Trang 257 / 609 Đầu tiênĐầu tiên ... 157207247255256257258259267307357 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,561 đến 2,570 / 6088

Chủ đề: Nhóm KUCKYKOOL

hic hic. mình lại ở trên núi không theo kịp mọi người... cho em lần sau nhé anh turau iu thương keke

Ui, vẫn là cách viết của bác Tổng Thư Ký nhà mình. Đọc nghe sướng wá! Ai lốp... du!!!
    KUCKYKOOL GROUP

Xin chào các anh em 3K. Mình rất xin lỗi vì lâu nay bận quá nên không thường xuyên tham gia sinh hoạt chung với Nhóm được.
    Nhân dịp này cũng xin gửi lại cái ghế "chủ tịch" lại cho BĐH phân công lại cho anh em khác thường xuyên hơn. Điều này đã được đệ đơn từ lâu nhưng chưa được chấp thuận. Lần này mong được các bác rộng lòng chấp thuận. Compo này xin ghi lòng tạc dạ.
    KUCKYKOOL GROUP

Quote Được gửi bởi Compo View Post
    Xin chào các anh em 3K. Mình rất xin lỗi vì lâu nay bận quá nên không thường xuyên tham gia sinh hoạt chung với Nhóm được.
    Nhân dịp này cũng xin gửi lại cái ghế "chủ tịch" lại cho BĐH phân công lại cho anh em khác thường xuyên hơn. Điều này đã được đệ đơn từ lâu nhưng chưa được chấp thuận. Lần này mong được các bác rộng lòng chấp thuận. Compo này xin ghi lòng tạc dạ.
    Bác đã hết án phạt "cải tạo giam giữ ở địa phương " sau vụ bị "đối tượng" Chinnyplus dụ dỗ chụp hot rồi mà. Ngày hôm qua, bác compo đã tái xuất giang hồ rồi nhe các bác:

FX để Crop, DX để Avatar

PHẦN II: Tĩnh tâm

….Sau khi dùng hết món “Pín” dê tiềm thuốc bắc, không hiểu vì vị ngọt của nước dùng, vị thơm của thuốc bắc hay vị bổ “âm dương” của Pín dê mà các thành viên tham dự đã chuyển sang đề tài hết sức nhạy cảm đó là hồi ký các buổi off chụp ảnh “hot” & các kỹ thuật tinh sảo khi chụp “nút”. Những cụm từ tượng hình, từ ngữ trau chuốt, ngôn từ rất “hàn lâm” & “mát mẻ”…các bác nhà ta đã diễn tả vẻ đẹp của các mẫu sống động, căng tròn, mơn mởn đầy sức sống….(nhưng…thỉnh thoảng cũng có mẫu méo & héo một chút xíu…)

Nghe đến đây, không hiểu là do uống nhiều hay vì… lý do nào khác, máu hai bên thái dương em giật từng cục, chịu không nổi em đành phải móc điện thoại ra chụp hình phóng sự…không nghe các bác tả chuyện phiếm nữa. Rất tiếc hình em chụp cũng bị out luôn nên không có tư liệu cho các bác vắng mặt coi…

Bác Turau tuyên bố: để có thể chụp được một tấm hình nghệ thuật trong lĩnh vực này đòi hỏi các bác phải thật “Tĩnh tâm”, có thể nói đây là điều cốt lõi nhất khi chụp đề tài này. Nếu “tâm” các bác không “tịnh”, “lòng” không “thanh” thì tốt nhất là cứ nhắm mắt & chụp đại, nếu may mắn thì cũng được dăm ba tấm món nhìn được, còn không thì sẽ bị outnet hết.

Em nghĩ bác Tú nói cũng có lý, ăn Pín dê tiềm thuốc bắc xong mà đi chụp nút thì tốt nhất chỉ có nước nhắm mắt bắn mà thôi…

Thảo luận một hồi, nhóm quyết định sẽ setup một số buổi chụp về đề tài này trong thời gian tới cho các thành viên trong nhóm nâng cao tay nghề đồng thời may ra có thể tìm được một chữ “Tịnh” trong “Tâm”…

Chủ đề 1: Chụp nút - Chủ đề này sẽ do bác Turau, Chinnyplus & bác Quốc Phương setup

Em xin demo một vài tấm cho các bác lấy lại niềm cảm hứng sáng tác:

#1 Hoa

#2 Lồng bàn (cái này là từ địa phương nha các bác…)

Hai tấm này là đề mô thôi, không phải do em chụp đâu…

Chủ đề 2: Ảnh trừu tượng - Chủ đề này sẽ do bác Laktrui setup
    VD như tấm Buồn của bác Laktrui khi xưa hay tấm hình này…mỗi khi xem ảnh làm “tâm” ta “tĩnh” lại… trán hơi nhăn một chút…

#3 Tịnh…

Em sợ các bác nghĩ sai nên mới đặt tên tấm này là Tịnh…nếu tâm không tịnh thì cháy nhà em mất…Tấm này không phải do em chụp, nhưng nó lại nằm trong máy của em sau buổi off tại Long An – nhà bác HiepRebel (em nhớ lại là hôm đó hình như không có chụp ảnh "nóng" mà ...?). Bác nào mượn máy em chụp tấm này hãy lên tiếng để em trả lại hình nguyên bản cho “khổ” chủ

Chú ý: Như em đã nói, các buổi off trên sẽ được setup sớm trong thời gian tới, vì chủ đề này hết sức nhạy cảm, do vậy bác nào có bà xã quê ở Hà Đông thì hết sức lưu ý, cần phải làm công tác tư tưởng kỹ càng, có ý kiến cho rằng tốt nhất hãy mua cho bả một vé du lịch Châu Âu hay Mỹ dài hạn để “lòng” ta “tĩnh” lại mới có thể sáng tác nghệ thuật được…

Mời các bác chờ xem tiếp: Phần III…rất nóng…
    KUCKYKOOL GROUP

Hahaha, hay quá, chịu ko nổi! Em đang ở cty, giờ này buồn ngủ muốn chít mà đọc bài của bác thư ký Ninhhiep xong là hết muốn ngủ luôn. Tiếp đi anh Ngọc oiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!

Em chịu thua bác Thư Ký
    KUCKYKOOL GROUP

@ Chinnyplus, Davidsbo: Cảm ơn các bác đã động viên, em sẽ ráng tường thuật tiếp: PHẦN III
    Vì đi nhậu nên không mang theo giấy bút, em dùng máy điện thoại để ghi âm buổi Tất niên về nghe lại. Hai lần đi vệ sinh nên đoạn ghi âm bị cắt làm 3, do đó mới bị gián đoạn như vậy. I'm sorry !
    KUCKYKOOL GROUP

Quote Được gửi bởi ninhhiep View Post
    #3 Tịnh…

Mời các bác chờ xem tiếp: Phần III…rất nóng…
    Pó tay tấm ảnh siêu tưởng mà không siêu tưởng

Còn đây là lễ hạ cờ thoái vị hở bác thư ký !?!

Được sửa bởi turau lúc 05:33 PM ngày 25-01-2010
    KKK GROUP

Tuyệt cú mèo!!! em xin bái phục
    KUCKYKOOL GROUP
    capheda.vn

Trang 257 / 609 Đầu tiênĐầu tiên ... 157207247255256257258259267307357 ... Cuối cùngCuối cùng