Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 69

Chủ đề: Anh em tại LA gặp mặt 11/30/2008

Anh em tại LA gặp mặt 11/30/2008

Thật bất ngờ chúng tôi lại gặp được nhau khá đông. Mở đầu là đề nghị của Uyle, sau đấy tôi đã mời các anh em lân cận tụ họp giao lưu mạn đàm tại cafe Starbucks một hiệu cafe phổ biến như Trung Nguyên tại VN.
    Đây là 5 anh em

Từ phải sang: Doodoo, Uyle, Maison, Phuocphan và tôi (GenNT)

Rất cảm kích với nhiệt tình của bác Maison, người anh lớn, anh đã lái xe một đoạn đường tương đương từ Vũng Tàu về Saigon để gặp mặt anh em.
    Maison, anh không chỉ mang niềm đam mê nhiếp ảnh mà còn là một business owner. Anh đã tặng chúng tôi món quà lưu niệm business của anh.

Uyle, thành viên quen thuộc của các bác đam mê máy ảnh Leica, anh đã chia sẻ rất nhiều thông tin về dòng máy ảnh dành cho giới "thuợng lưu" này. Trên tay anh lại là một chiếc máy cỗ khác đó là máy Rolleiflex. Anh đang giải thích cho Phuocphan rằng đây là cái ... máy chụp hình vì Phuocphan nghĩ rằng nó là cái ống heo bỏ tiền cắc thì phải... thật tội nghiệp.

Doodoo, thành viên với nick rất ấn tượng, trông anh lúc nào cũng lịch lảm như tài tử hollywood. Anh thật sự hiểu biết rất nhiều về cách làm ăn của dân nhiếp ảnh chuyên nghiệp đúng nghĩa bởi vì anh đã từng là thành viên trong ekip của họ.

Phuocphan, một tay săn lùng ảnh thiên nhiên phong cảnh mà anh em tại đây ai cũng biết, hắn có biệt tài lái xe ... mở mắt suốt đêm để kịp đến những nơi đón chào những tia nắng đầu tiên chụp ảnh. Phuocphan đang cầm trên tay con Leica mà hỏi sao nó lại có cái gì giống đèn spotlight để chụp sân khấu vậy??

Em sẽ tiếp phần giới thiệu các con máy ạh
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

Trong 5 người có 3 người là em đã từng gặp mặt. Mọi người vẫn khỏe chứ ạ. Xin chào bác maison và Doodoo, hy vọng có dịp gặp mặt các bác. Bác Uyle dạo này chơi cả Rolleiflex nữa à, khiếp quá.

Hay vài bữa nữa mọi người qua chỗ em đi WPP đi , tranh thủ off đâu đó luôn.

@Gen NT: Trung Nguyên hết nổi rồi anh ơi, bây giờ là Highland Coffee cơ. Mà cái vụ ống heo với đèn sân khấu hay đó anh. Móc tiếp đi hihihi

Quote Được gửi bởi bow
    Trong 5 người có 3 người là em đã từng gặp mặt.
    Trong 5 người chưa có ai là em đã từng gặp mặt nhưng tên nick thì em đã "quen" từ lâu lắm rồi. Hy vọng có dịp nào được cafe cùng các anh.

bi giờ mới biết bác Uyle & Maison.... các bác kia thì đã đụng hàng
    chữ ký vi phạm chính trị

Cảm ơn bác Gen NT đã hú em nhưng lúc đó em đang bị kẹt xe trên I-5 cách bác 600km (Stockton) nên không về kịp. Tiếc đã lỡ cơ hội làm quen với mấy anh. Hẹn dịp khác vậy.

Anh Maison mê nhiếp ảnh và đồng thời mê cơ khí chế tạo. Anh đã nghiên cứu và chế tạo lại các máy Kodak polaroid để có thể sử dụng film 35mm cũng như các loại film size khác nhau. Đây là 2 con máy vẫn còn hoạt động tốt của anh.

Bí quyết cải tiến chính là các con đệm được anh tiện rất tỉ mỉ chính xác nằm tại vị trí 2 đầu của trục vô film cùng với 2 miếng sắt được hàn để làm buồng tối nhỏ lại theo kích thuớc của film sử dụng. Có lẽ bác Maison nói thêm về sự cải tiến của anh sẽ hay hơn ạh!

Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

:D :D Mới gặp được bác GENNT và Phuoc, đã biết mặt bác Doodoo, bây giờ mới được biết mặt 2 bác UyLe và Maison. Nhìn mấy bác khoe heo và đèn spot light mà thèm muốn chết ;).
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Sáng Chủ nhật ngồi xem vài món hàng trên Ebay rồi ghé qua vnphoto.net thì nhận được email từ Gen NT, trả lời thì được bạn mời ghé xuống Orange county họp mặt, thế là mất 1 tiếng rưỡi lái xe đến nơi hẹn, gặp được 4 anh em đang chờ đợi ở cái quán cà phê Starbucks. Ôi thế là tay bắt mặt mừng như đã quen từ trước chắc là vì cùng sở thích. Này Gen NT thân thiện, Uyle từ tốn, Doodoo cởi mở, và PnP trẻ trung, còn mình thì già chát. Hỏi han, bàn bạc về máy móc, lần đầu gặp gở đã mang lại nhiều tình cảm và ấn tượng tốt nơi tôi...
    Thực sự ở cái xứ Mỹ quá bận rộn này mà có thì giờ gặp nhau bất ngờ thì thật quí, nhưng chắc phải sắp xếp để gặp lại các bạn những lần tới để anh em cùng chia sẽ kinh nghiệm và học hỏi lẫn nhau, giúp đở nhau nếu được.
    Chúc tất cả các bạn sức khỏe và may mắn.

hội nam Calif làm cái offline hoành tráng đi anh Hậu GenNT
    chữ ký vi phạm chính trị

Hôm nay em được diện kiến bác Maison và Uyle, hân hạnh quá. Các bác có buổi gặp nhau khoe hàng khủng nhìn quá phê. Nhân tiện đây cho em hỏi thăm bác pnphan nhé, nhớ ảnh phong cảnh của bác ấy quá đi mất

Cuối cùng, chất màu trên máy Nikon của bác Gen NT nhìn bá cháy
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng