Trang 4 / 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 621

Chủ đề: Polaroids Multi medium format và Large format

nếu em có một trong những máy trên đây thì em cũng chỉ là mua trên eBay rồi từ bên đó về VN thôi ạ. Tuy nhiên quy trình convert sang 120 có vẻ khó khăn và em chắc rằng thiếu đồ nghề tại VN (trục film, rồi phần che sáng thừa) Em đọc qua sách của bác flyingmagician đưa cho thấy thiếu hơi nhiều thứ ko có ở VN.

Nếu bác có thừa thật em sẽ nhờ bạn em bên đó nhận giúp và mang về VN hộ em

Nhân tiện, con Land Camera - Automactic 210 bằng nhựa trên của em ko thể làm gì được ạ? Hôm qua em lúi húi tháo nó ra mà vẫn mông lung quá
    Chữ ký vi phạm nội quy : QC trái phép

Mấy cái này thì để trưng bày thôi vì phim vẫn còn được bán nhưng đắt khoảng $15.00 một pack 10 ảnh nhưng vì lens nhựa, pin vận hành máy khó tìm nên chỉ có ít người chơi Polaroid lomography xài thôi, chỉ có 3 models số 180, 190 và 195 có lens tốt người ta còn mua đến $200.00 3cái này hoàn toàn manual không dùng pin.
    Nếu có người mang về tôi sẽ tặng cho bạn một cái còn nguyên hộp da, flash và instruction để bạn có thể nghịch và chế thành 120 roll film camera hoặc 4x5 LF.

Em cảm ơn bác Maison nhiều, thật tình em cũng ko dám mua trên ebay vì ship về đắt mà lại rủi ro. Nên em cũng đang đọi xem có ai sắp về VN thì nhờ cầm về hộ. Em thấy một chiếc Pla 800, 900 khoảng 10$ thôi nhưng ship về mất tới 60-70$ lận.. :(

ước gì có một em Holga

Kokoro đã nhận được thư báo hàng về rồi, hy vọng không bị thiệt hại gì. Các bạn có thể xem cái máy của ZARG và cho biết ưu khuyết để anh em mình có thể cải tiến và làm cho hoàn hảo thêm.
    Nếu thích các bạn có thể góp chung với nhau và có thể bỏ 3 cái polaroids trong một hộp Large flat rate box khoảng $60.00 cước phí thì giá thành sẽ không đắt mấy

Vâng, cảm ơn bác. Em cũng khoái mấy tấm ảnh chụp bằng máy đã Mode lại, góc quá rộng mà lại không méo. Có lẽ em sẽ đầu tư nghiên cứu vụ này, chờ máy về đã.
    http://flickr.com/thohaong
    Xin lỗi em chỉ chụp máy Film

Chào bác Maison, đọc topic này tôi thấy hay quá, hiện tôi có 1 con 95b nhưng không biết biến nó thành 4x5 thế nào. Xin bác tư vấn hay chỉ bảo giúp tôi ạ.

Máy 95b có hai đợt, đợt 1 không thuận tiện để convert thành 4x5, đợt 2 thì có thể làm được vì cái lens catcher đời mới. Nếu muốn thì bạn phải có cái đợt 2 và phải chuẩn bị trước các dụng cụ như khoan cưa sắt rivets và phải có thể uốn được hai cái miếng film-holder brackets. Nhìn những cái hình ở trang trước để nghiên cứu trước đi khi các bạn sẵn sàng tôi sẽ hướng dẫn

Em thì không biết đợt 1 và 2 khác nhau chỗ nào. Tuy nhiên cái của em có màu da vàng chạch như hình bác post minh họa. Theo em thì cái len nhỏ xíu kia chắc chất lượng không cao. Ý bác nói len catcher là cái len holder để gắn cái len khác ạ? Em sẵn sàng theo hướng dẫn của bác rồi, mong bác chỉ dẫn cho, không dám làm phiền và tốn thời giờ của bác, cho nên xin bác cứ rảnh thì chỉ là được ạ. Rất cảm ơn!

Sẽ có một số bạn thích convert các loại máy này thành máy phim thường cho nên trong thời gian tới tôi sẽ nói thêm về vấn đề này. Cái lens catcher là cái bracket ở trên cái rail để khi anh kéo cái bed ( gồm có lens và bellow ) ra nó sẽ lock không cho cái lens và bellow di động làm sai vị trí, nó có 2 con vít và 2 cái rivets giử nó dính với cái rail. Khi convert ta phải khoan 2 cái rivets này và di chuyển cái lens catcher tới vị trí mới. 95b đợt 1 không di chuyển được.

À thì ra, để em về xem lại chính xác cái máy coi có thể làm như bác nói được không. Em thì khoái dùng 120 và 45, nên nếu convert được thì hay lắm.

Trang 4 / 63 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454 ... Cuối cùngCuối cùng