Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Vân Anh

Vân Anh

Chụp đã lâu, nhưng mới kiếm được cái máy HP 7400C để scan. Các bác nhận xét giùm nhé

Cái này chắc crop chưa chuẩn lắm phải không ạ?

Có cái nữa đây rồi. Mai em lại post tiếp

Lại up lên cái nữa

Cho em hỏi nhờ, em dùng film, rửa ảnh ra xong rồi cho mọi người xem. Họ cầm vào ảnh làm dấu vân tay rồi bụi bặm đầy ra, điển hình như cái ảnh này (em mà gửi fullsize thì nhìn rõ lắm). Rồi cả những ngày nồm, ảnh ướt nhoét ra, khi khô cũng in lại vết. Các bác cho em cao kiến để làm sạch các vết này đi với nhé. Tất nhiên về sau này sẽ không cho ai sờ trực tiếp vào ảnh nữa :D
    Được sửa bởi Cuongga lúc 09:44 AM ngày 21-04-2005

Bạn nên scan trực tiếp từ film negative lên file thì sẽ không bị thế. Mình thấy rằng cái máy scan của bác cũng chẳng tốt lắm thì phải, mờ mờ, đục đục lắm.

Để tôi "đâm" bác mấy nhát chứ bác cứ kêu gào lên là chả ai chịu nhận xét:

- Người mẫu của bác: tuy là Á hậu thật đấy nhưng để chụp ảnh tôi cho điểm 6/10 thôi
    - Về ảnh bác chụp cô ta: kỹ thuật, bố cục cần phải được nghiên cứu thêm vì chưa có tấm nào đạt cả, bác chụp giống như ảnh lưu niệm ấy. Điểm 4/10.

Bác có muốn được "đâm" cụ thể và tơi bời hơn nữa thì ý kiến để anh em còn mài dao. Hehe

Hay lắm, em chỉ thích đao kiếm thôi, các bác cứ thoải mái vào. Seri ảnh này, đúng là chụp kiểu lưu niệm, dù là mẫu xịn. Nhưng thú thật, em thấy VA diễn được đấy chứ, có điều là ít thay trang phục thôi.

À, còn về cái scanner nữa, đúng là không so được với máy của các bác mà em nhìn thấy. Cái này cũng scan được film nữa, nhưng còn tệ hơn nhiều. Để hôm nào em ra chỗ bác giới thiệu xem có ổn hơn không nhé
    Được sửa bởi Cuongga lúc 09:59 AM ngày 21-04-2005

em đâm bằng dao amateur nhé....haha..tấm 1 cháy body em, background xóa đẹp,,nhìn mặt với người tương phản quá

Cho các bác phát chán thì thôi :p

Bác SỢ ơi, bác đâm cho em kỹ vào, bố cục như thế nào, ví dụ luôn. Chứ cho em 4 điểm em thấy tủi quá

Tấm này thì lại chỉ còn có 2.5 điểm thôi.

Thứ 1: cô này với mấy cái nong nia kia như là mắng nhau ấy===> chả liên quan
    Thứ 2: ánh sáng quá gắt. Overexposure mất rồi. Lưu ý trong khoảng thời gian từ 10H30-14h không nên chụp ảnh ngoài trời.
    Thứ 3: bố cục lộn xộn, lỏng lẻo- chả biết cái gì là chính cả: mấy cái nong? cô kia? cái đỉnh? cây đu đủ lá héo? bức tường? ===> bác chụp cái gì vậy?
    Thứ 4: chả ai mặc áo đỏ choét với quần hay váy xanh cả. Quần áo đỏ/xanh chỉ có ở sân vận động, có mấy vận động viên hay cầu thủ hay mặc thôi.

Đâm thế đã cụ thể và chính xác chưa bác?

Không biết bác định chụp cái nong hay cái mặt em VA, nếu là cái mặt thì thiếu sáng, mà nong thì quá thừa sáng. Bác chụp bằng máy P&S à?

Mấy tấm ảnh bác chụp cô áo đỏ thì rõ ràng giống ảnh lưu niệm.
    Trang phục của VA mặc hơi bị choảng với bối cảnh đấy. Chụp với khung cảnh cổ kính, thôn quê (nhà xưa) mà lại mặc váy ngắn, đeo kính Hàn Quốc thì chẳng khác nào bác châm lửa đốt nhà rơm rồi :D
    Hai tấm VA mặc áo tắm thì tốt hơn một chút. Tuy nhiên VA với trang phục áo tắm không thể hiện được sức sống lắm . Vẫn mang dáng dấp của ảnh lưu niệm bác à.
    Bác Sorenos đâm ngọt quá, lút cán dao rồi còn gì Tôi rất thích nhận xét của bác: ngắn gọn, chính xác.
    Tôi cũng thích nhận xét ảnh người khác nhưng ảnh của tôi thì chắc chỉ bằng 1/2 ảnh của bác là cùng. :D
    Vài dòng thăm hỏi, nếu tôi đùa quá trớn thì đừng buồn nhé bác.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng