Trang 59 / 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 9495758596061 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 581 đến 590 / 626

Chủ đề: Chổ sửa máy ảnh ở Sài Gòn

Chào mọi người,

Mình đang dùng Canon 600D + lens 17-85, hôm bữa đang chụp tự dưng máy báo lỗi Err01. Mong mọi người chỉ giúp mình tiệm uy tín để sửa lỗi này.

Cảm ơn mọi người.

Quote Được gửi bởi ThuyenLu View Post
    PHẠM THÊ (Được ủy nhiệm của Nikon), 11 Lê Công Kiều Q1 - 08.38295888
    (Anh Tuấn KTV máy ảnh - 0913804602)
    Chỗ này bán lưỡi lam chứ sửa cái gì, chỗ này chỉ là điểm mà PT cho thuê chỗ để chặt chém mà thôi, vô phúc cho ai mang máy ảnh tới đây sửa!!!
    Quote Được gửi bởi tranthanh1406 View Post
    Chào mọi người,

Mình đang dùng Canon 600D + lens 17-85, hôm bữa đang chụp tự dưng máy báo lỗi Err01. Mong mọi người chỉ giúp mình tiệm uy tín để sửa lỗi này.

Cảm ơn mọi người.
    Nhiều khả năng là lens của bác bị đứt dây khẩu, mang tới bác Tấn THĐ kiểm tra xem sao.

Quote Được gửi bởi thaiq8 View Post
    Chỗ này bán lưỡi lam chứ sửa cái gì, chỗ này chỉ là điểm mà PT cho thuê chỗ để chặt chém mà thôi, vô phúc cho ai mang máy ảnh tới đây sửa!!!

Nhiều khả năng là lens của bác bị đứt dây khẩu, mang tới bác Tấn THĐ kiểm tra xem sao.
    Cảm ơn pác, bị đứt khẩu đúng như pác nói. Em đã mang qua bác Tân THĐ sửa rồi.

Cám ơn Bác Thaiq8 đã tư vấn, mình có cái lens 24-105 chắc bị đứt dây khẩu. Tính cuối tuần đi xe đò lên Saigon ghé chỗ bác Tấn THĐ trước, vì nhà ở khá xa nên muốn chờ thay rồi về. Nếu trục trặc thì chắc mình sẽ ghé chỗ Camcare 12 Huỳnh thúc Kháng. Các Bác có kinh nghiệm gì về sửa chữa ở tiệm Camcare này không ạ? rất mong được chia sẻ. Xin cám ơn.

Liệu có sợ bị tráo đồ bên trong không anh? Cục cưng 1Ds III của e lại gặp chút trục trặc nhỏ nút bấm menu không ăn, tính đem ra cho thợ sửa, ra LBM thì thấy yên tâm "phần nào" nhưng mà đã dính chưởng thái độ của nhân viên ở đây một lần rồi. Mà tính của e thì cứ bị một lần kiểu người ta nói chuyện như quăng cục gạch vào mặt mình thì em không muốn quay lại nữa. Liệu bác Tấn có hỗ trợ dòng máy này không a?

1./ Em có con 1Ds2 bị hư broken shutter (Err99) đem qua Bác Tấn sửa được, nhưng giờ Bác Tấn nói bên trong mạch dẫn nó đứt nối tùm lùm Bác Tấn không thay được nên trả hàng về rồi, Bác nào biết chỗ nào có linh kiện thay thế không ạ. Chỉ giúp em với.

Còn LBM em chưa đem ra, thấy tai tiếng nhiều quá ạ.

2./ Đang đem qua CamCare được báo giá khoảng 6.000.000đ, thay thế nội tạng từ máy khác qua....hư khá nhiều....(để sửa xong cập nhật tiếp).

ps: Rút kinh nghiệm, mốt các bạn xài luôn thì mua 1 con mới, còn xài chán bán thì con cũ, còn k có tiền thì nhịn.
    Được sửa bởi codewhite1010 lúc 09:57 AM ngày 11-05-2016
    Canon 40D & 50mm 1.8/II

Cho mình hỏi. Mình có cái máy ảnh siêu zoom. Đợt trước có sửa gãy chân thẻ nhớ. Sửa rồi nhưng do ông anh ko gửi sạc nên lúc nhận lại ko kiểm dc. Nay ông anh nói ko nhận thẻ, nên m.n chỉ mình chỗ sửa tốt nhé. Máy sony ạ.

Em lau cái D610 lỡ tay làm trầy cái sensor, nghi là bị cái low pass filter, đem lên VIC chắc sẽ bị đề nghị thay cả bộ. Bác nào biết chỗ nào thay được cái lowpass filter chỉ hộ em với.
    The camera is an instrument that teaches people how to see without a camera
    [DOROTHEA LANGE]

Chào mọi người! Mọi người tư vấn cho mình với ạ.
    Chẳng là mình ở tận Bạc Liêu, mình muốn tìm chổ nào sửa lens uy tín ở sài gòn ạ. Mình có cái lens sony nex sel 18-200 mua cũng đã lâu. Bị mốc và gửi lên 1 bác trên cần thơ lau. Xong đem về thì AF cứ lúc được lúc k, mf thì cũng chả được, mà chổ mốc thì chả hết. Gắn lens vào máy thì phải zoom 200 hoặc 18 thì mới nhận khẩu, không thì nó về F--. Mong mọi người tư vấn giúp đỡ chổ uy tín sửa lại lens với ạ. Chứ e sợ mấy chổ linh tinh lắm rồi!

Quote Được gửi bởi hieunguyen88 View Post
    Chào mọi người! Mọi người tư vấn cho mình với ạ.
    Chẳng là mình ở tận Bạc Liêu, mình muốn tìm chổ nào sửa lens uy tín ở sài gòn ạ. Mình có cái lens sony nex sel 18-200 mua cũng đã lâu. Bị mốc và gửi lên 1 bác trên cần thơ lau. Xong đem về thì AF cứ lúc được lúc k, mf thì cũng chả được, mà chổ mốc thì chả hết. Gắn lens vào máy thì phải zoom 200 hoặc 18 thì mới nhận khẩu, không thì nó về F--. Mong mọi người tư vấn giúp đỡ chổ uy tín sửa lại lens với ạ. Chứ e sợ mấy chổ linh tinh lắm rồi!
    Thông thường mà lens khi bị zoom bị chổ lổi này lổi khác thì khả năng đã bị dập dây cáp tính hiệu rồi (thường gọi là dây zoom).

Trang 59 / 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 9495758596061 ... Cuối cùngCuối cùng