Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 46 / 46

Chủ đề: Du lich Đại Nam có gì hay ????

Đầu tiên, em xin cảm ơn thông tin của các bác chủ topic và các bác đã post hình nhé, các bác còn hình nào thì post lên cho em xem với, mai mốt em đi cho đỡ mỏi chân.

Em xin phép chủ topic có chút ý kiến ạ. Bản thân em không thích tranh cãi, nhưng em thấy có mấy bác đi lạc chủ đề quá.

" Các bác nếu muốn bạn về Đại Nam thì qua tán ngẫu mà bàn, ở đây chỉ giới thiệu cho anh em có chỗ rộng rãi, đẹp đẽ, và ít ra là cũng rất đầy đủ ,lên rừng, xuống biển để anh em khỏi phải tốn công sức, quan trọng là tiền bạc mà còn săn được ảnh đẹp.Em nghĩ mục đích chỉ có vậy. Chúc vui!"

Trân trọng.
    Được sửa bởi phuongdukas lúc 02:37 PM ngày 28-07-2015

Mấy đứa bạn rủ mãi mà em lười không đi, nhưng nghe đâu có nhiều thú lạ lắm :D

Quote Được gửi bởi phuongdukas View Post
    Em xin phép chủ topic có chút ý kiến ạ. Bản thân em không thích tranh cãi, nhưng em thấy có mấy bác đi lạc chủ đề quá.

" Các bác nếu muốn bạn về Đại Nam thì qua tán ngẫu mà bàn, ở đây chỉ giới thiệu cho anh em có chỗ rộng rãi, đẹp đẽ, và ít ra là cũng rất đầy đủ ,lên rừng, xuống biển để anh em khỏi phải tốn công sức, quan trọng là tiền bạc mà còn săn được ảnh đẹp.Em nghĩ mục đích chỉ có vậy. Chúc vui!"

Trân trọng.
    Chào bác.
    Đây là box ảnh, lý ra tôi cũng không muốn post gì ngoài chuyện ảnh, nhưng vì cái chủ đề là “KDL Đại Nam có gì hay” nên tôi mới phải phản ứng, tôi nghĩ chẳng có gì lạc đề ở đây cả.
    Quote Được gửi bởi orion1707 View Post
    còn nói kiến trúc đó mang dáng dấp lịch sử Việt Nam thì chưa dám khẳng định" cái này phải nhờ bác Dương Trung Quốc"
    + đôi lời, có gì sai sẽ nhận và xin lỗi
    Dạ không cần tới bác Dương Trung Quốc hay những cây đa cây đề như KTS Hoàng Đạo Kính làm gì, một kẻ “văn dốt vũ dát” như em cũng thừa sức chứng minh cái chất Tàu nó chiếm đa số trong mấy công trình này

Quote Được gửi bởi longkonica View Post
    EM thấy các bác hơi hơi lạc đề rồi, trước tiên em xin các bác bình tĩnh, chúng ta không nên nói chuyện đúng sai j ở đây. tuy em không rõ lắm nhưng cũng biết được người đầu tư xây dựng KDL này cũng đã tìm hiểu rất nhiều về nền văn hoá cũng như các tại lliệu cổ để có thế xây dựng và tái tạo lại chính xác nhất nhữg công trình của dân tộc chúng ta.
    Bác đọc xuống bài dưới để hiểu thêm về sự “tìm hiểu rất nhiều về nền văn hóa” nhé
    Quote Được gửi bởi pmytrung View Post
    Chào các bác và kamelot

Em rất đồng ý với ý kiến của kamelot nhưng xét cho cũng Mr Dũng cũng còn đáng được trân trọng vì chất "Việt" trong "Hồn" của ông ta và hơn khối kẻ giàu có hơn ông ta nhiều chỉ biết lo cho cái bản thân họ mua máy bay, nhà lầu, xe hơi đắt tiền mà hưởng lạc ...
    dù gì đây cũng có một con người dám làm vì cộng đồng theo cá nhân em cũng đáng trân trọng lắm thay !!! Những kẻ sống chết mặc bay ... xã hội mình chả thiếu đâu các bác à
    Xin vài dòng mong các bác lượng thứ mong các bác cố mà ảnh ọt cho nó máu ... hôm nào tổ chức vài chuyến đi rừng với em nhé
    Kính chào bác Trung!
    Bác ở Đồng Nai, chắc bác cũng biết Mr Dũng mà, ổng đâu phải là từ lòng tốt gì đi xây công trình cho bà con hưởng thụ đâu, chẳng qua ổng kiếm tiền tỷ quá dễ ( cách kiếm tiền em không đề cập ở đây) thành công quá lớn quá nhanh dẫn đến chứng tâm thần phân liệt thể hoang tưởng dạng nhẹ, ổng tự cho là mình là người “cõi trên”, được “bề trên” cho đầu thai xuống cõi trần để thực hiện một công trình vĩ đại của cõi trên ( kiểu như giả thuyết cho là Kim Tự Tháp ở Ai Cập hay những pho tượng Moay ở đảo Phục Sinh là do người ngoài hành tinh xây dựng để đặt dấu ấn với trái đất), nên mới quyết tâm xây một công trình tốn kém như vậy, vì tiền là “bề trên” cho mà. Vợ ông đã 4-5 lần định ly dị, nhưng thương chồng thương con nên lại thôi ( Cần nói là Mr Dũng tính tình cũng rất hiền lành, nhưng ổng “tưng” quá bà ấy chịu không nổi).
    Mr Dũng không thiếu tiền để mời những KTS nổi tiếng am hiểu văn hóa, kiến trúc cổ VN để tư vấn hay thiết kế công trình, mà vì ổng nhất mực muốn xây công trình của “cõi trên” nên nó mới có những hình dáng “hổng giống ai” như vậy.
    Tất nhiên xây khu du lịch thì tốt hơn là bỏ tiền xây sân golf ( toàn bọn giàu vào) hay mua máy bay, du thuyền ( gia đình ổng hưởng), nhưng chẳng thà xây tượng thần tự Do, Đấu trường La Mã, hay điện Kremlin, Thiên An Môn rồi nói là “nơi hội tụ kỳ quan thế giới” gì gì đó thì không sao, đằng này làm một công trình lai căng 90% Tàu ( mà phần nhiều là Tàu thời Mãn Thanh) với 10% Việt rồi đặt tên Đại Nam và nói đâylà văn hóa cổ truyền dân tộc gì gì đó là em nghe không vô.
    Em trao đổi mấy lời với những bác chưa hiểu rõ sự việc để các bác tìm hiểu thêm. Còn nếu các bác không đồng ý với em hay muốn trao đổi thêm thì ta vào Tán Gẫu, em sẵn sàng tham gia với các bác, không chiếm đất chủ đề này thêm nữa.
    @Bác pmytrung: Em rất mong có được một lần “theo chân bác” đi rừng chụp côn trùng hoa lá đấy, bác tổ chức nhớ nhắn em nhé

Em chia xẻ với mấy bác 2 tấm dài dài !!!!cho bớt căng thẳng.Do mấy tuấn trước em dẫn 2 người bạn dân Bình Dương vào đây chụp ảnh cưới .Vào đây rồi đi 1 vòng em hối hận vô cùng ,vì 2 bạn em chỉ mặc được đúng 1 bộ áo dài khăn đóng trong khu Đại Nam mà thôi (vì khung cảnh ko phù hợp với soure cưới) !!!Hu ..hu đành đi hết tham quan 1lượt cho đỡ phí tiền (250k cho 1 cặp CD-CR) miễn phí cho 1 thợ chụp ,còn những người đi theo 30k/1ng......
    Lòng vòng 1 hồi trong này ko còn gì chụp ,bọn em đành ra đường ray xe lửa và vườn cao su gần đấy chụp nốt mấy bộ soure !!!!!
    E dài dòng rồi!!!!!các bác xem hình cho vui !!!!
    1.

2.

khu du lịch đẹp quá, thông tin đã nắm, chắc phải lang thang một chuyến thôi

Thấy nhiều bác lên án thậm tệ quá, Bình phẩm theo cảm xúc .Theo tôi công trình này chẳng có gì quá đáng cả ,nó chẳng qua là một khu du lịch đừng bắt nó phải đại diện cho một hình thức kiến trúc mang bản chất đặt thù nào.Điều đáng nói là nó mang lại cho người tham quan nhiều cảm giác thú vị trong một quần thể kiến trúc ,sinh thái vv..
    Nếu nói nó giống kiến trúc Tàu hoặc Tây,thì thật cũng hay vì hiểu được thêm một phần nào đó văn hóa Tàu hoặc Tây đó trên chính đất nước mình mà khỏi phải đi xa tốn kém nhiều.
    Đây là một khu du lịch đáng để tham quan,nếu không thích kiến trúc thì tham quan về sinh vật ,động vật ,tắm biển nhân tạo vv.
    Qua đây thấy thêm được nhận xét của nhiều bác quả là “cao siêu”.tự cho mình cái quyền bình phẩm tới mức xúc phạm người khác.trong khi họ luôn tích cực góp phần làm được nhiều việc cho cộng đồng thì ở đây chỉ to mồm.
    Được sửa bởi mocdecor lúc 09:44 AM ngày 20-11-2008

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345