Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11

Chủ đề: Hỏi về mua hàng qua mạng = Vietcombank Connect 24 Visa Debit

Hỏi về mua hàng qua mạng = Vietcombank Connect 24 Visa Debit

Em đang tính mua 1 số đồ máy ảnh qua mạng ở 1 vài trang chấp nhận thanh toán bằng Paypal.

Khi tạo acc Paypal thì em thấy nó chấp nhận thẻ Visa. Tuy nhiên em muốn hỏi các bác cái thẻ Vietcombank Connect 24 Visa Debit (ghi nợ chứ không phải tín dụng ạ) có được chấp nhận không hay là phải thẻ Vietcombank Visa hoặc Vietcombank American Express.

Em muốn dùng thẻ ghi nợ vì e ngại thẻ tín dụng không an toàn. Ghi nợ thì có mất cũng chỉ mất hết tiền trong tài khoản chứ không đến mức nợ ngân hàng cả trăm triệu.

Bác nào đã qua cái vụ này confirm giùm em 1 phát để em đi làm thẻ. Nhân viên ngân hàng nói cứ ù à ù ờ, em chả dám tin. Nhỡ không được chấp nhận thì phí công & thời gian.

Thanks các bác!
    Lâm Dân

Nếu anh muốn xài Visa Debit để thanh toán thì mình highly recommend ACB hoặc Eximbank. Thẻ của VCB nó có cái tội là nhiều loại quá, mình làm không trúng cái k xài đc thì mất công (và mất tiền).
    Em đang xài Eximbank Visa debit, xài khá ổn. Và nó không có charge phí giao dịch online như 1 vài NH khác (bác phải coi kỹ điều kiện thẻ của từng Ngân Hàng nha, có sự khác nhau đó)

Thanks bác SiriusB. Chắc xài ACB quá, vì thấy nhiều người cũng khuyên vậy. Tuy nhiên vì đang dùng VCB nên muốn xài 1 tài khoản thôi. Đúng là VCB lắm loại thẻ thật, hỏi cả nhân viên VCB mà cứ loạn cào cào lên.
    Lâm Dân

Bác muốn giao dịch bằng Visa Debit thì nên mở 1 cái tại Eximbank, nó chuyên nghiệp về loại hình này lắm. CÓ 1 lần em mua 1 host ở dreamhost.com hết gần 300$, check out xong thì 5p sau Nhân viên của Eximbank trong Sài gòn gọi ra để confirm lại. ==>phong cách rất pro. Và nếu tiền của bác bị treo khi giao dịch, nó cũng sẽ đc giải quyết nhanh hơn VCB nhiều lần.

các bác cho em hỏi với.
    em vừa đi lấy thẻ Visa Connect 24 Debit của Vietcombank về xong, chưa nạp tiền vào tài khoản, chưa thay PIN.

em tạo tài khoản Paypal thì bị báo thế này:

"This credit card has been denied by the bank that issued your credit card. For details on why your card was denied, please contact your credit card issuer's customer service department. Or, you may want to try adding a different credit card."

thế là sao hả các bác? hic

Quote Được gửi bởi rockervn View Post
    các bác cho em hỏi với.
    em vừa đi lấy thẻ Visa Connect 24 Debit của Vietcombank về xong, chưa nạp tiền vào tài khoản, chưa thay PIN.

em tạo tài khoản Paypal thì bị báo thế này:

"This credit card has been denied by the bank that issued your credit card. For details on why your card was denied, please contact your credit card issuer's customer service department. Or, you may want to try adding a different credit card."

thế là sao hả các bác? hic
    Thẻ Visa Connect 24 Debit và thẻ MTV Mastercard của VCB không thanh toán quốc tế được đâu bác ạ, e nghe thiên hạ kêu rất nhiều về việc này, cá nhân em cũng sở hữu 2 thẻ, 1 là Connect 24 của VCB và 1 Visa Debit của ACB, cái của ACB thanh toán ở đâu cũng nhận, còn em Connect 24 kia thì dùng như ATM bình thường.

Bác có thể tham khảo thêm qua box Thương mại điện tử trên Diễn Đàn Tin Học ý, rất chi tiết về những vấn đề này. ( http://www.ddth.com/forumdisplay.php?f=33 )
    Được sửa bởi forty4vn lúc 09:42 AM ngày 27-11-2008
    uết đì jai nơ

Em đã sử dụng Visa debit của ACB và thông với Paypal và mua trên eBay rất nhiều lần.
    Em xin khẳng định là mua bán qua Paypal với ACB là ok, nhưng ko nhận được tiền đâu bác nhé.

Em cũng có cái Visa debit của Techcombank đã active để thanh toán online mà ko được. Xài ACB cho lành.

@rockervn: Bác phải có tiền trong thẻ và thay PIN, sau đó hỏi ngân hàng có active thanh toán cho bác chưa thì bác mới dùng được. Nhưng theo em nghĩ Vietcombank ko thanh toán quốc tế được đâu.

Quote Được gửi bởi Forty4vn View Post
    Thẻ Visa Connect 24 Debit và thẻ MTV Mastercard của VCB không thanh toán quốc tế được đâu bác ạ, e nghe thiên hạ kêu rất nhiều về việc này, cá nhân em cũng sở hữu 2 thẻ, 1 là Connect 24 của VCB và 1 Visa Debit của ACB, cái của ACB thanh toán ở đâu cũng nhận, còn em Connect 24 kia thì dùng như ATM bình thường.

Bác có thể tham khảo thêm qua box Thương mại điện tử trên Diễn Đàn Tin Học ý, rất chi tiết về những vấn đề này. ( http://www.ddth.com/forumdisplay.php?f=33 )
    Bữa E dùng thẻ Visa connect 24 Debit VCB mua hàng trên hvstar và mọi thứ đều OK hết. Chẳng có gì là ko được. Họa chăng không được là do lỗi mạng thôi
    All Sony Alpha & Sony Lens
    My album

Bạn đang sử dụng Sony Alpha / Minolta? Bạn đang có ý định dùng Sony Alpha? Vào đây tham gia với chúng tôi nhe

Em đang dùng Debit Eximbank giao dịch với Nga, Hongkong, Singapore, US, Canada, UK, AU đều ổn, ở VN thì em hay mua sách, mua hàng ở mấy nhà sách trong trung tâm...2 năm rồi chưa bị gì, thằng bạn dùng VCB mỗi lần nhắc đến là nó khóc lóc suốt ngày =)) VCB thì dùng để nhận và rút tiền trong nước thôi cho nó lành vì bọn này lắm máy ATM :D

Tất cả thẻ thanh toán quốc tế của VCB kể cả debit muốn thanh toán online phải đăng ký thanh toán online tại Chi nhánh nơi bác mở thẻ. Hiện nay tất cả các thẻ thanh toán quốc tế của VCB đều đóng tính năng thanh toán online, đây là chính sách quản lý an toàn tài khoản cho khách hàng.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng