Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 26

Chủ đề: Người sửa máy ảnh trứ danh

Tôi đã nói là Phạm Thê một thời đã qua mà . . . bây giờ rất nhiều chỗ sữa máy ảnh, đâu nhất thiết là Phạm Thê.

nhà các bác nói các khiếm khuyết của hiệu ảnh Phạm Thê cũng có phần đúng nhưng các bác cũng nên nhìn lại một tí. Hãng Nikon có lẽ không nhầm đâu. Nếu đem lên soi thì mẫu thuốc tiêm cho các bác khi bệnh chưa hẳn đã không có vi trùng!!! Focus thế này thì để máy tủ bảo quản là an tâm nhất.

Phạm Thê nhờ cái thương hiệu và cái mác Nikon mà hốt tiền.
    Đúng là trong đó có thợ giỏi nên m71i được Nikon chọn nhưng chẳng biết ai giỏi cả :( .Mình lâu lâu cần ghé toàn gặp thợ gà ( chắc giống siêu thị bán chỗ ngồi quá , còn gà hơn ở ngoài, mà giá thì cứ gấp đôi). Nên ghé sửa 2 lần ( quay lại thêm 2 lần là 4l vì lần nào sửa xong cũng còn lỗi).
    Hic nhớ lần đầu hồi còn chơi máy cơ - nó bị lỗi lâu lâu nhảy sai tốc độ ( set 125 mà lâu lâu xuống 30) tốn mất 150k. Sửa xong Ok lắm chụp 100 phát ko nghe phát nào tốc độ rớt xuống hết.Về chơi thử thấy ngon, ai dè chụp hư hết 2/3c film do.. tốc độ ko nhảy xuống mà giờ nhảy lên nên hơn 20t bị ăn đèn có 1/2 -1/4 => ớn lạnh mai là chụp thử chứ chưa đem đi chụp đám.Đem ra đó sử lại Ok hết.Về chụp thử 1c hết.Tuần sau đi chụp đám SN bị lại nhưng ít hơn hư có 5-6t ==> chạy luôn.Hỏi thăm người ta chỉ lại chỗ tuấn đèn sửa mất có 30k hết sạch bệnh luôn.
    Lần sau chùi và sửa OK.Ko biết OK bị ẩm hay sao mà AF còn nhưng cơi máy DT film thì nó lại ko nhận bên phần khẩu độ.Đem ra PT sẵn 1 công 2 chuyện vừa chùi vừa sửa.Chui xong hết mốc nhưng cái AF die luôn...Đem ra thì giải thích gì gì mạch mình hư nên nó mới mất đồng bô - nên nó hư rùi.hic trong khi ở nhà thì lúc ấy n1o vẫn ngo ngoe đủ điềy đấy chứ => chán ko bao giờ ghé đó nữa.( Hic tại lần đó ko biết chỗ A.tuấn đèn dọn đâu mất rùi, từ tỉnh lên SG sửa có bi nhiêu ko chẳng lẽ sách về).

Vậy rốt cuộc nhờ các bác cho một danh sách các điểm sửa máy ảnh có uy tín ở SG để các bạn biết với nè. Em chỉ biết mỗi Phạm Thế:
    1. Phạm Thế - 11 Lê Công Kiều, Q.1, (08) 39290650
    2. ...

.::BKGroup::.

ak. Phạm Thê e không dám vào đâu. Vào bao giờ giá cũng từ 400-500k trở lên. Mắc kinh khủng.
    Sửa còn có 1 chỗ nữa là bác Tấn, nhà trong hẻm đối diện coop mart trên đường Trần Hưng Đạo, giá cả thoải mái hơn nhiều.

bổ sung thêm 1 bác sửa máy ảnh ở Sài Gòn cũng tốt nè : chú Ánh , tiệm sửa máy ảnh số 120 Lê Thị Hồng Gấm , Q1 , Tp.HCM .
    Dây là hợp tác xã nhiếp ảnh lưu động , tới nơi thấy bên tay phải trong cửa hàng có 1 chú già già ngồi là ổng đó

