Trang 1 / 139 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 1390

Chủ đề: Hà nội với Đen & Trắng

Hà nội với Đen & Trắng

Kính thưa các bác!
    Cho phép Ntphongzodiac mở box này với chủ đề Hà nội với Đen & Trắng.
    Với mong muốn giữ lại những khoảnh khắc, phong cảnh, con người Hà nội với film đen & trắng (chấp nhận MF, SLR, RF... hay film màu chuyển sang đen trắng). Hà nội bây giờ cũng đã đổi thay, phát triển rất nhiều so với trước, nhưng em cũng mong muốn giữ lại cái gì đó về Hà nội - Thủ đô thân yêu của chúng ta. Vậy mong các thành viên yêu thích bộ môn film "nghệ thuật" này tham gia hưởng ứng khuấy động phong trào nhé

Xin cảm ơn bác Kokoro, Srono: đã tặng em film BW để em thực hiện box này
    Xin cảm ơn bác Nhchau đã giúp em lọ mọ "xóc lọ" để có được những tấm hình BW.
    Xin chân thành cảm ơn các thành viên động viên giúp đỡ
    Cho dù biết rằng đến với film BW không dễ dàng, sẽ có những hình ảnh còn thiếu kinh nghiệm, bố cục chưa ổn mong các bác thông cảm & chỉ bảo.

Chùa một cột (Tmax 100, EOS Elan7E)

Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

Ô quan Chưởng (Tmax 400)

Vật ko nên dùng hết, thế ko nên cậy hết, nói ko nên nói hết, phúc ko nên hưởng hết.

2 ảnh đầu em thấy chất lượng ảnh và kỹ thuật yếu, chất lượng rửa không tốt, film Tmax em đã dùng thấy tốt hơn nhiều. Chiến tiếp đi bác!
    Ảnh 3 em thấy được, công nghệ xóc cần rèn rũi hơn tí ạ!
    .
    Chụp ảnh buồn cười.

Em cũng đang chụp 1 cuộn đen trắng trên RF mà chẳng có ai cho phim cả, buồn mất một lúc
    Chữ ký vi phạm nội quy : QC trái phép

Quote Được gửi bởi iha.eut View Post
    2 ảnh đầu em thấy chất lượng ảnh và kỹ thuật yếu, chất lượng rửa không tốt, film Tmax em đã dùng thấy tốt hơn nhiều. Chiến tiếp đi bác!
    .
    Cảm ơn bác đã góp ý, vì em ko biết "sóc" nên nhờ bác nhchau, em muốn nhờ vì để anh em giúp nhau, có thêm kinh nghiệm. EM biết chơi thể loại này là khó & có thể sẽ thất bại, nhưng chưa thể dừng bác à, chặng đường còn gian nan lắm, nhưng vẫn quyết tâm.
    @thanh-tan bác đừng buồn nhá, khi có kết quả bác sẽ vui ngay mà. Em cảm ơn mọi người tặng em film là muốn nói rằng em phải cố gắng với sự giúp đỡ của mọi người cả về film lẫn tinh thần bác à. Chúc bác thành công và góp vui vào đây với em.
    Được sửa bởi ntphongzodiac lúc 11:25 PM ngày 22-09-2008

Quote Được gửi bởi iha.eut View Post
    .
    Cuộn Tmax 100 em rửa hơi bị thừa thời gian nên già sáng bác ạ. Cuộn tmax 400 đã giảm thời gian nên khá hơn. Cảm ơn bác góp ý.

em còn 2 cuộn tmax đang chụp dở nên vẫn chưa xóc được. Hy vọng cuối tuần này sẽ có ảnh góp vui
    Tôi ước ai cũng có Leica để chụp!

Phố Hàng Mã sáng sớm ngày rằm Trung Thu (Tmax400)

hơi lạc đề nhưng film đen trắng thi tráng và scan ở đâu nhỉ, mình vừa chụp xong 1 cuộn mà đem ra lab họ từ chối, giờ làm sao
    Chữ ký vi phạm nội quy : QC trái phép

Quote Được gửi bởi thanh_tan View Post
    hơi lạc đề nhưng film đen trắng thi tráng và scan ở đâu nhỉ, mình vừa chụp xong 1 cuộn mà đem ra lab họ từ chối, giờ làm sao
    Thông thường 1 số bác hay tự tráng lấy, bạn ra Hiệu ảnh TTXVN cuối đường Trần Hưng Đạo, họ vẫn nhận, giá tráng 15k/cuộn. chất lượng bình thường, hơi nhợt.
    Tôi hay Scan ở lab Vạn Phúc, ngã tư Kim mã Giang Văn Minh. tiền Scan 15k/cuộn. Tráng film màu + Scan+ copy USB =20K/cuộn
    Được sửa bởi ntphongzodiac lúc 08:03 PM ngày 23-09-2008

Trang 1 / 139 1231151101 ... Cuối cùngCuối cùng