Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Cái gai ?

Lightbulb Cái gai ?

Hôm nay buồn quá , cũng chẳng có cảm xúc gì đặt biệt . Sống có bao lâu đâu mà bực tức nhiều , ghen tị cho nhiều để cuối cùng quên mất cái hạnh phúc mà mình đang có??

Dụng cụ: Sony Cybershot 7.2 , ACDSEE Editor . Máy của em bị nước bắn vào hư lense , hix nghèo còn gặp cái eo nên bữa giờ cứ cầm Cybershot đi chụp linh tinh , các bác xem thì góp ý cho em với nhen . Em thấy tấm này contrast chưa tốt lắm do chỗ đó góc khuất quá :(

em muốn chụp xóa phông và dof mỏng như bác . bán hướng dẫn cho em với bằng chính ảnh và máy của bác nhá > em cám ơn nhiều ... à quên ảnh bác đẹp lắm

Àh cũng đơn giản , thao tác không có gì phức tạp đâu bạn àh . Bạn chỉnh ISO trong máy manual cho phù hợp với ánh sáng [lúc bạn chụp đó] , bật chế độ Macro lên [ trong Sony Cybershoot thì nó có biểu tượng cái hoa bé bé đó] , tắt Flash đi. Khi chụp bác đừng chụp chính diện , lấy góc lệch đi một chút [tùy trường hợp nữa]... Và lưu ý cố gắng đừng run tay là có tấm hình tương đối rồi ^^ . Tuy máy ko xịn nhưng KTS 7.2 > Megapixels là chụp chơi cho vui cũng giải trí được oài đó ^^