Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 17 / 17

Chủ đề: Nha Trang Biển hẹn

Quote Được gửi bởi daystar View Post
    Vâng cám ơn bác đã nhận xét, em đang lăn tăn ở mấy khoản này đây, vì hay chụp từ lúc 7g sáng đến 12g trưa nên hình hay dư sáng, nếu lấy thiếu sáng 1 tí thì mặt mũi CDCR tối thui, do đó hình kg đc trong mà nó cứ mù mù với lại kg nét, cho e hỏi có cách nào khắc phục kg các bác, dùng đèn flash thì cũng ok nhưng có những tấm xa quá kg dùng đc, còn chuyển qua chụp sớm hơn từ 4g ságn đến 7g thì e chịu
    Bác dùng Nikon mà lại nói thế à , đánh wireless thôi, chả nhẽ đi chụp vầy mà không có phụ tá hắt sáng hay cầm đèn, mà không có thì chơi cái tripod rồi cắm cái đèn lên đó. Bật cái flash cóc lên rồi đánh thôi
    Nokia 6120 classic 2.0Mp

Quote Được gửi bởi daystar View Post
    Vâng cám ơn bác đã nhận xét, em đang lăn tăn ở mấy khoản này đây, vì hay chụp từ lúc 7g sáng đến 12g trưa nên hình hay dư sáng, nếu lấy thiếu sáng 1 tí thì mặt mũi CDCR tối thui, do đó hình kg đc trong mà nó cứ mù mù với lại kg nét, cho e hỏi có cách nào khắc phục kg các bác, dùng đèn flash thì cũng ok nhưng có những tấm xa quá kg dùng đc, còn chuyển qua chụp sớm hơn từ 4g ságn đến 7g thì e chịu
    Em nghĩ chụp ALbum mà để thiếu sáng thì chỉ có chết, cái váy đã sáng rồi mà để nó thiếu sáng tối hơn bình thường nữa thì da người chẳng khác gì bác thợ lò *_*! Theo em biết thì khi chụp ảnh cưới nếu CD mặc váy trắng thì máy nó sẽ đo sáng sai (kể cả đo sáng trung bình lẫn đo sáng điểm, nhất là khi crop chặt) vì máy nó tưởng cái váy là màu xám trung bình, và tất nhiên, váy mà màu xám thì da phải là màu đen rồi. Bởi vậy kể cả khi chụp trưa nắng thì bác cứ việc khép khẩu sâu vào (tất nhiên là đo sáng vào chủ thể chứ ko đo sáng vào bầu trời) và +EV lên (+ bao nhiêu thì tùy tình huống, cốt làm sao cái váy đúng sáng thì tất nhiên da người sẽ đúng sáng). Còn nếu trong trường hợp bác muốn lấy đúng sáng cả bầu trời lẫn chủ thể (kiểu như chụp hắt từ dưới lên thấy cả mặt CD-CR tươi roi rói mà bầu trời vẫn xanh thăm thẳm, mây vẫn trắng như bông) thì ko còn cách nào khác bù sáng cho chủ thể bằng hắt sáng hoặc đèn Flash rồi, vì mắt người có dải cảm quang (dynamic range) rộng thế còn chẳng nhìn thấy được huống hồ gì máy ảnh số còn kém hơn nhiều. Đấy là vài hiểu biết cá nhân của em thôi, sai đâu bác sửa hộ!
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Thích #1 và #7.
    #1 trắng đen nhìn chưa đẹp lắm.
    #7 chật chội.
    Mấy tấm khác ko tự nhiên. Da cô dâu chú rễ quá...đẹp.
    Bác có ở Nha Trang ko. Bữa nào về bác cho em đi theo xem chụp ảnh với nhá.
    Web hình của tớ đây
    Cần thì đi thuê. Bán!

Smile

ảnh 1-4,nhìn mặt cô dâu mà chẳng thấy mắt đâu cả, gì mà đen ngòm như thế (có thể do mi giả che kín mắt). Mình nghĩ make up vừa vừa có lẽ đẹp hơn.

#4, làm gì có chuyện cánh hoa rơi rải rác trên mặt biển, biển chỉ có thuyền và cá thôi chứ nhỉ. Càng xem càng thấy phi lí.
    Được sửa bởi aparis lúc 03:28 PM ngày 24-09-2008

Các vùng biển ánh sáng thường gắt hơn nên thường khó chụp khi quá nắng. Theo kinh nghiệm bản thân nên chọn khi mây che 1 tí rồi chụp chứ cứ phơi nắng chang chang mà chụp thì cứ đủ sáng nơi này thiếu nơi kia thôi. Mắt cô dâu là nạn nhân của mặt trời rồi. Với lại cũng nên bồi thêm flash để mắt catch light 1 tí nhìn cho rõ ràng. HDR cũng là một giải pháp để chụp biển thế này, lần sau bạn thử xem tốt hơn không!

cảnh đẹp nhưng mà CD-CR cứ nhìn đi đâu loạn xạ bác à!
    nhưng nhìn chung bác cũng chịu khó kiếm cảnh và sáng tạo lắm!hy vọng lần sau rút kinh nghiệm bác sẽ có bộ album đẹp hơn
    TFS

Tấm số 2: CD-CR mỗi người nhìn một nơi
    Tấm số 3: chưa lên được màu nước biển -> phí vô cùng
    Tấm số 7: rất đẹp
    Nhìn chung, CD-CR hơi buồn, chưa toát lên được vẻ vui tươi rạng rỡ...điều quan trọng nhất của ảnh cưới.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12