Trang 2 / 28 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 279

Chủ đề: Yashica RF: Lynx, GS, GT, GSN, Professional

Quote Được gửi bởi manowar View Post
    35CC cho ảnh đẹp quá bác à. Nhà cháu đang định lấy Konica Auto S3, giờ lại lăn tăn rồi
    Con S3 cũng ngon, chất lượng thấu kính có khi hơn 35CC, em có mấy ảnh chụp ra bokeh như máy SLR Nhưng đấy là chuyện topics khác ạ.
    Quote Được gửi bởi MAISON View Post
    iha.eut

Mấy cái G, GS, GSN, GT, GTN chụp rất đẹp như các hình bạn post và số lượng máy được bán ra không thua gì Canonet QL và tùy theo ý thích của người xử dụng, mình xài RF fix lens của nhiều hảng khác nhau nhưng vẫn thích thằng QL17 40mm căn cứ vào các yếu tố kỷ thuật đa dạng của loại máy này.
    Còn thằng MG1 thì tương đương với thằng Canonet 28, thằng 28 này nhỏ con như thằng QL17 40mm nhưng nó không có QL( quick load ) và nó chỉ có apperture priority tựa như Yashica nhưng tốc độ lên đến 1/600
    Em công nhận là về mặt kỹ thuật QL17 GIII đảm bảo cho người xử dụng tất cả những khả năng có thể để setup 1 bức ảnh tốt: set theo time hay set theo f-blende đều được. Các máy RF amatuer khác thì mình chỉ có khả năng set 1 thông số, còn lại là máy tự tính. Chụp vui vui, tài tử thì em thấy những máy cỡ nhỏ, đút vừa túi áo ngực, lại có 1 vài điểm ưu việt hơn. Con 35CC chụp lưu niệm, chụp ảnh off-line cực tốt ạ

Em còn thiếu em Lynx là đủ bộ, thích cái ống 1.4 nhưng khó kiếm máy chất lượng, bác Maison có kinh nghiệm với máy này xin viết cho vài dòng ạ!

Quote Được gửi bởi Khot View Post
    Em thấy ảnh nét, đo sáng chuẩn, lên ngon quá. Hôm trước có cầm một em yashica GSN nhưng thấy to to nên không lấy
    Con GSN kềnh càng lắm, bác kiếm được em GX, 35CC thì sẽ thấy thích ngay.
    .
    Chụp ảnh buồn cười.

Hizzzz, GX, CC khó lắm bác ơi... VN có vẻ hiếm.

Cơ quan em có ông cưới ở quê, thợ chụp bằng GSN với Flash tầu ngon lành.
    http://flickr.com/thohaong
    Xin lỗi em chỉ chụp máy Film

Quote Được gửi bởi ZARG View Post
    Hizzzz, GX, CC khó lắm bác ơi... VN có vẻ hiếm.

Cơ quan em có ông cưới ở quê, thợ chụp bằng GSN với Flash tầu ngon lành.
    Bác ZARG cho hỏi là vụ này xảy ra lâu chưa vây?

iha.eut

Mình bị hai lần bad luck với Lynx 1.4 và cả hai đều ở phần ống kính, cái đầu thì ống kính long xòng xọc, cái thứ nhì thì filter thread damaged so bad nên mình gò nó lại chắc hơi mạnh tay nên cái ống kính long xòng xọc như cái thứ nhất, có thể đó là một điểm cần để ý khi mua Lynx 1.4. Hy vọng sẽ được may mắn hơn với em thứ ba. Dù sao giá của nó cũng không đắt lắm cở hơn $30.00 cả hai thằng mình có đều bị dead meter đo sáng, cái này không quan trọng lắm. Rất ít người khen cái máy này ngoại trừ yếu tố fixed lens 1.4

Ống kính sáng và máy gọn, nhẹ thì mình chọn Konica auto S3, một yếu điểm của nó là quá yếu phải nâng như nâng trứng ấy. Nó nhẹ hơn 1lb vì có quá nhiều plastic ( plastic top cover ) hầu như Konica xử dụng plastic cover cho máy của họ từ giửa thập niên 70 trước hẳn các company khác ngay cả thằng T4 một cái máy SLR rất đẹp và gọn nhưng yếu đuối, chắc vì thế nên company này chết yểu

Chào bác MAISON!
    Em không biết post câu hỏi vào đâu, nên đành post vô đây để hỏi.
    Em mới lấy về 1 em Minolta Hi-Matic E, màu đen và có thể nói là mới long lanh. Vì thấy nó mới và hoạt động rất ok nên ham quá lấy về, vì lấy ở chỗ quen nên chưa thanh toán. Cho em hỏi:
    - Chất lượng con Minolta này chụp hình có nét không? Vì em chưa chụp thử!
    - Với tình trạng như em mô tả thì giá của nó khoảng bao nhiêu để em biết mà thanh toán với người bán. Trả cao thì sợ "hố", trả thấp thì cũng kì.
    - Có phải em này là phiên bản copy cho Leica? Em có nghe nói minolta có sx cho Leica 1 đời nào đó nhưng em lại không rõ.

Rất cảm ơn bác!

Thằng Hi matic E này thì hoàn toàn Minolta cũng có nhiều người thích nó ( phái nữ ) tự động hình đẹp nhưng không bền, mình có một em khoảng hơn chục năm trước. Một hôm em tắt nghỉ tưởng hết pin thay pin mới em cứ ỳ ra, đem ra tiệm nó không nhận vì không có phụ tùng đành phải giử em làm kỷ niệm những năm em ở với mình.
    Giá cả nó không chừng mình không theo dõi nhưng mua nó khoảng $25.00 working.
    Được sửa bởi MAISON lúc 09:00 PM ngày 17-12-2008

Quote Được gửi bởi tranthuy2002 View Post
    Chào bác MAISON!
    - Có phải em này là phiên bản copy cho Leica? Em có nghe nói minolta có sx cho Leica 1 đời nào đó nhưng em lại không rõ.

Rất cảm ơn bác!
    Mạn phép câu này: Minolta Leica CLE là dòng kết hợp giữa Leica với Minolta. Thời điểm đó, Minolta là ông khổng lồ máy ảnh, trong khi Leica chưa chen chân nổi vào thị trường Nhật, nên nghĩ ra cách hợp tác này.
    Minolta Leica CLE hiện tại giá khoảng 600-800$.

@MAISON:
    Cảm ơn bác đã phản hồi!
    Đúng là nó hoàn toàn tự động, dựa vào ISO mà tự đo sáng rồi chỉnh Av và TV thôi. Em chẳng chỉnh chọt được gì thêm nữa. Nhưng nghe bác nói cho hình đẹp thì thích rồi. Tuy nhiên với 1 em Minolta Hi-Matic E với dung nhan xinh đẹp dù đã vài chục năm và hoạt động hoàn hảo thì em phải trả giá như thế nào đây?

@tientung000: cảm ơn thông tin của bác! Em vừa cập nhật thông tin trên net em bác vừa nói!
    Được sửa bởi tranthuy2002 lúc 09:19 PM ngày 17-12-2008

Nếu em Hi-matic E đen xinh đẹp và hoàn hảo thì giá trị khoảng trên $50.00. Em này trên Ebay có khi hot đến... tùy theo bidders.

Trang 2 / 28 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng