Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 32

Chủ đề: HCM - Cần tìm 1 người chụp ảnh event tối CN 21/12

Hehe vui quá, các bác làm em động lòng rồi, vác súng ống theo các bác thôi.
    KUCKYKOOL GROUP
    capheda.vn

Hehe chuyện là hôm bữa mua đồ thiếu anh sirius 500k, chưa có dịp gặp trả, nên mượn show này trả cho gọn.

Chuyện nhỏ, mình muốn theo dõi buổi này thôi. Vác xác đi xem mt chụp hình, hehehe, tiền bạc làm gì nhỉ.
    Tiếng Việt có dấu, không dị dạng kiểu teen, không tán gẫu ngoài chủ đề. TKS!

Hôm nay em cùng mấy đứa em cũng đi xem. Có gặp bác seriusB ngồi ở hàng ghế trên cùng, sân khấu có vẻ hơi xa mà mình thì chỉ mang cái 17-35 theo nên mới hỏi bác seriusB là có thể bước lên trước để chụp không, bác í bảo là cứ lên đó mà chụp. Thế là lân la lên bấm vài tấm. Vừa về chỗ ngồi thì có ngay 1 bác to cao đen hôi, cầm quả máy đen đen với cái len to đùng khoang trắng khoang đen vằn vện cùng cái flash đời nào không rõ quấn băng keo hoành tráng, trông rất là chiên nghiệp(em chẳng thạo máy nên chỉ biết mô tả thế) đến hỏi ngay: anh làm ở báo nào, em trả lời là em chẳng làm cho báo nào cả.

Thế là anh í ngiêm giọng với em với vẻ mặt có vẻ hậm hực lắm: ...tôi nói với cậu lần này là lần cuối, cậu không đứng che ống kính của tôi, tí nữa thì em vãi ra quần, từ chỗ hồi nãy em đứng tới chỗ anh í cách tận 5m là ít, còn sân khấu thì cao cả mét so với chỗ em đứng, không biết là che cái chỗ nào. Sợ hãi quá các bác ạ

Cơ mà lạ cái là có tận 2 cái máy quay to vật vã do 2 bác to khỏe phụ trách, di chuyển đến chỗ ngon nhất, đặt 2 cái tripod to oạch để đứng. Em đang lo là lại bị cái bác to cao kia lại mắng cho trận thì bất ngờ...bác to cao này chạy sang chỗ khác đứng chụp, lạ thật

Em mới chơi máy ảnh nên không biết là đi chụp event, thằng nào đứng che ống kính mình thì chạy lại nói với người ta như thế chứ nhất định là không đứng xịch qua 1 tí để không bỏ khoảnh khắc

Chán quá em rủ mấy đứa em về đi ăn cà lem luôn
    Được sửa bởi oabel lúc 09:58 PM ngày 21-12-2008
    Nokia 6120 classic 2.0Mp

Sorry bác siriusB, lens hôm nay các bác đến thuê hết rồi, còn mỗi con fix 135L nên em cũng ngại đi chụp, đành lỗi hẹn với bác :(
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

Quote Được gửi bởi oabel View Post
    Hôm nay em cùng mấy đứa em cũng đi xem. Có gặp bác seriusB ngồi ở hàng ghế trên cùng, sân khấu có vẻ hơi xa mà mình thì chỉ mang cái 17-35 theo nên mới hỏi bác seriusB là có thể bước lên trước để chụp không, bác í bảo là cứ lên đó mà chụp. Thế là lân la lên bấm vài tấm. Vừa về chỗ ngồi thì có ngay 1 bác to cao đen hôi, cầm quả máy đen đen với cái len to đùng khoang trắng khoang đen vằn vện cùng cái flash đời nào không rõ quấn băng keo hoành tráng, trông rất là chiên nghiệp(em chẳng thạo máy nên chỉ biết mô tả thế) đến hỏi ngay: anh làm ở báo nào, em trả lời là em chẳng làm cho báo nào cả.

Thế là anh í ngiêm giọng với em với vẻ mặt có vẻ hậm hực lắm: ...tôi nói với cậu lần này là lần cuối, cậu không đứng che ống kính của tôi, tí nữa thì em vãi ra quần, từ chỗ hồi nãy em đứng tới chỗ anh í cách tận 5m là ít, còn sân khấu thì cao cả mét so với chỗ em đứng, không biết là che cái chỗ nào. Sợ hãi quá các bác ạ

Cơ mà lạ cái là có tận 2 cái máy quay to vật vã do 2 bác to khỏe phụ trách, di chuyển đến chỗ ngon nhất, đặt 2 cái tripod to oạch để đứng. Em đang lo là lại bị cái bác to cao kia lại mắng cho trận thì bất ngờ...bác to cao này chạy sang chỗ khác đứng chụp, lạ thật

Em mới chơi máy ảnh nên không biết là đi chụp event, thằng nào đứng che ống kính mình thì chạy lại nói với người ta như thế chứ nhất định là không đứng xịch qua 1 tí để không bỏ khoảnh khắc

Chán quá em rủ mấy đứa em về đi ăn cà lem luôn
    Thưa bác đó là em.

1. bác nói "thì có ngay 1 bác to cao đen hôi" -> một câu theo em là vô văn hóa. Còn bác thấy câu đó hợp văn hóa thì em chẳng bàn nữa.
    2. nguyên văn câu của em: "tôi là người chụp cho BTC, nếu anh chỉ chụp chơi thì đừng chen ngang ống kính của tôi, khán phòng còn rộng. tôi cũng chỉ nói với anh một lần thôi, còn nếu anh vẫn cứ làm vậy thì tùy anh".
    em đã nói với bác là em chỉ nói một lần. giờ em chỉ nhắc lại, chứ em chả nói đi nói lại. Thực tế là khi chụp event, không bao giờ người chụp bước lên trước quan khách, quay mông vào quan khách, do đó em, 2 phóng viên khác đều cầm tele chụp sau quan khách. Mặt khác, em là người chụp, em không bao giờ chen ngang ống kính người khác, nhất là người quay phim. Còn bác thấy việc nhảy ra trước ống kính người khác là phù hợp thì em chẳng bàn nữa.
    3. ừ thì cứ cho là bác là nghệ sĩ, bác thích thì chụp, không thích thì kệ. nhưng bác cũng không cần thiết phải cản trở người chụp cơm áo gạo tiền. Còn bác lấy việc chụp chơi để muốn làm gì thì làm là phù hợp thì em chẳng bàn nữa.
    4. sau khi bác chen xong, em kiên nhẫn đợi bác về ghế mới nói chuyện với bác, chứ em chả dám nói gì bác khi bác đang chụp, em nghĩ nói chuyện thẳng thắn với nhau, có gì bác nói thẳng ngay lúc đó. Thế mà bác xin lỗi, xong về nhà bác viết mấy dòng đó, bác đã không đồng tình vậy sao ngay lúc đó bác không nói lại? Còn bác thấy 2 mặt như vậy là cách của bác thì em chẳng bàn nữa.
    Được sửa bởi lenam lúc 12:42 AM ngày 22-12-2008

He..he..anh em hiểu lầm nhau thôi, cafe bắt tay một cái là xong, trưa nay có cafe thì mời mình 1 ly nhé MT & oabel :D

Nếu bác nói với thái độ vui vẻ thì tôi chả nói đến làm gì. Tôi cười xin lỗi để mọi chuyện nó êm xuôi chứ chả nhẽ đứng ngay hàng ghế đầu cãi nhau cho nó đẹp mặt. Chuyện che ống kính thì tôi làm gì biết bác ở đâu mà tránh hả. Chuyện bước lên trên thì tôi cũng đã có hỏi qua ban tổ chức và được đồng ý chứ không có tự tiện. Tôi cũng rón rén đi lên chứ cũng chẳng nhảy lên như bác mô tả đâu. Tôi chơi với anh em photo biết trên biết dưới, nhưng trịch thượng thì tôi chả nể đâu

Khi tôi lên đấy đứng thì bác cũng có mặt ở ngay chỗ đấy chứ có khác gì ai chứ, chẳng qua là bác đi xuống trước tôi rồi không chụp được do có lẽ là tôi che 1 góc nào đó của bác nên bác không thích phỏng ạ

Mấy cái event loại này không lên tận gần sân khấu thì sao có ảnh của quan khách hả bác, chả nhẽ từ sau chụp tới để lấy lưng và cổ phía sau của quan khách. Đó là cách chụp của những người "cơm áo gạo tiền" thì em chịu vì em không phải nghề

Tôi lên chụp đúng 4 tấm rồi xuống, 1 tấm sân khâu, 3 tấm còn lại là 3 dãy bàn của ban giám khảo và quan khách, bác bảo là kiên nhẫn đợi. Nếu tôi đứng bấm lâu hơn 1 lúc thì không biết là có chuyện gì xảy ra. Thế sao có 2 cái máy qua ngay cạnh chỗ tôi đứng đó thì bác biết tránh ra chỗ khác

/Kyanh2007: chuyện uống cafe thì em sẵn lòng thôi anh ạ, anh và mt có thời gian thì mình uống cafe thôi. Theo em thì chắc là có cái gì đó làm anh em hiểu nhầm nhau thôi.
    Được sửa bởi oabel lúc 08:53 AM ngày 22-12-2008
    Nokia 6120 classic 2.0Mp

Thôi rồi, cafe đeêêêe, tớ theo 1 ly nè. Anh em với nhau, cò kè từng câu chữ trên này mất vui. Ra cafe đi 2 bác ơi.
    Tiếng Việt có dấu, không dị dạng kiểu teen, không tán gẫu ngoài chủ đề. TKS!

Hic... khổ thân chưa... mấy cái vụ này anh Long ham chi mà đi về cho tức người.

@mt: nếu với tư cách người chụp hình cho BTC như thế thì chú hơi nóng rồi. Khi đó chú chỉ ở tư cách người đi làm thuê - còn bác oabel gần như là khách mời rồi. Dù có bị che ống kính đi nữa thì một là tìm góc khác - khán phòng chắc rộng thênh thang - hai là lên thưa gửi nhẹ nhàng thôi ạ. Vậy thì vui cả nhà mà. Chứ lên nói kiểu đó gặp em em cũng bực mình. Cái này thân nên góp ý mt nhá.

Lần sau đi chụp mấy vụ này chắc anh em thống nhất tiêu cự với nhau trên này trước luôn cho khỏe - khỏi sợ che ống kính nhau. Khỏi phải mất lòng nhau chi cho khỏe.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng