Trang 3 / 30 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 295

Chủ đề: Topic dành cho Large Format Cameras

Oái, phê lòi.... chết mất thôi. Iem đang quay về con đường film truyền thống gặp cái này nó vật iem. Hix hix.

@ bác kakalot nhìn cool nhỉ, biết bác từ ngày ttvnol giờ mới thấy mặt.
    Tiếng Việt có dấu, không dị dạng kiểu teen, không tán gẫu ngoài chủ đề. TKS!

sau topic "lang thang với MF" thì chuẩn bị làm topic "ngồi bếp với LF" thôi :D

Quote Được gửi bởi nhiemtl View Post
    thực ra thì theo em chơi LF về mặt thiết bị cũng có thể khá rẻ. $1000 như bác LeiHas là đồ xịn rồi )

Em thấy dùng Crown Graflex nhẹ mà rẻ. Mang đi mang lại cũng tiện. Chứ Sinar P thì chỉ để trong nhà kho được thôi ạ )

Đây là cái ảnh em test máy Speed Graphic đời 1943, lens Kodak Anastigmat 6 3/8 f/4.5 tổng cộng $200. film TMAX 100, 80cents/sheet. Tráng bằng Sprint (em cũng chả biết bao tiền nhưng chắc rẻ). Theo em thì màu sắc, sharpness cũng không đến nỗi tệ.

Ẹc ẹc~ Con này mà bác kêu nhẹ ..~__~.. chắc bác phải khỏe lắm ý nhể ....Keke!!!!!

Topic của bác chủ lại làm em rực hết cả người rùi......sẽ cố gắng chạy theo học hỏi các bác.... dàn máy, lens LF của em chưa mọt lần được sử dụng...hic hic!!

Quote Được gửi bởi ducvietcd View Post
    Ẹc ẹc~ Con này mà bác kêu nhẹ ..~__~.. chắc bác phải khỏe lắm ý nhể ....Keke!!!!!

Topic của bác chủ lại làm em rực hết cả người rùi......sẽ cố gắng chạy theo học hỏi các bác.... dàn máy, lens LF của em chưa mọt lần được sử dụng...hic hic!!
    Em chả hiểu bác bảo thế nào mới nhẹ nữa . Crown Graflex 4x5 khoảng 2kg, Linhof 4x5 khoảng 2.6 kg, Wista cũng tầm đó, đấy là chưa kể Sinar 4x5 khoảng 7kg, nếu 8x10 thì khoảng 15 kg. Bác hỏi bạn Kakalot thì biết. Bạn ý khỏe lắm

Các bác cho em hỏi tí là cái Graflex 120 Roll Holder của em nó là 5.5x6.5.... mà sao cái bộ số đếm nó lên đến tận 20. như thế nó như thế nào các bác nhể

Quote Được gửi bởi LeiHas View Post
    Đề nghị chúng ta offline large format đi
    bác làm em hình dung ra một đoàn làm phim hoành tráng với các thiết bị cồng kềnh, còn thêm vào cái điệp khúc "anh ơi nhanh lên, em chịu hết nổi rồi" của model thỉnh thoảng lại vang lên giữa cánh đồng cỏ lau, ha ha

My gears:samsung Omnia 5mpx + Mớ súng từ 16 tới 500

Em có một tấm ảnh còi

Chụp ở Boston Public Garden, tầm 6 giờ chiều. Khẩu độ 32, tốc độ 1 giây.

Linhof 4x5, Schneider Symmar 210mm f/5.6 APO, Fuji Provia 100F, Epson V700 flatbed scanner
    Tuấn Nờ Mờ

úi trời ơi ! em hít phải cái hơi LF thui mà cũng thèm muốn chơi quá như mà sợ dính vào nó vật ! em dính và MF là bị vật chết rùi

Quote Được gửi bởi heobmt View Post
    bác làm em hình dung ra một đoàn làm phim hoành tráng với các thiết bị cồng kềnh, còn thêm vào cái điệp khúc "anh ơi nhanh lên, em chịu hết nổi rồi" của model thỉnh thoảng lại vang lên giữa cánh đồng cỏ lau, ha ha
    Bác nói chí phải...^__^... Công đoạn lấy nét của bác Nhiếp ảnh gia cũng đủ làm mẫu mòn mỏi ...... ..

chưa nói đến chuyện cả buổi đi off mỗi bác chắc chụp 1-2 cuộn, tính ra được hơn chục kiểu ảnh...hehe! Tốn kém đủ đường... em tính trung bình cứ 10 ngàn một phát bấm.....mà chính thế lại cang lam người chụp phải cực kỳ cầu kỳ, cận thận mới dám bắt 1 phát...Em nhiệt liệt ủng hộ...Mừ ở HN có tổ chức thì chắc được vài mống chưa đủ 10 đầu ngón tay....@__@....
    Được sửa bởi ducvietcd lúc 09:05 PM ngày 30-10-2008

Quote Được gửi bởi tuannm View Post
    Em có một tấm ảnh còi

Chụp ở Boston Public Garden, tầm 6 giờ chiều. Khẩu độ 32, tốc độ 1 giây.

Linhof 4x5, Schneider Symmar 210mm f/5.6 APO, Fuji Provia 100F, Epson V700 flatbed scanner
    Linhof.... con này có phải là con ĐÌNH ĐÁM thời ngày xưa, là sự kết hợp của 6-7 nước cùng hợp tác sản xuất đúng ko bác ?

Trang 3 / 30 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng