Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 51

Chủ đề: Tự ngẫm: Bệnh tương tư máy ảnh!

5 năm trước, ngày nào cũng lên Xóm xem thiên hạ bán đồ gì.
    3 năm trước, ngày nào cũng lên Xóm xem có ai mua đồ mình bán không.
    Bây giờ, ngày nào e cũng lên Xóm nhưng không để làm gì cả.
    Sau một vòng So-Ca-Pen-Ni giờ em lại về với duy nhất Pen và một ống 40lmt chụp cho con trai em thôi.

Ôi sao mà các bác nói trúng tâm trạng của e thế...giờ e vẩn còn say đây....có bác nào có thuốc chửa xin cho e một liều...mỗi ngày kg ghé vnphoto và box mua bán là kg chịu đc..mặc dù chưa có nhu cầu hay điều kiện chưa có nhưng vẫn cứ lang thang và mơ ước....ô hô ai tai...!

Nhiếp ảnh thật kỳ diệu các bác ah! nó làm nhiều người co tâm trạng giống nhau. Em cũng giống tâm trạng như mấy bác , thôi thì các bác đã nói hộ rồi, thanks các bác

- Ngày 2 tháng 6 năm 2011 - cái ngày đầu tiên ấy. Em nằn nì ông anh đi coi máy giúp em, vì sợ mình không tới mua thì người ta …mua mất. Hai ae ngồi ngóc mỏ từ 16h đến 18h30 người bán mới về nhà. Ông anh nói: “tao không vì mầy thì chẳng những tao không mua mà còn đá đít thằng đó rồi vì cái tội giờ dây thun”. Nhưng em nào có cảm giác gì với câu nói đó, vì cái sung sướng được cầm trên tay D90 + KIT 18-105, chạy như bay về shot phát đầu tiên cho thằng cháu ở Auto Mode lúc 18h48 phút cùng ngày. Bố của đứa cháu – cũng là ông anh khác hỏi: ”mày mua nhiêu?” – “18 triệu (ko nhớ rõ lắm)” – “mày bị khùng à”. Lại lần nữa câu nói đó chẳng thấm vào cơ thể em được, vì nó đang tê rần rần vì sướng mà…

- Sau cái “rần rần” đó thì 6 tháng sau, 105AIS đến. 105 AIS đo sáng với niềm tin với D90 phải nhượng bộ cho D300 với hỗ trợ đo sáng. Lại “rần rần” trong người. Sau cái “rần rần”, tới cái mất ăn mất ngủ và sau đó 16-85, 80-200, SB900 lũ lượt kéo nhau về.

- Tháng 10-2012, lại mất ăn mất ngủ sau khi chụp album cưới cho chính mình, lại phải lừa dối người yêu bấm gan bấm ruột sắm 24-70Nano. Không nhịn được nữa – chịu hết nổi rồi, đám cưới mình bớt phần hoành tráng vì cái 24-70 rồi em ợ.

- Vừa cưới xong, tháng 11-2012, thì phải gạt vợ em ngay, vì biết sau này cái gì cũng chung rồi mà nói “em đưa cho anh 40chai mua máy ảnh” thì có mà ăn đạn. Thế là lừa dối vợ lần đầu để làm liều để rước D700 về. Lần này thì quá “rần rần”. Quá đủ rồi còn gì nữa.

- Ai biết được chữ ngờ, cái ultra wide nó lại hành sốt, thế là 24-70, 80-200 đội nón ra đi nhường chỗ cho 16-35, 50, 85. Haizzz, thế giới bây giờ đã nằm trong tay rồi - nhưng con ART thì ko thấy đâu.

- Em đoán chừng cái con ART ấy nó nằm đâu đó trong Leica, Carl Zeiss hay Voigtländer gì gì đó.

Đây là cái hình em chụp từ cái ngày đầu tiên ấy

Quote Được gửi bởi theanhhw View Post
    Sau một vòng So-Ca-Pen-Ni giờ em lại về ........ chụp cho con trai em thôi.
    Theo em đây mới là "đỉnh của Art" nè
    Được sửa bởi son004474 lúc 10:59 AM ngày 07-02-2014
    "Chụp ảnh để có thêm bạn bè và gìn giữ khoảnh khắc yêu thương"

Đang xài máy cùi 400D, hiện tại mình cũng có dư 2-3tr (quỹ đen), tính nâng cấp body mà nhìn hình ra vẫn đẹp nên thôi (cố gắng dằng lòng dữ lắm). Tuy vậy mình thỉnh thoảng vẫn vào box mua bán vnphoto, tinhte, 5giay theo dõi giá máy.
    Vi phạm: Chữ ký quảng cáo

Quote Được gửi bởi hnadov View Post
    Đang xài máy cùi 400D, hiện tại mình cũng có dư 2-3tr (quỹ đen), tính nâng cấp body mà nhìn hình ra vẫn đẹp nên thôi (cố gắng dằng lòng dữ lắm). Tuy vậy mình thỉnh thoảng vẫn vào box mua bán vnphoto, tinhte, 5giay theo dõi giá máy.
    Bác có "quỹ đen" à? Thích thế :-)

Quote Được gửi bởi danhvo View Post
    Nếu bác có dằng lòng hoài thì còn mang bệnh trầm trọng hơn nữa. Tôi thì không muốn chửa hết bệnh này. Còn khi nào muốn hết bệnh thì duy nhật chỉ có một cách là móc con mắt đi thôi, hi hi...

Đến lúc nầy, máy ảnh với tôi chỉ như cây cọ vẽ… Khi cao hứng, tôi cầm cọ hí hoáy rất hăng say. Có lúc màu vẽ xuôi ngược thành tranh… Rất nhiều lúc dành để học hỏi, rút tỉa kinh nghiệm cho những lần chụp tới. Thời gian tương tư máy ảnh của tôi - chính là thời gian trước khi tôi mua máy ảnh…
    Được sửa bởi hoanghon75 lúc 01:00 AM ngày 02-04-2015

tương tự cho lắm vô,sau chỉ mong muốn có 1 đứa con nhỏ mà thôi

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng