mua phim .... lại nhịn một bữa nữa để scan .... Nhịn nhiều thế thì chết. Bác có nhiều máy, cho em một chú đê để em đỡ phải nhịn :P
    mah gallery : http://s447.photobucket.com/albums/qq192/NgThaiphoto/

Quote Được gửi bởi tumitoe11 View Post

@bác trym : nhịn 1 bữa lẩu mua máy ảnh .... lại nhịn một bữa nữa mua phim .... lại nhịn một bữa nữa để scan .... Nhịn nhiều thế thì chết. Bác có nhiều máy, cho em một chú đê để em đỡ phải nhịn :P
    Trước đến nay chưa thấy có cái tiền lệ này ở VNphoto bác Toe nhể

Mua máy phim đi rồi hoami sẽ fờ ri 1 cuộn film nhá...không phải nhịn đâu...sờ ken thì mất có bát phở thoai
    1 cặp QL17 GIII và 1 Cụ Rồ...thế thôi

Hê hê em đã vote cho các bác
    Xin tặng 2 bác tấm này (ko hiểu có được xếp vào thể loại Noir ko ợ?) để hy vọng có các cuộc thi tiếp theo.

Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Em lưu link đến 2 set của các bác rồi Thú thực là càng xem càng thấy phê, không gỡ mắt ra nổi ^^!
    mah gallery : http://s447.photobucket.com/albums/qq192/NgThaiphoto/

Thưa các bác. Trong buổi "lễ sinh nhật của bác Phong" em thấy có nhiều lời đồn đại về 2 bộ ảnh vừa được bác Xichlo up lên vì vậy ngay sau khi về đến nhà em vội tìm ngay trên site. (Vì cũng đang mong chờ xem ảnh từ mấy hôm nay để "đâm"_Lieca đáng đâm lắm) nhưng quả thật khi xem 2 bộ ảnh trên xong em chẳng biết đâm như thế nào, vào đâu cả, ngay cả trong bình chọn cũng không biết bộ nào hơn bộ nào (bộ nào cũng có cái hay của nó).
    Trong lúc đang còn phân vân "lựa chọn" thì xảy ra một vụ độ nho nhỏ giữa em_Long: người sử dụng nick và Duy: Người sáng lập nick nhưng không dùng: Một nồi lẩu trong bữa tât niên của gia đình Cách thức thì sẽ tính bắt đầu từ bây giờ cho đến khi công bố kết quả cho Set1 và Set2. Chính vì lẽ đó em xin phép không bình chọn mà sẽ đứng ngoài mong chờ kết quả.
    Chúc các bác có một mùa Giáng Sinh vui vẻ và tràn đầy Hạnh phúc
    Long-Duy

Quote Được gửi bởi long-duy View Post
    Thưa các bác. Trong buổi "lễ sinh nhật của bác Phong" em thấy có nhiều lời đồn đại về 2 bộ ảnh vừa được bác Xichlo up lên vì vậy ngay sau khi về đến nhà em vội tìm ngay trên site. (Vì cũng đang mong chờ xem ảnh từ mấy hôm nay để "đâm"_Lieca đáng đâm lắm) nhưng quả thật khi xem 2 bộ ảnh trên xong em chẳng biết đâm như thế nào, vào đâu cả, ngay cả trong bình chọn cũng không biết bộ nào hơn bộ nào (bộ nào cũng có cái hay của nó).
    Trong lúc đang còn phân vân "lựa chọn" thì xảy ra một vụ độ nho nhỏ giữa em_Long: người sử dụng nick và Duy: Người sáng lập nick nhưng không dùng: Một nồi lẩu trong bữa tât niên của gia đình Cách thức thì sẽ tính bắt đầu từ bây giờ cho đến khi công bố kết quả cho Set1 và Set2. Chính vì lẽ đó em xin phép không bình chọn mà sẽ đứng ngoài mong chờ kết quả.
    Chúc các bác có một mùa Giáng Sinh vui vẻ và tràn đầy Hạnh phúc
    Long-Duy

Ơ, thế là dù Long hay Duy thắng thì đều có thêm nồi lẩu hả bác Long?

Trang 8 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 ... Cuối cùngCuối cùng