Trang 3 / 28 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 279

Chủ đề: Yashica RF: Lynx, GS, GT, GSN, Professional

Quote Được gửi bởi tranthuy2002 View Post
    @MAISON:
    Cảm ơn bác đã phản hồi!
    Đúng là nó hoàn toàn tự động, dựa vào ISO mà tự đo sáng rồi chỉnh Av và TV thôi. Em chẳng chỉnh chọt được gì thêm nữa. Nhưng nghe bác nói cho hình đẹp thì thích rồi. Tuy nhiên với 1 em Minolta Hi-Matic E với dung nhan xinh đẹp dù đã vài chục năm và hoạt động hoàn hảo thì em phải trả giá như thế nào đây?

@tientung000: cảm ơn thông tin của bác! Em vừa cập nhật thông tin trên net em bác vừa nói!
    Mình cũng có 1 em này còn nguyên bao da, nói chung chụp đẹp, theo mình giá tầm 500-700k là chấp nhận được ở VN.
    Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Quote Được gửi bởi tientung000 View Post
    Bác ZARG cho hỏi là vụ này xảy ra lâu chưa vây?
    Vụ này xảy ra tháng 4 năm 2008 ạ. Em cầm D70 với 18-70, thợ thì cứ GSN với Flash National chụp từ đầu đến cuối đám, chụp sắp xếp hẳn hoi, không chơi bời.
    http://flickr.com/thohaong
    Xin lỗi em chỉ chụp máy Film

tuanbeo13

Mình chưa được xài thằng này, nó được chế tạo trong một thời gian ngắn thôi nên hơi hiếm, giá của nó hiện thời đắt hơn thằng 7 chắc vì mua cho collection. Nếu thích chơi Canon RF thay lens thì nên chọn thằng V series hoặc thằng 7, ý kiến cá nhân thôi nhé

Quote Được gửi bởi MAISON View Post
    tuanbeo13

Mình chưa được xài thằng này, nó được chế tạo trong một thời gian ngắn thôi nên hơi hiếm, giá của nó hiện thời đắt hơn thằng 7 chắc vì mua cho collection. Nếu thích chơi Canon RF thay lens thì nên chọn thằng V series hoặc thằng 7, ý kiến cá nhân thôi nhé
    Cảm ơn bác MaiSon đã trả lời.
    Tại vì nhà em tháy cái CanonP này có thiết kế bề ngoài hao hao cái M2. Được so sánh với M2 và giá chỗ em biết nó lại rẻ hơn cái Canon 7 nên thấy khoai khoái. Loại này chắc Manuel toàn bộ rùi
    Được sửa bởi tuanbeo13 lúc 10:44 PM ngày 19-12-2008

Quote Được gửi bởi MAISON View Post
    Ống kính sáng và máy gọn, nhẹ thì mình chọn Konica auto S3, một yếu điểm của nó là quá yếu phải nâng như nâng trứng ấy. Nó nhẹ hơn 1lb vì có quá nhiều plastic ( plastic top cover ) hầu như Konica xử dụng plastic cover cho máy của họ từ giửa thập niên 70 trước hẳn các company khác ngay cả thằng T4 một cái máy SLR rất đẹp và gọn nhưng yếu đuối, chắc vì thế nên company này chết yểu
    Em xin phép được phản bác lời bình này của bác MAISON. Con S3 của em vỏ làm bằng kim loại hết mà bác. Nhưng đúng là nhẹ và cảm giác không được chắc chắn như các máy khác của Konica. T4 được làm với nhiều linh kiện nhựa nhưng từ T3 đổ về trước thì Konica nặng và chắc như cối đá lỗ.
    Digital Film

manowar

Cái thằng Konica auto S3 của mình màu đen và cái top cover là plastic có thể những màu khác thì bằng kim loại thì mình không biết.
    Đây là hình của những thằng đen

và đây là bài viết về Yashica 35 GSN

Quote Được gửi bởi tuanbeo13 View Post
    Cảm ơn bác MaiSon đã trả lời.
    Tại vì nhà em tháy cái CanonP này có thiết kế bề ngoài hao hao cái M2. Được so sánh với M2 và giá chỗ em biết nó lại rẻ hơn cái Canon 7 nên thấy khoai khoái. Loại này chắc Manuel toàn bộ rùi
    CanonP bao giờ cũng đắt hơn Canon7. Giá hiện nay khoảng 350-400usd nếu là máy tốt. Nhược điểm là mount LTM sau này muốn chơi lens leica M mount không được. Leica M2, M3 thì chơi được hết các lens của Canon RF.
    Các loại máy RF compact như Canon QL, Yashica GSN, Konica S3 dù sao cũng có nhiều hạn chế và phần leaf shutter cũng dễ hỏng. Nếu dưới 100 thì được chứ đắt như QL17 thì nên đầu tư vào CanonP hay CanonV thì tốt hơn.

Quote Được gửi bởi Uyle View Post
    CanonP bao giờ cũng đắt hơn Canon7. Giá hiện nay khoảng 350-400usd nếu là máy tốt. Nhược điểm là mount LTM sau này muốn chơi lens leica M mount không được. Leica M2, M3 thì chơi được hết các lens của Canon RF.
    Các loại máy RF compact như Canon QL, Yashica GSN, Konica S3 dù sao cũng có nhiều hạn chế và phần leaf shutter cũng dễ hỏng. Nếu dưới 100 thì được chứ đắt như QL17 thì nên đầu tư vào CanonP hay CanonV thì tốt hơn.

Chỗ tôi có 1 cái canonP ống 50mm 1.4 giá 25.000 yên chất lượng còn tốt, thấy rẻ hơn mấy cái thân của cannon7 nên mới hơi lăn tăn 1 tý.
    Bác cho hỏi mount LTM nó dư thế nào và có dễ kiếm ống kính cho nó không vậy?
    Cảm ơn nhiều

LTM là mount xoáy M39. Leica, Canon, Nikon, Konica và rất nhiều hãng làm. Bác yên tâm đi. Lens dễ kiếm như M thôi. Ngay cả bây giờ mount này vẫn được sản xuất bởi bọn Cosina-Voigtlander.

Em nghĩ chơi béng con Bessa cho ngon lão béo ạ. Mới khự luôn.
    http://flickr.com/thohaong
    Xin lỗi em chỉ chụp máy Film

Trang 3 / 28 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng