Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Hiển thị kết quả từ 51 đến 59 / 59

Chủ đề: Chào đón thành viên Sài Gòn

Quote Được gửi bởi Dynamic
    @ vuphong : He he ... hai Bác cứ làm vài "shot" lên gallery cho anh em "mắt chữ O mồm chữ A" nhé. Sáng em đi chụp hình chỗ otdo sớm nên bỏ máy ở nhà thui, tuy nhiên chắc phải chờ ngày nào thuận tiện mới lên chụp lại được. Còn thi tới 9 ngày nữa mà, chúc vui !
    @ Dynamic: Rất tiếc là không có bác, chụp chân dung thì em chưa có kinh nghiệm, tuy nhiên, theo yêu cầu của bác, em post đại lên cho bác tiếc chơi...
    - Đây là 1 student, đang tiếp thị cho thuôc lá 555, không make-up, rất có duyên, đồng ý kho nào rành sẽ đi làm mẫu cho anh em "chộp"

#1: Đang chào mời bác vuphong:

#2: Đang ngồi cho "chộp" thoải mái, tuy nhiên em bị out focus do để đặt nhầm điểm đo sáng bên cạnh (thay cho điểm trung tâm) trong 5 điểm đo sáng... chắc bị rung...động:
    D700s + Nikkor 12-300 f/2.8 VR Nano

Hình như chỗ này đâu phải Trúc Lâm dấu yêu của em đâu hả các bác, em chỉ có "dĩa mứt gừng" gửi gấm ở Đà Nẵng nhờ các bác "chăm sóc" dùm... thỉnh thoảng em ra đấy nhâm nhi... vậy mà các bác hổng take-care dùm em gì hết trơn... hay.. các bác "nhậu" hết rùi.. bỏ quán.. chạy lấy người đấy... kakaka.

Bác Tourant: Bật mí cho anh phương pháp tối ưu để sử dụng Nikon nè... Nikon chỉ dùng để chụp... phong cảnh thui anh ơi.... anh chụp mẫu vậy... Canon đâm chết... hahaha

Quote Được gửi bởi hoa_kts
    Hình như chỗ này đâu phải Trúc Lâm dấu yêu của em đâu hả các bác, em chỉ có "dĩa mứt gừng" gửi gấm ở Đà Nẵng nhờ các bác "chăm sóc" dùm... thỉnh thoảng em ra đấy nhâm nhi... vậy mà các bác hổng take-care dùm em gì hết trơn... hay.. các bác "nhậu" hết rùi.. bỏ quán.. chạy lấy người đấy... kakaka.

Bác Tourant: Bật mí cho anh phương pháp tối ưu để sử dụng Nikon nè... Nikon chỉ dùng để chụp... phong cảnh thui anh ơi.... anh chụp mẫu vậy... Canon đâm chết... hahaha

Khẹc khẹc... gặp phải Canonian rồi....
    Em đã bảo riêng em chưa có kinh nghiệm chụp chân dungmà, đây là ống kính Nikkor 18-70 X đấy...
    Còn đây là quán cà fê mới khai trương, tên là Miss One ở Phạm Hồng Thái, phong cảnh cũng rất hay (khi nào các bác ra thì vào khám phá nhé!). Còn cái đĩa mứt gừng của bác đã bị xơi gần hết rồi, nếu không giữ coi chừng mất trắng!

Anh Trọng và Anh Phong mua mỗi người 1 cây 3 số 555 hả , hìhì . Tấm số 2 bị out focus tiếc quá . Dạo này các Bác tranh thủ chụp mẫu nhiều hén , post tiếp đi Bác . Thank !

Mẫu xinh quá Anh Tourane.
    Tấm 1 dùng PS dọn luôn mấy cây đà cho BG ngon lành đi anh!
    Tấm 2 nét ra tuốt luốt phía sau rồi - ngay mấy cái là mừ. Tiếc thật.
    Anh xem lại skin tone một tí là OK.
    Thân
    Chúc Bình An
    FaceBook

Mẫu dễ thương quá làm bác tourane run mất rồi bữa nào bác mời mẫu chụp 1 buổi, setup kỹ 1 chút post hình lên cho anh em chiêm ngưỡng với ;)
    finding fantasy...

Quote Được gửi bởi fantasy
    Mẫu dễ thương quá làm bác tourane run mất rồi bữa nào bác mời mẫu chụp 1 buổi, setup kỹ 1 chút post hình lên cho anh em chiêm ngưỡng với ;)
    fantansy ơi, em còn đợi Phần 4 của bác đấy, hy vọng sau khi nghiên cứu kỹ phần 4, mới kha khá lên chút !!!

@Myle: năn nỉ hoài mà không chịu mua, thế mà cũng cho "chộp" hehehe...

@11002: rất cám ơn góp ý chân thành và hữu dụng của bác, tiếc rằng em chưa biết dùng PS, chắc phải học thôi.
    Thanks các bác!!!

không thấy bác nói gì em tưởng bác quên rồi hay không cần nữa, để em viết tiếp ạ. Người ta năn nỉ hoài bác k chịu mua mà cũng cho chụp?!? hay là bác giới thiệu em ra đó mua thuốc đi, tự nhiên bây giờ lại thèm 555 :lol:
    Được sửa bởi fantasy lúc 07:58 AM ngày 18-07-2006
    finding fantasy...

Quote Được gửi bởi hoa_kts
    He he! bác tourane level thấp rứa mà nhờ Nikon đẹp không?
    (hoa_kts: Anh em nhậu hết rùi, lần sau bác ra thì "giồng" lại nhé, để anh em care cho)
    em dzoooooooootttttt
    À mà quên, của em đang để dành bác tourane nhé. sẽ post sau

Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456