Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: Portland Oregon, Seattle Washington

Okay- Ghi nhớ những điểm bác dặn dò. Xin cám ơn

hihi bác 10x1 em kô biết đường chỉ đâu, biết đi thôi kô nhớ tên đường, với lại em kô có đi chơi hay là chụp hình gì nhiều đâu, mua con 20D để mí năm nay mới lấy ra dọc được mí tháng có thấy ra tấm nào đẹp đâu, nên mới lên đây học từng chút mà kô phát huy tí nào....hihih....nên chắc hôm nào cò dịp gặp bác ở vn thì truyền giáo dùm nghe....hihi....bác cứ theo hướng dẫn của bác CuteFace là ok..nhưng nhớ đem theo áo mưa nghe bác.........kakka.......còn những điểm càfe và nhà hàng của người vn thì nằm trên con đường Sandy và 82 là nhiều bác có thắc mắc thì cứ hỏi bác CuteFace đi hén........hihih

Năm nay thì không có assignment nào bên Á châu cả nên thua. Có lẽ sang năm sẽ kiếm cách đi VN Offline lang thang khắp mọi miền đất nước. Bây giờ thì thua, Không gặp bác bên ấy được. Khi nào bác trở lại đây xin mời bác ly càphê. và đàm đạo. - Thanks. Đang hỏi cuteface nè. Bác cuteface ơi lên tiếng
    Ở Oregon thì sẽ lang thang Columbia River Gorge, Thác Muhnomah. Crownpoint, Silverton, Joseph, Cannon beach.

Ở Seatle : lên gần Mt. St. Helens, Mt. Rainiers, chụp snow, liều mạng xách máy vô Boeing @ Everett ... Pudget sound, Chợ cá, nhà thuỷ toạ ....

Okay mùa này mà vẫn còn mưa bụi như Đàlạt sao ?- Chỉ sợ không có càphê vn thì quả là lòng lại càng thêm côi cút như cái film sleepless night in Seatle!!! - Cám ơn 0386.

cám ơn 2 bạn 0386 & 10x1 ( nick của bạn toàn số ko nhỉ )

mình biết có bao nhiêu đó thôi, chả dám bi bô gì nhiều. Từ Seatle đi bọc qua bên Olympic National Park rồi đi dọc biển theo đường 101 về lại Portland thì hay lắm đấy. Để mình tìm thêm chi tiết rồi viết sau.

tặng 2 bạn mấy tấm mình chụp ở Portland.

Cầu Latourell

Thác Latourell
    chữ ký vi phạm chính trị

ờ bên Seattle mình kô biết núi tuyết ở đâu, nhưng ở Oregon thì lên Mountain Hood chụp cũng đẹp mà, nghe nói từ Portland ra Mt.H cũng 1h-1:30', còn cái SilverFall cũng đep lắm mà nghe nói đi cũng mất 2h...kaakaka.....chổ này mình đi có 1lần lâu lắm rồi nên sorry bác là kô nhớ......chỉ biết cho bác biết những chổ ở OREGON, bác đến đây về đêm ra đằng sau phi trường PDX chụp cũng đẹp lắm mà mùa này nếu kô mưa thì ok còn mưa thì bác chụp frog nghe, ngoài đó cũng nhiều cặp hò hẹn lắm bác.............tên đường sau lưng phi trường gọi là 122NE Marine Drive nghe bác.....

Scenic drive ở Portland bác CuteFace và 0386 nói theo em là cái đáng đi nhất, lại dễ và đỡ tốn thời gian vì 4 cái thác và cái Vista House nó nằm gần nhau. Ở Portland có 1 trại cá, họ làm đường dẫn với thác nước để cá hồi nhảy ngược dòng lên đẻ trứng, đoạn "nhảy thác" đó có tường bằng kính cho khách đứng xem. Bác thích thì google nhá, em đến có 1 lần nên không nhớ lắm. Portland còn có rất nhiều đồi thông, theo người Đà lạt ở Portland nói thì "giống đồi thông Đà lạt còn hơn Đà lạt". Chiều chiều lang thang ở downtown và vào PSU cũng thú. Nếu bác thích tham quan khu nhà giàu thì chạy vào uptown, ở gần Hillsboro á.

Seattle: em không nghĩ bác có thể xách máy vào Boeing fab ở Everett. Nếu bác vẫn thích thác nước thì thêm Snoqualmie Falls vào list. Thích chụp downtown landscape thì chạy qua Alki beach. Thích lang thang thì vào UW hoặc U-village (hehe...em ít học nên cứ hay thích lang thang ở khu trường học).

cha biny thích lang thang ở PSU à, nếu lang thang ở PSU thì xuống thêm chút waterfont thì đẹp tuyệt, chổ này chụp cảnh bờ sông portland về đêm thì đẹp lắm mà mình chưa bao giờ chụp........bạn mình chụp thấy đẹp lắm, còn xuống Hillsboro thi mình đang ở nè, mà biny bro ở đâu 10x1, cuteface nữa nói hoài mà kô ai biết ai ở mô.....kakaka....trên con đường 39 Hollywood exit lấy lane phải chạy dọc một tí sẽ có một cái lake park cũng đẹp góm lắm mùa này chụp là tuyệt vời vừa có lá vàng rơi và lake vịt trời bay ôi thôi đẹp lắm, mà lâu rồi không có đi chụp lại......hihih.......nội khu portland thôi bác đi kô hết rồi đi chi xa xôi bác.........kaaka......nếu bác ở lâu thì mới đi hết, nói chung portland thì giống Đalạt nhưng đẹp hơn tí.........hihih

Quote Được gửi bởi CuteFace View Post
    cám ơn 2 bạn 0386 & 10x1 ( nick của bạn toàn số ko nhỉ )

mình biết có bao nhiêu đó thôi, chả dám bi bô gì nhiều. Từ Seatle đi bọc qua bên Olympic National Park rồi đi dọc biển theo đường 101 về lại Portland thì hay lắm đấy. Để mình tìm thêm chi tiết rồi viết sau.

tặng 2 bạn mấy tấm mình chụp ở Portland.

Cầu Latourell
    Thác Latourell
    Hi cuteface. Từ Seatle đi bọc qua bên Olympic National Park bằng đường nào vậy vì Olympic National Park tương đối lớn Rồi từ đó đi xuống hwy 101. From East or West of Olympic Park.
    2 cái link are dead! - Nhờ bạn xem lại và cho biết thêm chi tiết nhế . Cám ơn nhiều.

Quote Được gửi bởi biny View Post

0386:cha biny thích lang thang ở PSU à, nếu lang thang ở PSU thì xuống thêm chút waterfont thì đẹp tuyệt, chổ này chụp cảnh bờ sông portland về đêm thì đẹp lắm mà mình chưa bao giờ chụp........bạn mình chụp thấy đẹp lắm, còn xuống Hillsboro thi mình đang ở nè, mà biny bro ở đâu 10x1, cuteface nữa nói hoài mà kô ai biết ai ở mô.
    ----
    biny:Scenic drive ở Portland bác CuteFace và 0386 nói theo em là cái đáng đi nhất, lại dễ và đỡ tốn thời gian vì 4 cái thác và cái Vista House nó nằm gần nhau. Ở Portland có 1 trại cá, họ làm đường dẫn với thác nước để cá hồi nhảy ngược dòng lên đẻ trứng, đoạn "nhảy thác" đó có tường bằng kính cho khách đứng xem. Bác thích thì google nhá, em đến có 1 lần nên không nhớ lắm. Portland còn có rất nhiều đồi thông, theo người Đà lạt ở Portland nói thì "giống đồi thông Đà lạt còn hơn Đà lạt". Chiều chiều lang thang ở downtown và vào PSU cũng thú. Nếu bác thích tham quan khu nhà giàu thì chạy vào uptown, ở gần Hillsboro á.

Seattle: em không nghĩ bác có thể xách máy vào Boeing fab ở Everett. Nếu bác vẫn thích thác nước thì thêm Snoqualmie Falls vào list. Thích chụp downtown landscape thì chạy qua Alki beach. Thích lang thang thì vào UW hoặc U-village (hehe...em ít học nên cứ hay thích lang thang ở khu trường học).
    -----
    Đúng rồi! Boeing nó bắt bỏ mọi vật vào lock box huống chi là camera!
    Các bác: Xin ghi nhận những ý kiến quý giá nàyvề những địa điểm như thác nướcSnoqualmie Falls etc... Nhưng xin cho hỏi thêm PSU là gì vậy? my ignorance!

@0386: mà mùa này nếu kô mưa thì ok còn mưa thì bác chụp frog nghe, ngoài đó cũng nhiều cặp hò hẹn lắm bác.............tên đường sau lưng phi trường gọi là 122NE Marine Drive nghe bác.- Sao bác nói gì bí hiểm thế ? Nghĩa là sao vậy? Tò mò quá ?
    0386: Mình sẽ bay lên PDX from Houston, còn hai bác Cuteface và biny chắc là láng giềng của bác đó thôi. Đoán vậy

Mấy cái excursion tour của Argosy như Argosy Harbor Cruise, Argosy Lakes Cruise-Kirkland chẳng hạn có đáng đi không các bác?

Thanks all

@0386: em ở San Jose, CA bác ạ .
    @10x1: PSU la` Portland State University ạ (hơi lập lờ đánh lận con đen với Penn State Uni bác nhể ). Em chưa thử cái tour nào trong list của bác cả.

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng