Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 12 / 12

Chủ đề: Ý kiến và nhờ góp ý về offline

Hơ hơ, rất là cám ơn các bạn đã cùng bức xúc với mình trong vấn đề này, theo mình nghĩ thì cứ phải thử làm cho bấy buổi offline chụp ảnh nó có hệ thống một tí thì tất cả mọi người mới cùng ủng hộ được, dù gì thì trước giờ mọi người vẫn có thói quen như hiện nay là gặp nhau ở 1 nơi nào đó, rủ 1 hoặc vài người quen biết đi làm mẫu, xong thì anh em dàn hàng ngang ra shot...

Tuy nhiên lạm bàn một chút, giả sử làm theo cách mới thì chúng ta cần có nhiều thứ hơn, nhất là khâu chuẩn bị địa điểm, người mẫu,thời gian, ánh sáng, thậm chí là xem dự báo thời tiết nữa...bằng cách học hỏi từ những anh em đã có kinh nghiệm share lại, như là cái bản cam kết giữa người chụp và mẫu khi chụp ảnh và quyền sử dụng hình ảnh gì đó mà bác xichlo đã nói là sẽ dịch lại mà chưa thấy :P cách tổ chức, chọn mẫu/nội dung, chọn địa điểm chụp, cafe để thảo luận kỹ thuật, bàn bạc tổng kết/rút kinh nghiệm offline và online... thì cái này nó cũng thành như là một lớp học luôn rồi, mà cái này thì theo mình biết khá nhiều anh em cũng muốn như vậy.

Mình thì kinh nghiệm chụp ảnh và kỹ thuật thuộc loại chụp cho vui thôi, nhưng với vnphoto thì mình đã học được rất nhiều, thế nên mình cũng muốn làm cái gì đó góp một chút để xây dựng forum, khả năng làm một buổi offline thì mình cũng có thể làm bằng kinh nghiệm trong cuộc sống và công việc, tuy nhiên mình cũng có những hạn chế trong khả năng và thời gian cá nhân riêng, thành ra nếu có anh em nào có kinh nghiệm và khả năng thì mình cùng chung sức thử "cải tổ" vấn đề offline sao cho nó chất lượng hơn không nhỉ ^^

Cá nhân em nghĩ rằng mọi người đều tôn trọng lợi ích chung và lợi ích riêng mình. Do đó những ý kiến và mong muốn của các bác đã nêu sẽ nhất định thực hiện được. Và em xin mạo muội đề nghị bác nào đứng ra tổ chức ("rủ rê AE" - nói khiêm tốn như bác nguyencn) các buổi offline hãy mạnh dạn thử nghiệm ạ (tuy rằng sẽ hơi vất vả tí). Em tin tưởng rằng chỉ vài lần thôi là mọi chuyện sẽ vào guồng, khi đó kết quả chung và riêng của các buổi off sẽ là rất ấn tượng. Một thời gian sau thì nó trở thành thông lệ hay tập quán rồi thì khi đó mọi người sẽ tự giác được và các bác tổ chức sẽ đỡ phải nhọc công sắp xếp, mọi người tự động hiểu phải và nên làm gì, giống như tự giác xếp hàng tính tiền ở siêu thị. (Cũng giống như trường hợp bình luận - commnet - ảnh vậy: với nỗ lực điều chỉnh từ BQT và sự tự giác của các thành viên, hầu hết các nội dung bình ảnh, thảo luận... đều đã được nâng lên trong cách dùng lời lẽ ngữ nghĩa, hướng đến xây dựng văn hóa Vnphoto càng ngày càng hoàn chỉnh hơn). Không biết em trình bày có lủng củng không nhưng cũng liều đóng góp. Cảm ơn các bác và chúc vui.
    Hãy tha thứ và hãy cố quên !

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12