Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 28 / 28

Chủ đề: Nên đổi 5D mark II không mấy bác

Quote Được gửi bởi ga_ri View Post
    Nếu vậy bác xài Mark III ko khác gì dùng dao mổ trâu để giết chim sẻ.

Cái gì hợp với mình là cái tốt nhất chứ không phải cái nhiều tiền nhất.

Chân dung thì xài 5D II cũng là dao mổ trâu.
    Bác suy nghĩ thực dụng như thế thì cũng ko có gì sai nhưng cũng ko nên bắt người khác phải nghĩ như bác, nói như bác thì những người mua cái ôtô thể thao 300 mã lực tốc độ tối đa 400km/h để đưa người yêu đi siêu thị trong đô thị với tốc độ chưa đến 40km/h thì có được ko, em chẳng biết có được ko nhưng người ta mua đầy ra đấy và người ta vẫn giàu có và các hãng sản xuất thì vẫn phát triển.

Câu thành ngữ của bác cũng ko đúng trong trường hợp này, vì dao mổ trâu dùng mổ chim sẻ thì rất khó, nhưng Mark III chụp đứa trẻ chơi trong công viên thì quá tuyệt vời, quan trọng là có tiền để mua hay ko thôi, em mà có em cũng mua, mua về để trong tủ kính ngắm ít ra nó cũng đẹp hơn 400D.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

OK, một khi đã có tiềm lực tài chính cực tốt thì chơi theo sở thích mà không cần tính đếm.

hehe có điều kiện thì mua thôi, càng xịn càng sướng, càng chụp đẹp hơn chứ tội gì:D, em thấy bác chủ topic đổi sang 5D mark II là tuyệt đấy ạ, full frame, nhiều tính năng mới, IQ chắc cao hơn, nhẹ hơn nữa, mà muốn giống 1D Mark III thì gắn grip vào là okie rùi:D

bac qua? la nguoi co dieu` kien.(de lai co em con 1D mark III nhe ) :D:D:D

Quote Được gửi bởi akita View Post
    hehe có điều kiện thì mua thôi, càng xịn càng sướng, càng chụp đẹp hơn chứ tội gì:D, em thấy bác chủ topic đổi sang 5D mark II là tuyệt đấy ạ, full frame, nhiều tính năng mới, IQ chắc cao hơn, nhẹ hơn nữa, mà muốn giống 1D Mark III thì gắn grip vào là okie rùi:D
    có bác này nói là chuẩn nhất đới
    Chữ ký vi phạm nội quy : QC trái phép

Quote Được gửi bởi thanh_tan View Post
    Bác này hỏi cạnh khóe thế làm cái gì? Máy ảnh nào chả là máy, người nào sử dụng và chơi trong budget của người đó thôi. Giống như mèo đen mèo trắng, mèo nào cũng là mèo hết, miễn là bắt chuột.

Bác outlet đã mua được 1D mark III nên việc mua 5D mark II với bác ấy ko phải là vấn đề quan trọng, cho nên chỉ khuyên người ta trên các khía cạnh về kĩ thuật để so sánh thôi.

Bác xem lại hộ cháu cái quote cháu reply ạ.

"Còn việc người ta chụp ai, chụp cái gì, chụp bằng cái gì thì đó là việc người ta chứ. Em thấy đầy người dùng 1Ds mark III chụp gia đình có chết ai đâu mà sợ"

Câu này bác dành để trả lời cho ga-ri ạ.
    Digital Film

bác mua thêm cái máy mới này của Olympus, nhỏ nhắn, nhẹ nhàng, đỡ mang tiếng dùng dao mổ trâu (mỗi tội xấu vãi =)) )

Em cũng giống như bác chủ topic, đang xài một cái 1D Mark III, mấy hôm vừa rồi, các bác bàn tán cái máy 5Dmark II ghê quá cũng dao động. 2 tuần trước thì em định đổi, sau đó 5 ngày thì em định mua thêm, giữ lại cái 1D, đến 10 ngày sau em quyết định kệ, bơ lác, không quan tâm, bao giờ có đủ tiền thì mua thêm 1 cái 1Ds MarkIII nữa nếu có nhu cầu FF. Dù rằng giờ thì em cũng hết sạch tiền, nhưng sớm muộn em cũng sẽ kiếm đủ để mua máy, trong thời gian đó, em vẫn sẽ rất hài lòng với cái máy của em hiện tại. Máy pro thì vẫn là pro bác ạ. Không cần lăn tăn.

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123