Trang 7 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 70

Chủ đề: Tổng hợp những địa điểm chụp ảnh ở Hà Nội

em thấy mùa này có hoa sưa rồi đấy ở đường Hoàng hoa thám, công viên bách thảo, nếu ko thì ở bờ hồ cũng có mấy cây. màu trắng muốt nhìn phê lắm 8-} nhưng thời tiết cứ ẩm ương thế này thì chả muốn chụp tẹo nào :-<

cho em xin đóng góp

- KĐT Việt Hưng nhiều chỗ chụp rất đẹp và ngay khu liền kề Làng vincom mới xây ..về đêm lung linh lắm ạ

Muốn chụp ảnh chim chóc, động vật hoang dã thì ở đâu quanh HN (trong bán kính 50-100 km) các bác nhỉ?

nhiều địa điểm quá, muốn được giao lưu ghê..

Vườn bách thú cụ ơi )

Chụp chim từ ở nhà lấy gường rồi... cũng đc.

cuối năm sông Hồng cạn em xin đc dẫn các bác băng qua sông sang bên bãi giữa chụp )
    450D, 18-55IS, GRIP MK, 50f1.8, Flash Yongnuo 460II, Flash National cùi, trigger CTR-301P

Tình hình là mai em tính chụp ở đây :

Mà nó cấm ko cho chụp hả các cụ...chết em >"< , cụ nào tư vấn cho e với :(

Các bác cho em hỏi vụ chụp ảnh trong Hoàng Thành Thăng Long. Em không thấy biển cấm quay phim chụp ảnh, cũng không thấy Quy định chụp ảnh phải mất phí, nhưng tại sao lần nào em cầm máy ảnh to vào mấy ông bảo vệ cứ đòi tiền là sao nhỉ.
    Lần đầu tiên em vào là cách đây 2 tuần, tầm 4h chiều, mấy ông bảo vệ thấy em đeo túi máy ảnh thì bảo "hết giờ rồi, nếu vào chụp ảnh thì vào rồi tí ra bồi dưỡng cho 2 chú 1 tí", em quay xe đi ra luôn, cảm giác y như lúc đi Sầm Sơn chụp ảnh cái gì là bị đòi tiền cái đó.
    Hôm nay em lại vào tầm 3h30 chiều, vẫn cầm túi máy ảnh, ông ý hỏi em "Vào chụp ảnh ah ?" em bảo không, cháu vào chơi thôi, thế là ông ấy bảo "Nếu chụp ảnh thì phải nộp tiền đấy" em kệ, cứ đi vào vì em thấy người nước ngoài họ đi vào ai cũng cầm máy ảnh to mà có thấy các ông ấy hỏi han gì chuyện tiền nong đâu. Vào đến bãi cỏ em lôi máy ra chụp được 3 kiểu thế là ông ấy đạp xe ra đòi tiền em mới ghê, ông ấy bảo "Chụp ảnh thì phải nộp tiền" em ghét quá bảo "Cháu chả thấy biển cấm quay phim chụp ảnh, vào cổng cũng không thấy có biển ghi quy định chụp ảnh phải nộp phí" rồi ông ấy rút trong ví ra cái vé ghi lệ phí chụp ảnh 200k, có con dấu đỏ đỏ, em cũng chả thèm nhìn, ông ấy quát "thế nộp tiền hay là đi ra ?" em đi ra luôn, xuống Văn Miếu chụp ảnh.
    Bao nhiêu lần em cầm máy ảnh compact, máy điện thoại chụp chán chê chả sao, cứ cầm máy to vào là mấy ông lại đòi tiền. Có bác nào đã dính phốt này chưa ? Và các bác cho em hỏi luôn là vào trong Hoàng Thành có cái khoản mất tiền khi cầm máy to vào không ? để lần sau em còn cãi với mấy lão bảo vệ.

thêm 1 khu nữa cho các bác muốn chụp style bụi bặm ...là ga tàu trên dốc lã ..bên gia lâm...có bãi container người ta bỏ ở đó vào chụp thoải mái
    Canon 550D - Fix 50-1.8 - Kit 18-55
    yh : summerboy_9x_tn

Trang 7 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567