Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 42 / 42

Chủ đề: Từ một bức thư: Tại sao tôi không chụp ảnh nữa?

Tôi ko xu hướng ,nhưng cũng xin cảm ơn bác XL về thớt nầy.Theo tôi nghĩ chúng ta đều đã lớn nên mọi việc làm đều dc cân nhắc đôi khi cũng tự dễ với bản thân .Xã hội rộng lớn, biết bao điều tác động đến mỗi một con người .Nhiếp ảnh là một trong muôn vàn môn chơi tuy kém người chơi nhưng vẫn dc nhiều người ưa chuộng.Nếu mọi người điều nghĩ như tác giả bức thư thì thế giới nầy sẽ ra sao nhĩ?À mà ko cần chỉ một nữa thế giới như vậy thôi thì cũng đũ làm trái đất nầy đã nóng lại thêm cứng và khó thở.Theo quan niệm của tác giả các bác thấy gì nhỉ?Có phải chăng việc chụp ảnh làm mất đi nhiều thời gian đáng lý ra phải dành cho việc mãn nhãn cá nhân,sao ko ghi lại những gì đẹp nhất cho mọi người cùng hưởng và một quan trọng nữa là có thể rồi đây cảnh vật ấy sẽ ko còn lớp người sau sẽ mãi ko hình dung dc nơi nầy khi xưa như thế nào nếu ko có nhiếp ảnh.Vài lời ko hết ý nhưng các bác cũng biết tôi muốn nói gì vì tôi thấy có rất nhiều CM chán nản với nhiếp ảnh nên bọc lộ thiển ý của mình .Đam mê nhưng chừng mực thì bao giờ cũng tốt .Ôm máy bỏ chén cơm thì ko nên nhưng trong hành trình kiếm chén cơm ko nhất thiết bỏ máy nếu cảm thấy ko ảnh hưởng nhiều đến chén cơm.Tôi trình còi nên ko dám múa máy nhiều,ảnh của tôi có thể tệ nhất làng nhưng nó vẫn đẹp với cá nhân tôi ,xua tan mệt mõi sau những giờ làm việc mưu sinh.Xem bức thư trên em sẽ xét lại ít nhiều thời gian dành cho nhiếp ảnh chứ ko bỏ sân chơi nầy.

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Giật mình khi đọc bài này.....

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345