Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Beauty XMAS

Smile Beauty XMAS

Em chụp Beauty có hơi hướm lạnh lẽo tí!
    Mong các bác thẳng tay với em để em chụp tốt hơn vẫn còn phải học hỏi nhiều ah!

(2 tấm đầu em chụp giao khách)
    1.

2.

(4 tấm cuối em tự sướng ah)
    3.

4.

5.

6.

Cám ơn đã xem ảnh!
    Đang thanh lý...

bác chụp đẹp và làm da khéo quá, nhưng có vài chỗ cháy chói quá ạ (nếu chủ ý như thế thì em so-zi ! hi hi ). cảm ơn và chúc bác vui
    Hãy tha thứ và hãy cố quên !

Mình thẳng tay chút nhé :
    Riêng về ánh sáng 4 tấm cuối theo mình nghĩ đó ánh sáng phông hơi mạnh làm cháy đi 1 số điểm . Mình xem hình và cảm nhận Bác chụp 1 đèn mặt và kèm hắt sáng , vậy nếu như bớt ánh sáng phông và dịch đèn mặt qua 1 bên nào đó để tăng thêm khối ? Như vậy không biết có ấn tượng ko?
    Mẫu , phong cách bố cục , người chụp , hậu kỳ : Phải công nhận đỉnh cao .
    Bạn ơi mình có câu hỏi mong Bạn giúp : Bạn có thể cho mình biết Bạn dùng Plug-Ins gì hoặc 1 chương trình gì để sử lý da như vậy ?
    Mình có nhận xét như trên theo mình , nếu thực sự mình nhìn có 1 khía cạnh gì sai đó mong Bác bỏ qua nhé .
    Rất mong lần sau được xem nhiều ảnh cúa Bạn nữa .

thật tình em ko có cảm hứng với phong cách này. chắc tại trình của em ko đủ

Cám ơn các bác đã ghé xem và comment cho em!
    @haidadieu: 4 tấm cuối e tự sướng mà chủ yếu là cảm tính thôi ah!
    @ruby_lin: Rất vui khi nhận đc những comment thẳng tay vậy ah. "Đỉnh cao" thì em hok dám nhận đâu, em còn đang loay hoay, lò mò ở dưới này bác ah.
    4 tấm cuối em muốn có một chút tranh chấp trong cảm nhận người xem. Đó là lý do em để "cháy" xém ở một số chỗ, background mạnh và mẫu vẽ thêm "dòng lệ" nhạt nhòa, để không biết được là mới "khóc" hay nước mắt chuẩn bị khô. Tất cả cũng chỉ là chủ quan em muốn vậy thôi. Chắc em thể hiện còn non tay quá đó mà.
    Còn về xử lý da thì không có gì ghê ghớm lâu đâu ah. Vì mẫu đã được makeup rất kỹ cộng với làn da tương đối đẹp sẳn rồi. Trường hợp này:
    - Em set trên camera Sharpness hơi mạnh tí +5, DPP Sharpness +8
    - Neat image qua 1 chút để đều màu lại, giảm opacity còn 40%
    - USM rồi dùng J "nhấn" mấy "hột" trồi lên. (không dùng s)
    - Texturizer -> xong.
    => Em gọi cách chấm da này là phong cách Kiwi hihihi... nôm na là gai góc, moi hết detail lên rồi "nhấn" phần trồi ra khỏi da mặt xuống.
    PS: Rất thích ảnh của bác chụp. Chúc bác vui!
    @khunglong99: Cám ơn bác đã xem ảnh và góp ý! Phong độ là nhất thời, phong cách mới là chính bác ah, mỗi người 1 gu 1 cảm nhận thế thôi. Còn cảm hứng thì hihihi... mỗi người hứng một kiểu... cùng 1 người mỗi lúc cũng hứng mỗi kiểu khác nhau nữa mà bác. Thân!
    Đang thanh lý...

Quote Được gửi bởi longlife View Post
    Cám ơn các bác đã ghé xem và comment cho em!
    @haidadieu: 4 tấm cuối e tự sướng mà chủ yếu là cảm tính thôi ah!
    @ruby_lin: Rất vui khi nhận đc những comment thẳng tay vậy ah. "Đỉnh cao" thì em hok dám nhận đâu, em còn đang loay hoay, lò mò ở dưới này bác ah.
    4 tấm cuối em muốn có một chút tranh chấp trong cảm nhận người xem. Đó là lý do em để "cháy" xém ở một số chỗ, background mạnh và mẫu vẽ thêm "dòng lệ" nhạt nhòa, để không biết được là mới "khóc" hay nước mắt chuẩn bị khô. Tất cả cũng chỉ là chủ quan em muốn vậy thôi. Chắc em thể hiện còn non tay quá đó mà.
    Còn về xử lý da thì không có gì ghê ghớm lâu đâu ah. Vì mẫu đã được makeup rất kỹ cộng với làn da tương đối đẹp sẳn rồi. Trường hợp này:
    - Em set trên camera Sharpness hơi mạnh tí +5, DPP Sharpness +8
    - Neat image qua 1 chút để đều màu lại, giảm opacity còn 40%
    - USM rồi dùng J "nhấn" mấy "hột" trồi lên. (không dùng s)
    - Texturizer -> xong.
    => Em gọi cách chấm da này là phong cách Kiwi hihihi... nôm na là gai góc, moi hết detail lên rồi "nhấn" phần trồi ra khỏi da mặt xuống.
    PS: Rất thích ảnh của bác chụp. Chúc bác vui!
    @khunglong99: Cám ơn bác đã xem ảnh và góp ý! Phong độ là nhất thời, phong cách mới là chính bác ah, mỗi người 1 gu 1 cảm nhận thế thôi. Còn cảm hứng thì hihihi... mỗi người hứng một kiểu... cùng 1 người mỗi lúc cũng hứng mỗi kiểu khác nhau nữa mà bác. Thân!
    Rất cám ơn Bạn chia sẽ chi tiết , Bạn giúp mình có thể nói rõ hơn về khi đã dùng J sử lý xong , và khi sử lý phần Texturi đó thì Bạn thường để thông số sao ?

bác ơi beauty xmas sao kô có tông đỏ kết hơp với trắng! Nếu da mẫu trắng thì em thấy lạnh lẽo của tuyết mùa đông thật nhưng da mẫu hơi ngâm! Trình em yếu nên thấy hem ấn tượng!
    Tài Sản: Canon Eos 50D + EF 24-70 f2.8 USM