Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 153

Chủ đề: Làm mịn da rất hiệu quả và đơn giản, 100% bằng PS

Ui, đúng cái mà em đang rất cần ạ. Thế bác có bài nào làm trong mắt và làm mắt long lanh hơn không ạ.
    Em cảm ơn bác nhiều.
    Ghét Rollei! Thù Rollei!

Cũng xin cảm ơn bác Duy-My một lần nữa -Bác đã tận tâm chỉ bảo cho anh em mới chơi PTS .Vì viết bài là cho quảng đại người chơi ,nên bác nào có nhã ý post bài -Thiển nghĩ cũng nên viết cặn kẽ giúp anh em cũ mới gì cũng dễ dàng học hỏi .Thân chào các bác

Quote Được gửi bởi m42 View Post
    Ui, đúng cái mà em đang rất cần ạ. Thế bác có bài nào làm trong mắt và làm mắt long lanh hơn không ạ.
    Em cảm ơn bác nhiều.
    Bác chờ nhé! ... vài hôm nữa rảnh rổi em sẽ soạn Tut này phục vụ các bác!

Cảm ơn bác Duy-My rất nhiều vì đã tận tình chỉ bảo newbies. Để tối về em làm cho da gấu mịn hơn để có tiền mua thêm Lens.

thk Duymy đã chia sẻ

Quote Được gửi bởi Duy-My View Post
    Mình phải nói điều này để các bác newbie hiểu rõ hơn. Cách mà bác camapghe nói thực ra hoàn toàn giống hệt cách của mình đã trình bày, các điểm hơi khác đó là :

Bước 2 : dùng Surface Blur chứ không dùng Gaussion Blur (cái này chất lượng làm mịn cũng kg khác nhau bao nhiêu và phải dùng Ps CS3 trở lên mới có)

Bước 3 : "chỉnh layer blending properties" cái này theo mình hoàn toàn kg cần thiết, đôi khi lại phản tác dụng.

Còn toàn bộ phần còn lại là y hệt, chỉ là do cách diển đạt kg cụ thể nên dể làm cho các bác newbie bị lăn tăn ...

VD như :

Bước 1: "Copy hình gốc thành 1 layer mới" = Ctr+J
    Bước 2 : "Kéo thông số sao cho ... " = ...thông số mình chọn cho ảnh này là 12 ...
    Bước 3 : "Đổi opacity" = nhấn phím V rồi phím số 6 để layer 1 có opacity là 60%.
    Bước 4: "dùng Mask, hide đi tóc tai, mắt mũi miệng..." Đây là cách dùng mask thuận (mask trắng brush đen). Còn cách của mình là dùng mask nghich (mask đen brush trắng), dù thuận hay nghịch đều cho kết quả như nhau, nhg trg đa số ảnh chân dung mask thuận sẽ làm chậm hơn. ( dân pro thường xử dụng mask nghịch hơn)

Vài dòng phân tích để các bác newbie được rõ hơn, chúc các bác mau tiến bộ ah!
    Cảm ơn bác về bài hướng dẫn, bác có thể chỉ dẫn giúp em về cách tạo mask được không ạ. Em rất mù mờ về PS .Bước 4 ấy ạ, càng cụ thể càng tốt . Cảm ơn bác !

Quote Được gửi bởi Babetta View Post
    Cảm ơn bác về bài hướng dẫn, bác có thể chỉ dẫn giúp em về cách tạo mask được không ạ. Em rất mù mờ về PS .Bước 4 ấy ạ, càng cụ thể càng tốt . Cảm ơn bác !
    Bác xem hướng dẫn ở hình dưới đây nè! Còn gì thắc mắc bác cứ hỏi, em sẽ giúp bác đừng ngại nhe! Chúc bác thành công!

Bác xem hướng dẫn ở hình dưới đây nè! Còn gì thắc mắc bác cứ hỏi, em sẽ giúp bác đừng ngại nhe! Chúc bác thành công!

Cảm ơn bác, em sẽ làm theo hướng dẫn của bác. Có gì không hiểu em sẽ lại phiền bác tiêp.

1

2

3

Trên site này đã có rất nhiều bài hứong dẫn làm mịn da rồi mà các bác. Em xin phép mựon hình của bác chủ để làm thử coi có đủ mịn không?Bác không thích thì em gỡ ạ!

Được sửa bởi bow lúc 04:07 PM ngày 24-12-2008

Bow làm dậy là ngon quá rồi còn gì, luôn tiện đây hỏi bác Duy My luôn là làm sao cho da mặt sau khi làm láng rồi nhìn thường không thật lắm mà phải có lổ chân lông (hạt mịn) trông nó mới thật thì làm sao hả bác. Thanksssss

Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng