Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 21

Chủ đề: Niềm vui đã tắt ...

Niềm vui đã tắt ...

Môn này phụ thuộc nhiều vào cảm xúc ... Tiếc rằng bao năm nay mình chẳng còn hứng thú!!!
    Nay xin phép lôi album cũ ra post lại vậy. Hy vọng mọi thứ sẽ ổn, rồi sẽ qua ...

Pentax Ashahi II + film Kodak 200 by Thang Vu Nam, on Flickr

https://flic.kr/s/aHsjDLJST3
    Được sửa bởi namthang lúc 11:10 AM ngày 20-03-2021

Có lẽ tắt thật rồi ư ...
    Film, nghệ thuật sắp bị đánh mất dường như chỉ còn bài của bác Phan Hữu Lập, mà cũng từ tháng 5 đến giờ ...

Dịch nằm nhà lại lôi film ra tự sự, mãi vẫn không qua ...

Buồn...

Tắt thì chưa tắt nhưng có hơi nghẹt chút haha vì giờ tráng phim khó quá. Hay anh em mình tìm cách kéo cái nghệ thuật phim này lên đi.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Quote Được gửi bởi VPT View Post
    Tắt thì chưa tắt nhưng có hơi nghẹt chút haha vì giờ tráng phim khó quá. Hay anh em mình tìm cách kéo cái nghệ thuật phim này lên đi.
    Cám ơn bác, mình cùng nhau ... lập lòe lập lòe hả bác ;)

film giờ cũng đắt quá , chụp vài cuộn đã tiền triệu rồi , mong rằng có cty nào quay lại sản xuất film cho giá film giảm

Quote Được gửi bởi VPT View Post
    chắc bác ở xứ nào chứ ở VN lab tráng mọc lên như nấm, thanh niên trai gái đua nhau chơi máy phim, có mấy cháu hs cấp 2 cấp 3 cũng sắm sửa đầy máy. lab kết hợp luôn quán cafe, vác phim tới vừa nhâm nhi xong 1 tiếng có hình, so với thời ~2000 lúc máy phim bị dè bỉu chê bai thì bây giờ chơi phim quá sung sướng.

giờ mọi người kéo nhau qua facebook chơi hết rồi nên forum nhìn có vẻ lèo tèo chứ bác lên thử mấy chục cái group chụp phim, mỗi ngày trăm ảnh, chục ngàn members.

ở việt nam mấy năm nay film ổn mà; phát triển quá mạnh luôn; mạnh hơn nhiều hồi 10 năm trước anh em tụ tập trên box này của vnphoto. có điều giờ forum anh em ít chơi; chủ yếu lên facebook

:( vẫn thích lên forums ngắm ảnh của các bác hơn, các bạn trẻ bây h chụp films nhiều nhưng nó ko có hồn, nó ko thỏa mãn đc cái thú ngắm của em.

Quote Được gửi bởi kuchiro_kk View Post
    :( vẫn thích lên forums ngắm ảnh của các bác hơn, các bạn trẻ bây h chụp films nhiều nhưng nó ko có hồn, nó ko thỏa mãn đc cái thú ngắm của em.
    Đồng ý hoàn toàn với bác! Mình cũng trong các group chụp film trên facebook ... Nhưng nói thật mình không cảm được!!!
    Không biết tại sao, có lẽ mình đã già!!!

Quote Được gửi bởi namthang View Post
    Đồng ý hoàn toàn với bác! Mình cũng trong các group chụp film trên facebook ... Nhưng nói thật mình không cảm được!!!
    Không biết tại sao, có lẽ mình đã già!!!
    bác cho hỏi cách up hình lên diễn đàn với , lâu em quên mất tiêu rồi , up 2 ảnh mà không thấy hiện , em cảm ơn

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng