Trang 67 / 69 Đầu tiênĐầu tiên ... 17576566676869 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 661 đến 670 / 686

Chủ đề: Các máy Rolleiflex TLR

Hix, lâu lắm không có thời gian cho nhiếp ảnh mà em bỗng hứng lên tìm hiểu về mấy cái vụ này.

Hồi trước e đọc rất nhiều bài về rollei trong diễn đàn mình và cảm thấy rất khâm phục kiến thức của các bác trên diễn đàn mình.

đợt trước e có mua đc 1 máy rolleicord, cũng hơn 1 năm rồi, nhưng số lần chụp đc bằng nó chỉ khoảng 10 lần thôi ah, vì ko có phim :((

Hôm nay tự nhiên e mò được ra có bải viết về cách chế lõi phim để lắp vừa phim 135mm. (dựa theo rolleikin)

Nên e xin mạn phép nhờ các bác cao thủ, có bác nào đã chế món này chưa ah, nếu có thì nhờ bác cho e xin 1 chút kinh nghiệm hoặc hướng dẫn..., nhất là cái khoản tua phim sao cho chuẩn, có cần làm cái gì để lấy nét đúng vào phim ko (e sợ phim ko căng dc), hay có phải che view đi không, vì phim 135 không có giấy che nhưu phim 120...

(hay bác nào có bộ rolleikin có thể chụp ảnh chi tiết cho e xem có những gì không ah)

Chân thành cảm ơn các bác đã đọc bài.
    Được sửa bởi xuanthuyvu lúc 10:38 PM ngày 18-08-2012
    Nhiều máy lắm mà ko biết chụp

Xin chỉ giáo...E dang kiếm 1 con rolleiflex 3.5 hoặc 2.8...Đã kiếm rất nhiều diễn đàn nhưng đều rất ít...Bác nào có hoặc biết chỗ thì giúp e chỉ giúp em với...xin cảm ơn.

Quote Được gửi bởi anh1989 View Post
    Xin chỉ giáo...E dang kiếm 1 con rolleiflex 3.5 hoặc 2.8...Đã kiếm rất nhiều diễn đàn nhưng đều rất ít...Bác nào có hoặc biết chỗ thì giúp e chỉ giúp em với...xin cảm ơn.
    2 loại máy này đều đắt tiền nên ít có giao dịch. Bạn chịu khó sang tìm bên xomnhiepanh nhé.

Quote Được gửi bởi anh1989 View Post
    http://www.facebook.com/tuanngoc2708

Anh này đang bán 3.5F này.
    http://flickr.com/thohaong
    Xin lỗi em chỉ chụp máy Film

Cảm ơn bác anhdv và bác ZARG nhiều...E đã thắng dc em Rolleiflex f2.8C Xenotar. Chỉ có máy và 1 filter B&W. Giờ đang kiếm cái case để bảo vệ cho em nó. Bác nào có case và UV filter, hook, trap bay III thì giúp em với.

Hì hì...nhà cháu có em RolleiCord Va....chụp đã thấy đủ phê lắm rồi...chưa dám cầm Rolleiflex bao giờ cả

Xưa nay mình vẫn thèm một con 2.8F, bây giờ có người bạn chịu nhường lại với giá quá rẻ nên không thể bỏ qua được. Khổ nổi mình đang nghèo quá, lại phải lo nhịn ăn sắm rollei. Công nhận món thuốc rollei này gớm thật, không thấy thì thôi, thấy thì nhịn không được.
    "Il n'y a rien de plus subjectif que l'objectif." Doisneau.

Rollei đã mê là nghiện điên cuồng lắm, ác 1 cái là Rollei TLR máy nào cũng có ưu điểm, cũng có cái cá tính riêng, thiết kế riêng rất đáng yêu, ko con nào giống con nào, kể cả Rolleicord, cho nên hiếm bác nào chơi và mê rollei mà chỉ mua 1 chiếc...
    "Cameras don't take a picture, people do"

Quote Được gửi bởi Uyle View Post
    Xưa nay mình vẫn thèm một con 2.8F, bây giờ có người bạn chịu nhường lại với giá quá rẻ nên không thể bỏ qua được. Khổ nổi mình đang nghèo quá, lại phải lo nhịn ăn sắm rollei. Công nhận món thuốc rollei này gớm thật, không thấy thì thôi, thấy thì nhịn không được.
    Anh Uyle cứ lấy cho em đi haha

Quote Được gửi bởi Srono View Post
    Anh Uyle cứ lấy cho em đi haha
    Bạn đã có 2.8F rồi, phải kiếm tessar cơ. Chờ mình lấy máy về rồi đổi cái topic này thành "Khoe máy Rollei".
    "Il n'y a rien de plus subjectif que l'objectif." Doisneau.

Trang 67 / 69 Đầu tiênĐầu tiên ... 17576566676869 Cuối cùngCuối cùng