Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: Thành lập tổ thẩm định box mua bán?

hồi nào giờ Box mua bán mình hoạt bình thường mà ! bày ra cái trò thẩm định làm chi,em đồng ý quan điểm của Bác tumitoe11và Bác 11002.

Đây là một ý tưởng thiết thực nhưng thực hiện được nó thì rất phức tạp!
    Súng trên vai, thơ trong túi.
    Tuổi thanh xuân rong ruổi trên đường.
    Sóng hôn hoài những vết chân trên cát,
    Gió xóa đi những dấu vết bên bờ.

Có thêm vụ này nữa thì SÂN CHƠI này trở thành cái chợ theo đúng nghĩa của nó.

Ủa bộ các bác định biến vnphoto này thành cái chợ hả ??? Muốn mua bán chuyên nghiệp như thế này thì thiếu gì những trang web khác !!!
    ArTuan.com
    Cái đẹp là cái đã qua ...!

Khi thẩm định thì người thẩm định phải chịu ràng buộc vào món hàng mình thẩm định. Như thế chẳng khác nào đứng ra nhận thêm trách nhiệm về mình. Muốn nhận trách nhiệm phải có thu nhập. Nếu thế thì thà em mở cái CH nho nhỏ, mua lại đồ anh em bán,thẩm định thẩm du xong bán lại anh em khác. Mà mua bán trong này đa số là anh em sang nhượng là chính, có một số ít là buôn bán nhưng cũng phải bán giá sát đất.Các bác thì ở khắp nơi trên trái đất. Nên việc thêm khâu thẩm định là rất khó.
    Có họa chăng thì một số nơi trung tâm như SG, HN có bác nào đứng ra làm trạm trung gian giao nhận vì một số anh em bán đồ hay mua nhưng không thể gặp nhau do bận đi làm... sẽ có thêm cơ hội trao đổi dễ hơn.
    asahi_nguyen@yahoo.com

Face Book

em có ý kiến thế này,để tránh rắc rối nhưng vẫn muốn có chỗ dựa để thẩm định

thì bác nào đó hãy đề cử hoặc tự ứng cử vào ban thẩm định, thành viên nào tự mua bán dc thì thôi ko nói,còn cần ban thẩm định xem hộ thì hãy để cuối tuần, thành viên trong ban thẩm định sẽ thông báo là cuối tuần giờ nào ở đâu sẽ ngồi offline ở đâu đó, các bác cứ dắt nhau ra đó nhờ xem qua 1 tí, cũng nhanh thôi.

thẩm định là thẩm định đánh giá chất lượng và không can thiệp về giá, vì điều này là do 2 bên mua bán thỏa thuận.

mọi đánh giá của nhóm thẩm định chỉ mang tính chất tham khảo, người nhờ sẽ phải tự quyết, và ban thẩm định không chịu trách nhiệm gì.

đổi lại của việc thẩm định là các chầu offline test máy, chém gió cuối tuần để giải lao cho 1 tuần làm việc.

nếu cảm thấy việc này ổn thỏa thì về lâu về dài sẽ có quỹ để ban thẩm định cố định nơi offline cho các thành viên tiện xin ý kiến, và tất nhiên giờ giấc là do nhóm thẩm định quyết.

nói tóm lại ý em là qui đổi cái vụ xem hàng giùm này thành 1 tiết mục "offline hàng hóa" trao đổi cuối tuần, mình đã có offline chộp ảnh thì offline cái này cũng là 1 cái hay, nc ngoài có chợ thiết bị offline thì ta cũng nên có 1 cái nhỉ

ý kiến thế là hết mời mọi ng bổ sung sửa đổi thêm

Ơ các bác cãi nhau nhiều quá, để chờ bác small vào có cao kiến gì chứ. Em chờ bác ấy xung phong nhận trọng trách lead cái dự án này.
    Các bác làm em nhớ lại chuyện cổ tích "Họ hàng nhà chuột -> Ai đeo chuông vào cổ cho mèo"
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Hehe. Em có ý kiến chót:
    Hàng giá tốt hoặc gặp món em đang cần, em không mua ngay mà chờ tới bác nào đó thẩm định thì có nguy cơ không mua được.
    Nếu em bán hàng, em cũng không thể nhận gạch của bác thẩm định đặt, vì có thể bán được cũng có thể không, do thẩm định mà, bác thẩm định đâu có rỗi 24/24 đâu.
    Túm lại, em thấy cần mua, nếu ở xa, nhờ người bạn nào đó test hộ, hoặc người bán là chổ quen biết thì order luôn là xong. Còn ở gần, em xem và lấy ngay.

Còn bác nào cần thì cứ việc lập tổ thẩm định, nhưng em thấy việc tân trang, ngay cả người trong nghề cũng không thể phát hiện, em không phải trong nghề nên nhiều khi còn thua, không thể nói chính xác là nguyên ốc hay đã tháo ra lau chùi. Chỉ chủ yếu mua của ngườ quen, uy tín.
    Chúc Bình An
    FaceBook

Để em giải thích thêm thế này nhé:
    + Việc thẩm định là hoàn toàn tự nguyện, nếu anh có kinh nghiệm, có thời gian, cảm thấy thoải mái thì chẳng việc gì phải test, buy now luôn. Tại sao em có ý tưởng này? Bởi đôi khi em thấy có bác post lên box mua bán thở dài là tiếc em không ở HN/HCM..., nếu có TĐV chắc không phải thở dài như thế. Hơn nữa những newbie như em nếu có một người có kinh nghiệm chỉ cho thì còn gì bằng, em sẵn sàng chịu phí để nhận được sự yên tâm.
    + Kết quả thẩm định của TĐV có thể không public mà qua Private message nếu như người mua/bán yêu cầu.
    + Việc TĐV không thể phát hiện ra cũng là chuyện bình thường, TĐV còn không phát hiện thì newbie đi mua hàng còn như thế nào? nhưng qua mặt được các bác có kinh nghiệm cũng hơi bị khó nhỉ!
    + Nếu bác apham sợ không kiếm được "chuột" để đeo chuông vào cổ mèo thì vẫn còn dấu ... ở phần quyền lợi của TĐV đấy, bác điền vào nốt nhé.
    To bác "Độc nhất không vô nhị" (xin phép bác được phiên như thế nha): Nếu em không có người nhà ở SG, người bán cũng chẳng phải là chỗ quen thì sao ạ.
    To ArTuan, mt: Chợ thì sao hả bác, người ta đang xây supermarket đầy ra đấy, chỉ sợ là không làm được thành chợ thôi.
    To taekwondo: Nó chỉ là một cái add-on thôi bác ạ, không conflict đâu.
    To Newbie_SG: Như post đầu tiên: cái service charge này sẽ chuyển hết vào vnphoto fund mà bác.
    To all: Nếu các bác thấy cái post này vớ vỉn thì cứ coi là thư giãn cuối tuần thôi ạ.
    Have a good weekend!
    Trifecta 14-24-70-200

Quote Được gửi bởi small View Post
    To bác "Độc nhất không vô nhị" (xin phép bác được phiên như thế nha): Nếu em không có người nhà ở SG, người bán cũng chẳng phải là chỗ quen thì sao ạ.
    To ArTuan, mt: Chợ thì sao hả bác, người ta đang xây supermarket đầy ra đấy, chỉ sợ là không làm được thành chợ thôi.
    To taekwondo: Nó chỉ là một cái add-on thôi bác ạ, không conflict đâu.
    To Newbie_SG: Như post đầu tiên: cái service charge này sẽ chuyển hết vào vnphoto fund mà bác.
    To all: Nếu các bác thấy cái post này vớ vỉn thì cứ coi là thư giãn cuối tuần thôi ạ.
    Have a good weekend!
    @Bác small: Em sẽ không mua, đâu phải tất cả những cái mình muốn đều phải được.
    Đánh giá người bán trong bán hàng đã không dể, đánh giá TĐV là càng khó hơn.
    Từ trước đến giờ vnphoto.net không có tiêu chí phát triển thành chợ, nay hy vọng với sự góp sức của bác, nó sẽ phát triển lên thành siêu thi
    Chúc Bình An
    FaceBook

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng