Trang 84 / 135 Đầu tiênĐầu tiên ... 3474828384858694134 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 831 đến 840 / 1345

Chủ đề: Nikon D90 - Đam mê bất tận...

Quote Được gửi bởi blackb View Post
    Hello, xin chào các bác, mình cũng mới thẩm du qua D90 này nên có nhiều điều còn ngỡ ngàng mong các bác chỉ giáo, cũng đọc hết 83 trang rồi nhưng cũng chưa thấy nói cụ thể nên hỏi lại lần nữa nhờ các bác chỉ giúp:
    1/ Ở mặt sau, bên dưới phím 4 chiều có nút gạt L, không biết chức năng nút này là gì
    2/ Trong Menu mình đã chỉnh lấy nét 1 điểm và đang để lấy nét trung tâm nhưng nếu muốn chọn điểm trên, dưới hay trái phải gì đó thì bấm thế nào (mình bấm phím 4 chiều mà không thấy thay đổi gì cả)
    3/ Bác nào có cho xin hướng dẫn tỉ mỉ về menu cũng như chức năng của các phím bấm trên body. Đã có file hướng dẫn của bác Đức Thiện nhưng vẫn chưa đầy đủ các chức năng cũng như công dụng của nút.
    4/ Mình từng xài qua vài dòng Canon thấy có chức năng tự tắt máy sau thời gian (mặc định là 1 phút) không biết con D90 này có không và nằm ở đâu.
    Mới tập tành nên có chút thắc mắc, khi nào khó hiểu nữa sẽ hỏi tiếp. Cám ơn các bác
    1. Theo mình biết thì đó là nút khóa focus point (FP), khi gạt qua L thì bạn sẽ không di chuyển được FP.
    2. Bạn có thể di chuyển FP khi nút khóa FP không ở vị trí L.
    3. Mình chịu thôi
    4. Trong D90 thì mình không rõ lắm, nhưng trong D300S thì nó nằm trong menu C: Timers/AE Lock. Bạn tìm xem!
    Thân!

Em mới cho con D90 của em sánh đôi với ống 16-85VR,phải nói là tuyệt vời đối với một lens 2 khẩu!Bác nào có D90 mà chưa thử qua con này thì cũng hơi tiếc đấy ah!(em đùa tý vì giá nó cũng hơi cao so với ống kit!)

@thanhiep:
    Chả biết bác đọc sách nào mà có 83 trang?
    Sách của mình nó đền 300 trang. Ngán đọc ghê! Chắc vài tháng nửa ngâm cú mới hết quá!
    Hình như mua máy ở VN sách hứong dẩn theo kèm ko đầy đủ.
    Sách User Manual theo D90 bác có thể down ở đây:
    http://www.nikonusa.com/pdf/manuals/..._ennoprint.pdf
    Bác tra sẻ ra hết, Vd:
    Cái Point 4. của bác:
    Nằm ở trang 180. c4: Monitor off Delay

@blackb:
    Mình đóng đúng ngàm chứ! Nếu sai thì làm sao có điện mở máy lên?
    Nấp Pin của D90 là vậy đó bác ơi! Nó đóng ko có sát. Chắc để thoát nhiệt cho Pin !
    Mình hỏi forum bên kia hơn 10 ngừoi trả lời bảo là củng giống tình trạng của máy mình!
    Mình chạy ra cửa hàng khác cầm thử mấy cái máy D90 khác nó củng vậy!
    Hơi bực bội. Nikon Made in TL, chứ có phải China đâu?
    Nhưng mặc kệ. Máy bảo hành 2 năm. Có gì thì tính sau
    Chụp lâu lâu phải sờ dưới đáy xem còn Pin ko, hay rớt mẹ nó ra ngoài rồi!
    Hơi bị kỳ!!

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    @blackb:
    Mình đóng đúng ngàm chứ! Nếu sai thì làm sao có điện mở máy lên?
    Nấp Pin của D90 là vậy đó bác ơi! Nó đóng ko có sát. Chắc để thoát nhiệt cho Pin !
    Mình hỏi forum bên kia hơn 10 ngừoi trả lời bảo là củng giống tình trạng của máy mình!
    Mình chạy ra cửa hàng khác cầm thử mấy cái máy D90 khác nó củng vậy!
    Hơi bực bội. Nikon Made in TL, chứ có phải China đâu?
    Nhưng mặc kệ. Máy bảo hành 2 năm. Có gì thì tính sau
    Chụp lâu lâu phải sờ dưới đáy xem còn Pin ko, hay rớt mẹ nó ra ngoài rồi!
    Hơi bị kỳ!!
    Vậy à, sao nắp pin của mình đậy kín mà ta, ghê vậy để về kiểm tra lại lần nữa. Thanks đã chia sẻ

Các bác ơi cho hỏi thêm 1 vấn đề: mình thường chụp để chế độ P, nhưng khi mình quay bánh xe sau để thay đổi cặp khẩu, tốc độ thì trên màn hình phụ hiện P* và không thay đổi được. Nhờ các cao thủ hướng dẫn giúp

Nikon D90 for Dummies!

http://www.mediafire.com/?azgiuwomej2

Nhanh tay thì còn, chậm tay thì mất nhé các bác!

Các bác ơi cho hỏi thêm 1 vấn đề: mình thường chụp để chế độ P, nhưng khi mình quay bánh xe sau để thay đổi cặp khẩu, tốc độ thì trên màn hình phụ hiện P* và không thay đổi được. Nhờ các cao thủ hướng dẫn giúp
    Các cao thủ trả lời hộ với

Các bác cho e hỏi gà chút.
    E D90 khi tắt máy bằng cái contact trên máy thì trên màn hình điều khiển vẫn thể hiện số hình có thể chứa trong card (phía dưới góc phải, e ko biết làm sao tắt dòng chữ này ngoại trừ cách tháo pin ra) như vậy là nó không tắt hoàn toàn đúng ko các bác? E đọc sách HD thì thấy nói khi ko dùng thì nên tháo pin ra, mà e cứ tắt công tắc trên máy rồi tháo đại dù màn hình điều khiển còn cái số e nói ở trên. Như vậy có ảnh hưởng gì không vậy các bác?
    Thanks!
    Nguyễn Thiện Chí
    HP : 0972.00.30.31

Hello, xin chào các bác, mình cũng mới thẩm du qua D90 này nên có nhiều điều còn ngỡ ngàng mong các bác chỉ giáo, cũng đọc hết 83 trang rồi nhưng cũng chưa thấy nói cụ thể nên hỏi lại lần nữa nhờ các bác chỉ giúp:
    1/ Ở mặt sau, bên dưới phím 4 chiều có nút gạt L, không biết chức năng nút này là gì
    2/ Trong Menu mình đã chỉnh lấy nét 1 điểm và đang để lấy nét trung tâm nhưng nếu muốn chọn điểm trên, dưới hay trái phải gì đó thì bấm thế nào (mình bấm phím 4 chiều mà không thấy thay đổi gì cả)
    3/ Bác nào có cho xin hướng dẫn tỉ mỉ về menu cũng như chức năng của các phím bấm trên body. Đã có file hướng dẫn của bác Đức Thiện nhưng vẫn chưa đầy đủ các chức năng cũng như công dụng của nút.
    4/ Mình từng xài qua vài dòng Canon thấy có chức năng tự tắt máy sau thời gian (mặc định là 1 phút) không biết con D90 này có không và nằm ở đâu.
    Mới tập tành nên có chút thắc mắc, khi nào khó hiểu nữa sẽ hỏi tiếp. Cám ơn các bác
    Mấy chức năng của phím trong sách hướng dẫn có đủ hết mà bác
    Bác đọc 83 trang topic này thì ko thấy là phải rồi, bác cứ về đọc 168 trang sách hướng dẫn là biết mấy chức năng đó thôi
    E cũng mới đọc lướt qua 1 lượt và cũng còn gà, heheheheheeee
    Nguyễn Thiện Chí
    HP : 0972.00.30.31

Xin chào các bác, em định sắm 1 em D 90 và 1 ống kính rời.
    Nhà em đang phân vân không biết chọn ống kính như thế nào khi phối hợp với em D 90 này?
    Yêu cầu của em khi chọn ống kính:
    - Chụp chân dung tốt.
    - Xóa phông tốt.
    - Chụp khoảng cách từ 1,5m trở lên so với đối tượng lấy nét.
    - Chụp ban đêm tốt (nhất là những chuyển động nhanh như đá banh, chơi cầu lông...)

Mong các bác giải đáp giúp em.

Cảm ơn các bác nhiều!

Trang 84 / 135 Đầu tiênĐầu tiên ... 3474828384858694134 ... Cuối cùngCuối cùng