Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: Zoom Trong Máy Lens Tele Canon EFs 55-250mm ....

Em cũng quyết tâm đưa DSLR của mình bằng được với P&S cho nên em vừa bán nhà đi mua chú này về:

Hơn đứt bác gì Sigma ở trên nhé
    Chỉ có điều lắp không khéo thì máy ảnh rơi tọt luôn vào trong ống kính khéo không lấy ra được

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    Cảm ơn các bác quan tâm và chỉ giáp cho thằng em gà mờ này.
    Vậy tính ra tiêu cự xa nhất của EFs 55-250 trên KissF chỉ là 400mm vậy còn thua tiêu cự xa nhất của S5 IS (432mm) và các loại khác như Sony H9 (484mm) / Panasonic FZ 18...
    Tất nhiên em hiểu là ở tiêu cự xa thì S5 IS chắc kg thể cho hình đẹp và nét như của DSLR, nhưng đúng ra với ưu thế là ống kính rời và chuyên nghiệp hơn thì các dòng DSLR phải có tiêu cự xa hơn mấy cái P&S chứ... đằng này thì ngược lại, thiệt khó hiểu quá ????
    Vậy túm lại nếu tính độ xa của zoom và tiêu cự thì hầu hết các lens tele đều thua mấy chú P&S siêu zoom như Canon S5 IS / Panasonic FZ 18 hay Sony H9... tuy chất lượng ảnh ở DSLR sẽ tốt hơn, có phải vậy kg hả các bác ?
    Nếu đúng thế thì chắc em phải xem lại cái vụ mua ống tele này, vì trước đến giờ em cứ tưởng là các ống tele của DSLR sẽ có tiêu cự và zoom xa hơn mấy cái P&S....
    Tiếp tục mong nhận được ý kiến đóng góp và chỉ dẫn của các bác cho thằng em mới tập tễnh chơi DSLR này với...
    Được sửa bởi dbp lúc 11:40 PM ngày 19-12-2008

Quote Được gửi bởi dbp View Post
    Em cũng quyết tâm đưa DSLR của mình bằng được với P&S cho nên em vừa bán nhà đi mua chú này về:

Hơn đứt bác gì Sigma ở trên nhé
    Chỉ có điều lắp không khéo thì máy ảnh rơi tọt luôn vào trong ống kính khéo không lấy ra được
    Đới bác chủ làm luôn quả này đi đỡ phải lăn tăn là ko đủ tele nhé
    Zoom 12x của S5IS phải gọi bằng gì nhỉ hi hi

À quên, ống này là prime chứ không zoom được như P&S. Sao Canon nó không chịu làm ống EF 18-1200mm IS nhỉ? Nếu được thế thì DSLR sẽ chẳng bao giờ lo kém P&S.

Quote Được gửi bởi tuannam911 View Post
    Các bác lão thành làm ơn cho hỏi địa chỉ mua Lens EFS 55-250 IS tại Hà nội giúp em với. Xuống chỗ bác Huân (Giang Duy Đạt) rồi mà cũng không có. Gửi người quen ở Sing mua hộ thì sợ nhầm loại và không biết bảo hành như thế nào? Mua trên E Bay thì chưa có thẻ Credit nên cũng bó tay. Quả là em này khó tìm thật.
    Cảm ơn các bác giúp đỡ.
    Chả hiểu cái lens này ở Việt Nam sao hiếm thế, em phải lùng mua bên Malaysia đó các bác.... Bên Malaysia bán trong Low Yat Plaza quá trời, cửa hàng nào cũng có, giá tầm khoảng 300 USD (bảo hành toàn cầu).
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi dbp View Post
    À quên, ống này là prime chứ không zoom được như P&S. Sao Canon nó không chịu làm ống EF 18-1200mm IS nhỉ? Nếu được thế thì DSLR sẽ chẳng bao giờ lo kém P&S.
    Ống này mà làm ra chắc chỉ bán được vài cái...hi...
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Bác nào muốn mua contact với mình, Tết về lấy chút tiền tiêu xài, xin các bác ít tiền công đi lại thôi. Mình ở HN nhé.

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123