Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 25

Chủ đề: 1 phát hiện lý thú trong photoshop

Thumbs up 1 phát hiện lý thú trong photoshop

Trong photoshop các bạn nhấn vào File Browser ( có hình minh hoạ nhưng ko biết cách đưa lên ) bên trái phần Folder các bạn chỉ vào thư mục hình trên máy , xong click vào hình nào bất kỳ . Bên trái mục Metadata sẽ hiện ra những thông số chụp máy của hãng nào ..model gì ..ngày giờ chụp ..để tốc độ , khẩu độ bao nhieu ...white balance ..v..v . Thậm chí đã dùng software nào để xử lý .
    Điều này cũng cần thiết cho các dân prồ muốn check lại những thông số chụp
    của những tấm nào kô vừa ý để lấy kinh ngiện lần sau . Và cho cả những người mới yêu thích nhiếp ảnh muốn biết máy nào chụp đẹp , họ ...đã chụp tấm đó như thế nào ... Vậy mới gọi là hình KỸ THUẬT SỐ .

Tưởng cái gì bác ơi. Đâu cứ dân prồ, dân thường chơi ảnh số cũng phải xem lại EXIF suốt ấy mà.
    Lâm Dân

Tưởng bác phát hiện đc gì! Xem cái tit tò mò quá! cái bac nói em nghĩ chắc ai cũng biết hết rồi!

Bác làm m tick vô đây mà hồi hộp cả người

Việc này có thể nhiều người biết nhưng cũng có bạn chưa biết. Cố lên bác ạ! có phát hiện gì mới thì cũng nên chia sẻ với anh em. Tuy nhiên đừng giật cái tít như báo chí thế nghe nó tò mò lắm! Vài lời góp ý thôi, hoan hô tinh thần đóng góp

tại vì có người đố nên tôi nghĩ cũng có người chưa biết
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=20145

Quote Được gửi bởi kimhai View Post
    tại vì có người đố nên tôi nghĩ cũng có người chưa biết
    http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=20145
    người ta đố , họ xóa hết exif rồi bác tìm bằng trời.
    bác gật cái title ghê quá. làm em vào xem xém lọt ghế
    Biển nỗi nhớ và em

Tuy mới tham gia diễn đàn nhưng với nhiếp ảnh thì mình đã gắn bó với nó gần 20 năm rồi các Bác ạ , và hiện tại nó vẫn là cần câu cơm của em đấy các bác .
    Đọc tất cả những câu hỏi liên quan đến ... cố vấn mua máy hiệu này ...hiệu nọ , ống kính này ..ống kính nọ .. chụp thế này ..thế nọ trong diễn đàn . Em xin góp ý thêm cho tất cả .
    Em có anh bạn cũng trong nghề hay gặp và nói chuyện mỗi ngày tại Lab trong khi chờ lấy hình . Y vừa mua 1 con d80 + ống kính này nọ trên $1000 . Hình ra xấu quắc . Y hỏi em tại sao ??? Em trả lời ... anh có biết giờ gần 2 giờ rồi mà nó ( người thợ chỗ làm hình ) chưa đươc ăn cơm ko ? có biết nó mới làm cái nghề này 6 tháng ko ? có biết trước nó làm ruộng ở dưới quê ko ?? các Bác nghĩ sao khi bỏ ra trên ngàn $ mua máy rồi cuối cùng lại để cho 1 người ko trong nghề làm hình cho mình ? và điều này là có thật với 1 số anh em trong nghề và tất cả các Lab tại Sài Gòn này ...Em còn lạ gì .
    Vậy vấn đề là thế này .. hình em chụp tự em photoshop và khi ra Lab là xuất thẳng ko qua thợ .. có 1 số Lab hay hỏi là xuất thẳng luôn phải ko ? thế đó . Em biết cũng có 1 số dân trong nghề cũng làm như vậy nhưng 1 số thì ko . Em góp ý cho số này và số người hỏi trong diễn đàn này về cố vấn mua máy này ..máy kia ...vv.Thế nhé.

Quote Được gửi bởi kimhai View Post
    Tuy mới tham gia diễn đàn nhưng với nhiếp ảnh thì mình đã gắn bó với nó gần 20 năm rồi các Bác ạ , và hiện tại nó vẫn là cần câu cơm của em đấy các bác .
    Đọc tất cả những câu hỏi liên quan đến ... cố vấn mua máy hiệu này ...hiệu nọ , ống kính này ..ống kính nọ .. chụp thế này ..thế nọ trong diễn đàn . Em xin góp ý thêm cho tất cả .
    Em có anh bạn cũng trong nghề hay gặp và nói chuyện mỗi ngày tại Lab trong khi chờ lấy hình . Y vừa mua 1 con d80 + ống kính này nọ trên $1000 . Hình ra xấu quắc . Y hỏi em tại sao ??? Em trả lời ... anh có biết giờ gần 2 giờ rồi mà nó ( người thợ chỗ làm hình ) chưa đươc ăn cơm ko ? có biết nó mới làm cái nghề này 6 tháng ko ? có biết trước nó làm ruộng ở dưới quê ko ?? các Bác nghĩ sao khi bỏ ra trên ngàn $ mua máy rồi cuối cùng lại để cho 1 người ko trong nghề làm hình cho mình ? và điều này là có thật với 1 số anh em trong nghề và tất cả các Lab tại Sài Gòn này ...Em còn lạ gì .
    Vậy vấn đề là thế này .. hình em chụp tự em photoshop và khi ra Lab là xuất thẳng ko qua thợ .. có 1 số Lab hay hỏi là xuất thẳng luôn phải ko ? thế đó . Em biết cũng có 1 số dân trong nghề cũng làm như vậy nhưng 1 số thì ko . Em góp ý cho số này và số người hỏi trong diễn đàn này về cố vấn mua máy này ..máy kia ...vv.Thế nhé.
    Thật tình là em không hiểu bác đang nói về vấn đề gì?
    Nokia 6120 classic 2.0Mp

có thể mình già rồi hơi lẩm cẩm . ý mình là hãy tự làm hình của mình rồi đi rọi và dặn thợ ko chỉnh màu . cứ xuất thẳng . bạn oabel chưa làm thế bao giờ à ? thôi mình out đi làm hình đây . chào các bác nhé.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng