Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 24 / 24

Chủ đề: Cách khắc phục lỗi không xem được ảnh.

Nhà cháu hồi trước dùng norton internet security 2004 cũng bị lỗi không xem được ảnh của vnphoto.net(các site khác vẫn bình thường)....Zưng mờ từ khi nâng cấp lên 2006 thì lại không sao.Túm lại là cí anh norton (symantec) này lằng nhằng lắm...
    Nhưng vấn đề là tại sao mỗi trang của nhà mình bị thôi,bác xichlo ?

Desr BQT,
    em cũng không xem được
    em đã đọc hết các phần trao đổi trên đây rồi
    em sẽ thử lại xem sao

chúc BQT khỏe để tổ chức sinh nhật cho tốt

kính,
    goldsea

Quote Được gửi bởi travellervn
    Gần đây tôi gặp lỗi sau: dùng firefox thì không xem được ảnh của trang này, dùng IE tab cũng không đươc. IE thì xem bình thường.
    Dựa vào gợi ý của Trâu vàng, sau khi mò mẫm, tôi sửa được lỗi này bằng cách sau:
    Vào Control Panel --> Internet Options --> Privacy --> Sites --> Allow <website address>

Iem theo cách này, khá hữu hiệu. Các bác thử xem.

Good luck.

Smile

Thân chào các bác.

BÀI NÀY EM VIẾT THEO KINH NGHIỆM CỦA EM, CÁC BÁC KHÔNG NHẤT THIẾT PHÀI THỰC HÀNH NẾU THẤY HƠI BỊ RẮC RỒI.

NGOÀI NHỮNG CÁCH CÁC BÁC TRÊN ĐÂY ĐÃ ĐỀ CẬP EM XIN ĐỀ CẬP VÀI CHI TIẾT THÊM CÁC BÁC THAM KHẢO

Lúc trước computer của em bị spyware, sau đó virus và cũng bị tình trạng như trên. Em liền quét N/A, spypot. Vẫn tiếp tục còn tình trạng như các bác đề cập. Vì lúc đó virus đã "nhai đầu" thằng N/A luôn, chính bản thân N/A cũng đã bị virus khống chế. Giận quá :wub: em format luôn hardisk lại, nâng cấp Norton internet security 2006, nâng cấp Mozilla, nâng cấp Nescape Navigator. Tình trạng trên không còn xuất hiện nữa.

Nói túm lại có thể nguyên nhân ở chổ spyware hoặc virus đi từ "ngã net" xâm nhập vào computer của các bác phá hoại dưới nhiều đoạn mã khác nhau.

Nói túm lại:

Khi reinstall window, các bác nhớ install cái N/A hay MCaffe vào trước tiên, rồi cho nó liveupdate, quét toàn bộ system trong computer, install spypot (quyét tiếp tục spypot [đây là software diệt spyware http://www.spybot.info/ miễm phí khá hay]) khâu này quan trọng nhất vì lúc này có thể virus vẫn còn trong system thường là memory...
    nếu các bác quyét trước thì N/A sẽ hủy diệt đựợc, ngược lại có thể virus control cái N/A :lol:. kế đó install phiên bản mới của Nescape, Mozilla.....

Dĩ nhiên có vài điểm khác biệt giữa Nescape, Firebox... với IE của Microsoft là css (phần kỹ thuật thiết kế web) chạy lộn xộn. Chữ diễn này màu đen ở IE trong khi đó bên Mozilla, Nescape là màu xanh....hic :whistling Em ví dụ:Đường link của URL trong IE (vd:www.xichlo.com = hiện mà đó bầm) thì bên Nescape va Mozilla thì màu xanh lơ đậm. chỉ là sự khác biệt nho nhỏ thôi, có thể các bác sẽ khác chút đỉnh sử dụng phiên bản cũ

Forum này được thiết kế và lập trình rất cẩn thận (phiên bản này rất mới) viết bằng ngôn ngữ php và Database layer là
    mysql
    ,
    và dĩ nhiên khi lập trình người ta đã test trên các phiên bản của trình duyệt để không gặp trở ngại nào khi visitor viếng thăm.
    không có chuyện không xem được trên trình duyệt Nescap hay Mozilla.

Chúc các bác thành công

to Dzuy anh
    "Nhà cháu hồi trước dùng norton internet security 2004 cũng bị lỗi không xem được ảnh của vnphoto.net(các site khác vẫn bình thường)....Zưng mờ từ khi nâng cấp lên 2006 thì lại không sao.Túm lại là cí anh norton (symantec) này lằng nhằng lắm...
    Nhưng vấn đề là tại sao mỗi trang của nhà mình bị thôi,bác xichlo ?"

Norton antivirus là một hãng hàng đầu trên thế giới hiện nay và Mcaffe cũng vậy, có lẽ bác chưa có kinh nghiệm dụng N/A, bác phải đọc kỹ phần hướng dẫn từ đầu đến cuối. Bí chổ nào bác phải đọc sách hướng dẫn sử dụng hay vào trang web của nó mà đọc. Em sử dụng nhiều năm đâu có vấn đề gì, chỉ có chỗ norton cũ của em là 2003 không liveupdate. Không trả tiền nên không liveupdate đựợc virus viếng thăm là phải...hic :gathering

À, quên các bác install Norton vào phải là N/A internet security (nhớ là virus và secutiry internet) vì phần chính virus và spyware đi từ ngã internet.

Vài kinh nghiệm chia sẽ với các bác
    Thanks for reading :shifty:
    Được sửa bởi haiphuc lúc 08:41 PM ngày 26-06-2006

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123