Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: hỏi về nikon 8800

hỏi về nikon 8800

Các bạn ơi cho mình hỏi, mình đang tập chụp ảnh, định mua cái nikon 8800 vì thấy đang có rebate (giá sau rebate khoảng 600$). Không biết với người mới tập thì mua máy đấy có được không hay nên mua máy nào. Xin các bạn góp ý

cám ơn

Lightbulb

Nếu bạn nói đến rebate chắc là đang ở nước ngoài. Theo mình nghĩ chính vì đang tập chụp ảnh nên cần một máy nào có các tính năng Manual, để hiều được thế nào là khẩu độ tốc độ và độ sâu của trường (depth of fiel) nên với $600 bạn có thể thêm tí nữa mua Canon 300D hoặc đợi Nikon D50 ra để mua. Canon 300D đã rất rẻ hiện nay.
    Nikon 8800 cũng có Manual mode, nhưng lại không thể điều khiển được độ sâu của trường -DOF vì những giới hạn của sensor. Do đó không nên mua. Nếu vẫn muốn mua các máy point and shoot thì thà tiết kiệm mua Canon A95.
    Nói chung là nên mua Digital SLR.

Chúc bạn mua được máy tốt.

Thân

XichLo
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Lightbulb

hatng
    Bạn hatng ơi bạn lỡ chuyến đò rồi. Khoảng cuối năm 2004 và đầu 2005, Canon có một chương trình giảm giá/hoàn lại tiền gọi là "triple rebate". Với chương trình đó bạn có thể mua Canon 300D với giá $750 và được hoàn lại $300.
    Theo tôi, nếu bạn nghiêm túc muốn học chụp ảnh thì bạn nên mua Canon 300D hay Nikon D50 để có thể học một cách trọn vẹn. Bạn dùng máy P&S thì có những kỹ thuật mà bạn chỉ đọc lý thuyết mà không thực tập được như anh XL đã nói.
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Hatrg,
    Nếu Bạn muốn trở thành ngững người chuyên nghiệp trong lãnh vực Nhiếp Ảnh, thì Anh TheAmateur và Anh XichLo nói đúng đấy. Nhưng như vậy là Bạn sẽ luôn cảm thấy thích thích 1 cái gì đó và thiếu thiếu 1 cái gì đó để rồi Bạn cảm thấy túi tiền của mình luôn bị giới hạn bởi thích và thiếu, và thế là con đường đam mê và đau khổ bắt đầu.

Nếu bạn chỉ muốn không bỏ qua những khoảng khắc đẹp của cuộc sống và muốn tập tành chụp ảnh thí các máy P&S sẽ giúp bạn không bỏ lỡ khoảng khắc đẹp và hoàn thiện từ từ những kỹ năng chụp ảnh nhờ cà hai chức năng Auto và Manual để Bạn so sánh, và hơn hết là so sánh giửa giá cả và độ phân giải của 8800 khá cao để có thể đưa ra những ảnh khổ lớn.

Nói chung là tùy ở ý muốn, niềm đam mê nhiếp ảnh đến tận cùng và túi tiền của minh mà chọn lưa thôi Bạn Hatrg.

Chúc Bạn mau có máy như ý.
    Voanhdang

Cám ơn các bạn The Amateur, Xichlo, và Voanhdang nhiều. Mình thực sự nghiêm túc muốn học chụp ảnh đấy chứ, nhưng chắc phải tự học là chính hoặc phải học hỏi thêm các anh/chị trên forum này. Như vậy, chắc mình nên nín thêm tí nữa để mua máy canon d300 luôn phải không. Còn hiện nay mình đang dùng máy A95 rồi, tuy nhiên nhiều lúc muốn chụp theo ý mình thì lại không được. Đúng là hình như con đường đau khổ đã bắt đầu rồi.

Ha

Mình mởi tìm hiểu về máy tính canon 300d, không hiểu có phải là máy này các bạn đang nói đến không: Canon EOS DIGITAL REBEL EF-S 18-55MM KIT - EOS 300D
    Hiện nay thấy trên website buydig.com bán với giá 674$.
    Cám ơn

Đúng là con đấy, Canon 300D = Canon Digital Rebel với EF-S 18-55mm lens giá $674 là giá mua được Buydig.com có uy tín , có thể tin cậy mua được đấy.

XichLo
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net