Trang 3 / 135 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 1345

Chủ đề: Nikon D90 - Đam mê bất tận...

chả hiểu sao thấy thiết kế bên ni nó cứ rắc rối thế nào í(ý kiến cá nhân nhé)

không biết sử dụng thì sẽ thấy rối là đúng rồi

Quote Được gửi bởi James Duong View Post
    không biết sử dụng thì sẽ thấy rối là đúng rồi
    hé hé!ko có ý định sd ni bác ạ nên chả cần biết đẻ làm j!há há

công nhận là những ai dùng cả 2 dòng thì sẽ thấy ích lợi của Nikon và sự tiện lợi của nó. Hồi trước mình cũng đam mê Canon, cho đến khi thử sang Nikon thì ...

Dù sao thì mình cũng vô cùng may mắn vì được dùng thử nhiều máy và từ đó mới biết thêm về máy móc của 2 hãng.

Quote Được gửi bởi Qlevis View Post
    hé hé!ko có ý định sd ni bác ạ nên chả cần biết đẻ làm j!há há
    hic hic, lại bác rồi. Không có ý định biết mà lại chê nó rắc rối Cái này thì em nói thật nhé, em không chê menu của Canon và lúc mới cầm máy Ca em cũng mất nhiều thời gian mới tạm quen ợ. Nikon thì nhắm mắt em cũng chỉnh thoải mái, cho nên chỉ là quen tay thôi bác.

Quote Được gửi bởi nguyencn View Post
    E trước giờ vẫn không thích ni vì cái design của nó (ý kiến cá nhân) còn vụ bánh xe thì đúng là ca hơn ni. E dám chắc là việc nhấn phím 4 chiều thì không thể nhanh bằng xoay cái đĩa. Nhất là lúc duyệt hình.

Nhưng phải công nhận với giá 900usd mà có nhiều chức năng và hình đẹp như của bác phamtuanvu chụp thì đáng đồng tiền. thích màu của chai pepsi.
    hehehehe, nói như bác thì em chắc là bác mới chỉ sờ vào Ni chứ chưa vọc ạ, vì lúc duyệt hình thì Ni xài phím chữ thập cũng được mà dùng đĩa quay cũng được ạ, riêng cái D90 này no duyệt hình thumbnail tới 72 hình một lần nên nếu duyệt hình nhanh thì D90 ít có đối thủ. Em xin nói rõ là em không tranh luận Ni và Ca cái nào hơn cái nào nhé, chỉ là nói rõ hơn cái mà bác nói chưa rõ thôi.
    Được sửa bởi ro121972 lúc 07:26 AM ngày 08-12-2008

Quote Được gửi bởi phamtuanvu View Post
    ...hehe...tại chưa có lens xịn để test, đang me con 85 1.4 của bác apham nà...

...thôi thì post đại vài tấm chụp bằng lens cùi mía có sẵn vậy...! ...có kém thì chắc là do tay nghề chưa cao + lens chưa xịn...đành chịu...

.
    Hihihi, ảnh ngon mà bác. Bác lắp tripod chụp thêm vài cái tĩnh vật đi.Cần gì lens xịn quá, bác chụp bằng cái fix 50mm 1:1.8 là quá đẹp rồi.

hix hix....anh em bình tĩnh...sao cứ topic nào có Ca với Ni vào chung 1 cái là có hơi hám flame liền à :D
    riêng khách quan em khoái cái bánh xe quay của xxD quá...chưa được dịp test thử em Ni nào cả, đang muốn thử qua Ni xem sao...hix....hôm nào off ai xài D80 hay D90 cho em mượn test với

Wink

Quote Được gửi bởi Bò tái lăn View Post
    Em ko nghĩ là chậm hơn đâu bác ạ, cái này tùy tay mình. thêm nữa em thấy khi mình tìm lại ảnh đã chụp đâu phải bấm vèo vèo vèo vèo đâu.
    em cũng giống bác thích màu cái chai. Nhưng thích nhất màu cái thùng rác ở tấm đầu tiên.
    ...ặc...resize nhỏ quá nên chi tiết mất khá nhiều, bữa nào mình send hình full-size cho bác... (nhìn trên con lap tớ nét căng và rực lắm)

....anyway, lens mình xài từ thời máy fim, cũng trên dưới 2 chục tuổi rùi nên có lẽ hơi kém tí so với những lens hi-end ngảy nay...

.

Quote Được gửi bởi autumn_x View Post
    hix hix....anh em bình tĩnh...sao cứ topic nào có Ca với Ni vào chung 1 cái là có hơi hám flame liền à :D
    riêng khách quan em khoái cái bánh xe quay của xxD quá...chưa được dịp test thử em Ni nào cả, đang muốn thử qua Ni xem sao...hix....hôm nào off ai xài D80 hay D90 cho em mượn test với
    ...vâng, tớ cũng mê cái scrool wheel của Ca lắm, còn chuyện nhanh/chậm , khen/chê là tuỳ ý mỗi người cảm nhận thôi...D90 thì luôn sẵn, bác nào muốn giao lưu chia sẻ thì xin mời...

...có chiến tranh, máu lửa mới dzui chứ pac, anh em tranh luận về ưu/khuyết điểm của từng dòng máy để tăng kiến thức và thư giãn thui mà...chứ k thì forum nó lại buồn tẻ...!

.
    Được sửa bởi phamtuanvu lúc 08:56 AM ngày 08-12-2008
    ...máy cùi bắp + lens cùi mía......nhưng đam mê thì có thừa ....!
    ...D90...Endless Passions...http://vnphoto.net/forums/showthread.php?t=28867
    ...AF-D 85 1.4...Urban Legend...http://vnphoto.net/forums/showthread.php?t=31186
    ...YM! 0903101010

Em xài D90 duyệt hình nhanh lắm, bằng bánh xe hoay phím 4 chiều đều ok hết mà

Trang 3 / 135 Đầu tiênĐầu tiên 123451353103 ... Cuối cùngCuối cùng