Sao lại gọi là "phục trang" máy ảnh cổ nhỉ???
    Cần bán xxxxxxxxxxxxxx - rao bán không đúng quy định -

Quote Được gửi bởi ducdenthui View Post
    Chủ quan em cho là hên xui, tùy tâm của thợ. Phạm Thê thì có lần em đến sửa ống kính Tamron bị kẹt focus ở khẩu 11 trở xuống tốn hết 500K, xài được có 1 tháng sau hư y chang lỗi cũ, đem đi sửa chỗ khác người ta bảo dây mạch bị đứt mà sao không thay lại đem nối , sửa ở đâu mà kỳ vậy, thôi thì em cười ruồi, cuộc sống nhiều màu sắc mà .....Ngoài ra , trong lúc giao cái len Tamron thì thấy ông thợ nọ thò cái tampon vô ngóay ngoáy sensor máy 5D xong ổng đem ra ngoài đường giơ lên trời ngó ngó rồi đem vô bảo là sạch rồi, em lạnh sống lưng quá, may mà mỗi lần vệ sinh máy móc gì cũng đều đem ra Canon Trần Hưng Đạo gặp anh Thắng cho nó lành....hehehehe
    Trời, cứ Tamron với Tampon loạn lên. Hóa ra máy ảnh nó cũng phải dùng tampon, ghê gớm thật. Các bác nhà mình đúng là chúa tìm tòi, tận dụng đủ thứ.
    Rồi đến khi các hãng có dịch vụ bảo hành chính thức tại VN thì các hàng sửa máy chỉ dành cho máy cơ cũ thôi, còn máy digital muốn an tâm thì cứ giao cho hãng. Nhưng giá bảo dưỡng chính hãng cũng toàn tiền đô cả.
    =====================

đang tính ghé đó sửa mà nghe nói vậy ghê quá,!!!!

Xin lỗi chú Phạm Thê trướctrong bài viết này từ "Phạm Thê" không có ý ám chỉ chú mà nói về thương hiệu chú đã gây dựng.
    Cùng toàn anh em trong giới
    Mình có 2 chú máy kỷ niệm: 1 chú là MINOLTA Dynax 505i và 1 chú là PRAKTICA B100.
    Mang 2 chú đây ra Phạm Thê, các bác thợ ngắm nghía một hồi rồi phán: Giờ này chỉ mấy ông khùng mới chơi PRAKTICA- Đúng, có thể mình khùng! nhưng về nguyên tắc mua - bán, anh có sửa hay không sửa, đó là quyền tự do của anh - còn xúc phạm người khác là vô đạo đức!
    Chú Minolta thì bác thợ ngồi trong cùng xem xét hí hoáy một hồi, phán: 450k là thì để lại 4 ngày, không thì thôi. Buột miệng, mình hỏi "Vậy chứ máy này bán, liệu được bao nhiêu?" Bác ấy phán "hoạt động ngon lành thì tôi lấy giúp anh giá 400k" - Vâng, lấy giúp nhá! Còn không giúp thì sao nhỉ?!
    Cuối cùng nhờ anh em trong "saigonphoto" chỉ, mình ra chú Ánh (trong forum này có nói về chú) cái B100, sau 1 ngày chú ấy làm ngon lành mà giá có 50k + 1 điếu thuốc CON MÈO thôi. Điều cần nói thêm là chú Anh không bóng gió mình là THẰNG KHÙNG, anh chị em ạ.
    MINOLTA mình mang cho anh CHÂU GIANG SƠN sửa, có hơi lâu - khoảng 1 tuần thì nhận lại với giá 350k và KHÔNG THÊM ĐIẾU THUỐC NÀO.
    Đọc được những dòng này, mong anh em thợ của Phạm Thê xem xét lại những gì mình đã phát biểu.
    Đọc những dòng này, mong chú Phạm Thê xem lại cung cách phục vụ của anh em. Không nên để những câu nói không đâu làm tổn hại thương hiệu một thời của mình.

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng