Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: chụp trong studio ????

chụp trong studio ????

hix , đây là lần đầu tiên chụp và sắp kiểu cho mẫu , sau những bài học căn bản trên diễn đàn www.vnphoto.net và sự chỉ dẫn sử dụng máy của thằng bạn . Nay mình up lên nhờ các bạn hướng dẫn thêm ...
    Hình này chụp trước khi vào phòng studio , mẫu do mình trang điểm lun

và tấm hình là những giây phút đầu bỡ ngỡ của mẫu ( thầy trang điểm của mình ) .hix , không biết tạo dáng sao ... :D

Và tiếp theo là 1 vài kiểu phăng đại ... :(

1

2

3

4

5

6

7

8

.....

Em chụp tới đây cả mẫu lẫn người chụp đều hết dáng . chả biết sao , thế là chộp chân dung :( ( gần 40 tấm ) ....
    9

10

11

12

13

14

15

và đây là tấm cuối cùng trong serie hôm nay em chụp , mệt lả cả người ... Đúng là chụp hình không dễ chút nào ... hix

RẤT MONG MỌI NGƯỜI HƯỚNG DẪN CHO EM THẤY NHỮNG CÁI CHƯA ĐƯỢC ĐỂ EM KHẮC PHỤC ... CÁM ƠN MỌI NGƯỜI TRƯỚC
    Được sửa bởi ducbaodesign lúc 05:30 PM ngày 04-11-2008

Cảm ơn Bác đã chia sẽ sự kì công của Bác! :-)
    Thân.

Anh chủ cho em hỏi anh setup studio như thế nào ạ, em đang muốn làm một cái nghiệp dư với giá rẻ nhất có thể .
    Super Takumar 50mm f1.4

em thấy bác làm design mà chụp những góc thế này thì ngoại tệ quá. cảm ơn bác chia sẻ sự kỳ công!
    Canon EOS 40D
    http://www.flickr.com/photos/hai7613/
    -------------------------------------------

theo em thấy đường nét quá sắc khiến mặt mẫu nỗi những đường nét kg cần thiết.
    bác nên làm cho mẫu có da mặt mịn chút, hị hị
    thế thui
    còn set up bố cục em kg dám nói ạh
    Cái gì cũng mở ra xiem..........hehe

Tấm thứ 1, tướng mẫu quá phô, lòi chân ko cần thiết ^^. Hình chân dung, mẫu phải make up kĩ để tránh những đường nét hằn ko cần thiết trên khuôn mặt.

Bác ơi, Design mà Rule of Third bị phá nhìu quá, mất hay bác ạh. Theo em bác nên tham khảo lại chút về mấy kiến thức cơ bản đó và nghiên cứu thêm stylist. ^^ Chắc chắn hình bác sẽ đẹp hơn nhiều ^^

Em cũng là newbie nhưng được theo mấy ông thầy chụp trong studio, nên em xin phép gởi bác 1 ý kiến nho nhỏ thui về cách setup chụp trong studio. Em thấy hình 1, 4, 5, 6 phía sau mẫu lộ hẳn ra chân tường, theo em ... bác phải làm cách nào để giấu nó đi bằng cách xài phông bằng giấy hay vải và set cho nó độ cong (không có góc cạnh) như thế khi chụp ra background nhìn mí ưa mắt.
    Chút ý kiến coi cùng học hỏi với nhau
    Thân,

(nhân tiện em xin post 1 tấm em chụp cũng trong studio khi đươc setup độ cong giữa bức tường phía sau và sàn nhà, khi lên hình mình sẽ không thấy điểm nối của nó)

Được sửa bởi MarkTran lúc 12:40 AM ngày 06-11-2008

Hi
    Mình xem hình thì thấy bác cũng đang cùng cảnh ngộ ( tập tành vào sân trong: studio). Có vài vấn đề mình cũng đang cố khác phục chia sẻ ra đây cho bác và anh em xem có đồng cảm không:
    1 Make UP:
    Cực kì quan trọng, là vấn đề đầu tiên, có thể giúp giảm bớt khối lượng xử lí PS rất nhiều và sẽ giải quyêt được vấn đề ma PS cũng bó tay hoặc đòi hỏi skill rất cao. Có những qui tắc về make up ma bạn nên tham khảo lại hoặc ( như mình đây) đi học luôn cho rồi, mình may mắn là co mami làm make up teacher nên cũng đỡ phải đến lớp, nhưng cũng nai lưng ra học. Make up trong set này của bác có mộ số vấn đề rất basic mà bác nên lưu y như foundation mới đạt mức thô, chưa có shadow, highlight để sữa khuyết điểm và điều chỉnh hình khối của model ( face scupture). và công đoạn tô điểm cũng bị fault khá như phấn hồng và mắt đánh o hợp, lộ quá.viền mí quá thiếu. son môi an gian o đúng chỗ ( có thể mình nhìn nhầm vì buồn ngủ nhhu7ng bác lấn ra khá nhiều, trong TH này nên làm nền kĩ hăng an gian ra.. ( v.v.v)
    Tuy nhiên cũng cần nói thêm là NHG không nhất thiết phải giỏi make up, giỏi cái gì đê bổ sung thì cũng tốt nhưng ne6u không chỉ nên biết tương đối đẻ phối hợp làm việc vói MUA để tránh bị giao hàng dỏm, làm mất công chụp rồi PS chết lun.
    2. Pose, AS in studio:
    vụ này mệt, đòi hỏi KN, khả năng tương tác với model, bác tham khảo thêm vài cuốn ebook về pose va as them, dài dòng quá viết ra không nổi. tuy nhiên phải thừa nhận stuido và máy đều mươn thi bác ra hình vày tốt lắm rồi, cũng phải kể đến yếu tố lần đầu, tốt...
    Mình cũng đang làm vài set y chang bác, khi touch up xong sẽ post len cho anh em xem.
    Thân.
    Được sửa bởi kamizakeno lúc 12:46 AM ngày 06-11-2008
    Photography make up better world
    http://www.flickr.com/photos/qstyephoto/

Quote Được gửi bởi thaohuong View Post
    em thấy bác làm design mà chụp những góc thế này thì ngoại tệ quá. cảm ơn bác chia sẻ sự kỳ công!
    dzạ , cám ơn bạn đã góp ý . mình biết mình tệ nên mới nhờ các bạn góp ý nhiệt tình , hix .

Quote Được gửi bởi asm View Post
    theo em thấy đường nét quá sắc khiến mặt mẫu nỗi những đường nét kg cần thiết.
    bác nên làm cho mẫu có da mặt mịn chút, hị hị
    thế thui
    còn set up bố cục em kg dám nói ạh
    thank bác , đây là cái mặt thứ 10 em woanh' thoai , nên biết còn rất nhiều hạn chế , quả là cái nền đánh chưa được , hix . cám ơn bác đã góp ý . Chúc bác mọi điều tốt đẹp nhé

Quote Được gửi bởi MeoBong.Vil View Post
    Tấm thứ 1, tướng mẫu quá phô, lòi chân ko cần thiết ^^. Hình chân dung, mẫu phải make up kĩ để tránh những đường nét hằn ko cần thiết trên khuôn mặt.

Bác ơi, Design mà Rule of Third bị phá nhìu quá, mất hay bác ạh. Theo em bác nên tham khảo lại chút về mấy kiến thức cơ bản đó và nghiên cứu thêm stylist. ^^ Chắc chắn hình bác sẽ đẹp hơn nhiều ^^
    vâng cám ơn bác đã nhận xét , quả thiệt là nhìn kĩ lại thấy nền mình woanh' dỡ wa1 , hix , phải trao dồi thêm . Bạn có phần hướng dãn stylist nào hay hay khong bạn . mà sao ngộ lắm ở ngoài mình rất nhiều dáng nhưng vào trong phòng lại quên hết . chắc là do thiếu kinh nghiệm truyền đạt . phải học hỏi thêm nhiều thôi . dù gì cám ơn ban nhiều nhé chúc mọi điều tốt đẹp nè

Quote Được gửi bởi thaitoa View Post
    Em cũng là newbie nhưng được theo mấy ông thầy chụp trong studio, nên em xin phép gởi bác 1 ý kiến nho nhỏ thui về cách setup chụp trong studio. Em thấy hình 1, 4, 5, 6 phía sau mẫu lộ hẳn ra chân tường, theo em ... bác phải làm cách nào để giấu nó đi bằng cách xài phông bằng giấy hay vải và set cho nó độ cong (không có góc cạnh) như thế khi chụp ra background nhìn mí ưa mắt.
    Chút ý kiến coi cùng học hỏi với nhau
    Thân,

(nhân tiện em xin post 1 tấm em chụp cũng trong studio khi đươc setup độ cong giữa bức tường phía sau và sàn nhà, khi lên hình mình sẽ không thấy điểm nối của nó)

wow , nhìn hình bạn thấy phòng chụp chắc pro lắm . hix mình chụp hình phòng này ở dưới quê miền núi , không có BG sơn tường trắng lên :D .
    Dạ dù gì cũng cám ơn bác rất nhiều em sẽ gắng chụp và ít để lòi chân tường ra , nhìn xấu thiệt . HÌnh của bạn đẹp wa' , không biết khi nào mới chụp được như vậy . hix . HỌC HỌC NỮA HỌC MÃI HỌC MÁU ...

Quote Được gửi bởi kamizakeno View Post
    Hi
    Mình xem hình thì thấy bác cũng đang cùng cảnh ngộ ( tập tành vào sân trong: studio). Có vài vấn đề mình cũng đang cố khác phục chia sẻ ra đây cho bác và anh em xem có đồng cảm không:
    1 Make UP:
    Cực kì quan trọng, là vấn đề đầu tiên, có thể giúp giảm bớt khối lượng xử lí PS rất nhiều và sẽ giải quyêt được vấn đề ma PS cũng bó tay hoặc đòi hỏi skill rất cao. Có những qui tắc về make up ma bạn nên tham khảo lại hoặc ( như mình đây) đi học luôn cho rồi, mình may mắn là co mami làm make up teacher nên cũng đỡ phải đến lớp, nhưng cũng nai lưng ra học. Make up trong set này của bác có mộ số vấn đề rất basic mà bác nên lưu y như foundation mới đạt mức thô, chưa có shadow, highlight để sữa khuyết điểm và điều chỉnh hình khối của model ( face scupture). và công đoạn tô điểm cũng bị fault khá như phấn hồng và mắt đánh o hợp, lộ quá.viền mí quá thiếu. son môi an gian o đúng chỗ ( có thể mình nhìn nhầm vì buồn ngủ nhhu7ng bác lấn ra khá nhiều, trong TH này nên làm nền kĩ hăng an gian ra.. ( v.v.v)
    Tuy nhiên cũng cần nói thêm là NHG không nhất thiết phải giỏi make up, giỏi cái gì đê bổ sung thì cũng tốt nhưng ne6u không chỉ nên biết tương đối đẻ phối hợp làm việc vói MUA để tránh bị giao hàng dỏm, làm mất công chụp rồi PS chết lun.
    2. Pose, AS in studio:
    vụ này mệt, đòi hỏi KN, khả năng tương tác với model, bác tham khảo thêm vài cuốn ebook về pose va as them, dài dòng quá viết ra không nổi. tuy nhiên phải thừa nhận stuido và máy đều mươn thi bác ra hình vày tốt lắm rồi, cũng phải kể đến yếu tố lần đầu, tốt...
    Mình cũng đang làm vài set y chang bác, khi touch up xong sẽ post len cho anh em xem.
    Thân.
    wow , cám ơn bạn nhiều nhiều nè . Những gì bạn nói đều trúng yếu điểm của mình hết . hix quả là make-up với chụp hình chả dễ xơi chút nào , phải cố gắng nhiều hơn nữa thôi ... Cám ơn bạn nhiều nhiều nhé chúc sức khỏe và mọi điều thành công nhé

Hum bữa em lục lọi trên nì thấy bác nào đưa nguyên cuốn stylist studio file pdf lên đây nè, rất hay, bác lục lại thử coi ^^ hình như khoảng 42MB. Chúc bác luôn vui nhé ^^!!!!