Trang 1 / 17 12311 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 166

Chủ đề: Thách Đấu Ảnh Với Trauvang Nhân Dịp Christmas!

Thách Đấu Ảnh Với Trauvang Nhân Dịp Christmas!

Hôm nay, đúng sau 3 tháng bỏ máy ảnh để đến với cây đàn, đến với những bài hát "ai cũng hiểu, chỉ một người không hiểu".., em lại tìm lại được những cảm hứng để bấm máy đã mất bao lâu. Cũng hôm nay, sau 5 chai beer czech với 6 lần đi WC thì em lại nhớ đến cái ý định "nung nấu" trong thời gian dài... thi đấu ảnh với bác trauvang!

Ơ mà các bác đừng lầm là em muốn phân tài cao thấp trong ảnh nhá (em nghĩ ảnh chả có mức độ... giống như tửu lượng vậy..). Ảnh ọt chỉ là cái thú để vui và chả bao giờ có cao thấp, thời gian thì luôn cứ trôi và k0 bao giờ dừng lại. Năm đã sắp hết và em muốn làm thêm một việc. Thách đấu ảnh với trauvang. Bọn em muốn dùng ảnh đánh nhau là để qua đó thổi thêm một chút gió mới vào box film. Một lý do nữa mang tính thời cuộc hơn là trong thời gian này có nhiều bác trong này bắt đầu chụp RF, một số bắt đầu với Leica, hay là lôi Leica mốc từ trong tủ ra lau chùi và khoác ra phố (likes a real man). Cả em và bác trauvang đều sử dụng Leica M, đều hít thở sâu cái "mùi ánh sáng" khi chụp một bức ảnh và nghe tiếng cửa sập khẽ kêu..., đều có một cách nhìn khá giống nhau ở một khoảng khắc trước khi bấm máy.

Nhưng... thế vậy thì thi làm gì nhỉ? Để chúng ta cùng là người chiến thắng. Mọi sự quan tâm và bình chọn ảnh đều sẽ là niềm vui rất lớn đối với chúng em mà k0 phụ thuộc vào kết quả. Bọn em sẽ cùng dùng Leica M, cùng lens 50mm, cùng film Ilford HP5, cùng tráng ở một nơi và cùng được post bởi một người và thời gian cho việc chụp ảnh là 1 tuần.

- Vậy em nhờ bác trauvang confirm nhận lời thách đấu,
    - Nhờ bác xichlo ra đề thi và đảm nhiệm việc post ảnh đề không ai biết được là ảnh do ai chụp,
    - Nhờ má mì kulaty bảo kê film đã chụp đến nơi rửa, cho cùng vào một tank và xóc lọ với cùng một nước, scan cùng một máy,
    - Cuối cùng là nhờ các bác bình chọn cho những ảnh được công bố.

Em xin chân thành cảm ơn.
    zui

Hờ hờ, sắp được xem phin rùi. Vỗ tay cái nào
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Em xin hoan hô ủng hộ cả 2 tay lẫn 2 chân. Chưa biết mèo nào cắn mỉu nào, nhưng trước mắt sắp được xem những tấm ảnh đẹp được chụp từ phim. Mau mau đi mấy bác ơi !
    Ảnh là sự sáng tạo của cảm xúc mà máy móc chỉ là một trong những phương tiện .

Thumbs up

Quote Được gửi bởi zui View Post
    Bọn em sẽ cùng dùng Leica M, cùng lens 50mm, cùng film Ilford HP5, cùng tráng ở một nơi và cùng được post bởi một người và thời gian cho việc chụp ảnh là 1 tuần.

zui
    Hehehe, quả này quá độc!Bravo!!!

ui hay quá!chuẩn bị đc xem nhiều ảnh đẹp rồi đây!

Hay quá. Sắp có kịch để xem roài

Ối giời, đang ngủ mà cứ vật vã như cá vật đẻ... thì ra là cái vụ này đây. Yes, the offer is accepted!!! Lâu rồi em cũng k0 có time chụp nghiêm túc, thử tí xem còn téo công lực nào k0 :(.

@zui: Này, Mờ hai mà chụp cái quái gì? hỏi thật có cần mượn đo sáng k0? đừng có cho mọi người xem mấy cái khung đen tuyền và trắng tuốt đấy nhé. Lởm! (Oánh nhau thì mình phải Mike Tyson tí các bác nhở ))

Em đi khò tiếp, luật lá mai tính ạ.

Trauvang.
    Được sửa bởi trauvang lúc 12:21 PM ngày 05-12-2008
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

Bác trauvang đâu rồi ấy nhỉ? E trước giờ chưa chụp phim. Nhưng chắc coi xong vụ này lại thèm quá. hix hix...
    TEL:0908150354 YM!:chinhan1978
    https://www.facebook.com/nhannc

hè hè cái zụ này zui nghen, cổ vũ nhiệt tình 2 Bác luôn.
    Cựu Chủ tiệm tạp hóa CANON cuối phố

hay tuyệt ạ, mừng nhất là bác Zui có hứng sáng tác trở lại. XL thật vinh hạnh được là người ra đề cho 2 bác.

Trước khi em ra đề thì em nghĩ cái guideline thế này để các bác xem và bổ sung ạ.

1. Mỗi người chỉ được chụp 1 cuộn HP5 36 kiểu /1 tuần
    2. Tổng số ảnh gửi tối đa là 10 kiểu. .
    3. Cách đánh giá sẽ có 2 cách
    Cách 1: Gửi toàn bộ ảnh của 2 bác lên để mọi người chấm chọn ra 1 ảnh đẹp nhất.

Cách 2: Do đề tài đã có nên cả 10 ảnh sẽ cùng 1 chủ đề chủ đạo, do đó sẽ gửi riêng 10 ảnh của mỗi bác thành 2 bộ nặc danh. Mọi người sẽ chấm từng bộ ảnh để xem bộ ảnh của bác nào có nhiều cảm xúc nhất, sát với chủ đề nhất.

Em xin tài trợ giải thưởng 10 cuộn fresh Ilford HP5+ 400.

XL
    Được sửa bởi xichlo lúc 09:29 AM ngày 05-12-2008
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Trang 1 / 17 12311 ... Cuối cùngCuối cùng