Trang 2 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 137

Chủ đề: Về Châu Đốc dự lễ hội đua bò

Quote Được gửi bởi huynhphuchau View Post
    Hằng năm vào dịp Tết Dolta của người Khomer Tỉnh An Giang đều tổ chức lễ hội đua bò truyền thống.
    Năm nay lễ hội đua bò sẽ tổ chức vào ngày 27/9/2008 (thứ 7) tại sân đua bò chùa Tà Miệt , xã Lương Phi , Huyện Tri Tôn

Thân mời tất cả các bác gần xa về Châu Đốc, An Giang cùng tham dự lễ hội

Anh Hậu ơi, Đội bóng đá Vnphoto đang tính chơi "đấu bò", kekeke.. anh có thể tư vấn và sắp xếp cho anh em tham gia lần này vì toàn "lính mới", chưa "đá" với bò bao giờ... chắc tầm khoảng hơn 20 anh em đó anh.

Anh Thekid66 và các anh có kinh nghiệm cho em hỏi thăm, chụp đua bò thì thường chụp bằng ống có tiêu cự bao nhiêu là hợp lí nhất. Vì em thấy người chụp có khi bị dính sình tùm lum nên chắc chỉ gắn 1 ống chứ không có thay ống khi chụp.
    Cám ơn.

Thông thường lắp 70 - 200; 80 -200 là dễ chụp nhất jump ạ! dĩ nhiên, nếu không có 2 lens này, thì 18-70, 24 -85 vẫn chụp tốt.

Quote Được gửi bởi quangbao View Post
    Thông thường lắp 70 - 200; 80 -200 là dễ chụp nhất jump ạ! dĩ nhiên, nếu không có 2 lens này, thì 18-70, 24 -85 vẫn chụp tốt.
    Cám ơn anh quangbao.

Fix-eys cũng chụp tốt luôn á anh Jump, hehehe...
    Anh Hậu đã cung cấp thêm thông tin, nếu đoàn tham gia đông thì nên thuê xe (25 chỗ trở lại, to quá đi không lọt), vì không còn xe hon-da để thuê, hehehe... Chúng ta nên gút danh sách và gửi cho anh Hậu trễ nhất là ngày 20, để xin giấy vì đây là khu vực biên giới và sắp xếp chỗ ăn ở cho mọi người.
    - Lịch trình tạm thời có thể như sau, khởi hành khuya thứ 6, sáng thứ 7 chạy đến nơi chụp đua bò luôn, chiều tối về nghỉ ngơi ở khách sạn (tầm 200K/phòng 3 người), sáng Chủ Nhật có thể chụp Lũ hoặc Tà pạ, trưa dùng trưa xong là khởi hành về lại Sài Gòn.
    Vài thông tin chia sẽ, cám ơn anh Hậu và anh em ở ĐBSCL nhiều, hehehe.

Nếu tầm 20 ngừoi thì đi 1 xe 25 thì tiện lắm !!có chổ để đồ [ khi trả phòng] ngày rút quân !! và cũng tiện di chuyễn ,không phải mất thời gian chờ đợi hay liên lạc khi đi 2 xe !!
    Còn việc giấy phép di chuyễn trong những khu vực nhạy cảm thì đã có anh em dứoi này lo,cứ an tâm ! Các bác cứ lo súng ống đạn dựơc dầy đủ để bắn thôi , kế hoạch chụp ở đâu thì đã có kế hoạch sẳn ,khi gặp đoàn thì phổ biến là xong !! Thế nào các bác cũng có một chuyến đi thật vui,và nhiều ảnh đẹp...!
    Chú ý :Các ống kính có bi nhiêu mang hết nghen ,có nhiều thứ chụp chứ không chỉ có đua bò !!! He..có gì mấy bác liên lạc nhé !!
    Được sửa bởi biengioi lúc 11:10 PM ngày 04-09-2008

@biengioi: Lần trước em chạy qua nhà anh nhưng ko gặp, hi vọng lần này sẽ được gặp anh!
    ---
    Che: "Hạnh phúc trên từng chặng đường đi ..."
    My Photoshow

@ huy2k2: thế hả ,tiếc quá ,lần này gặp nhớ nhắc nha ,nhiều anh em quá không nhớ hết !!hen gặp !!

Quote Được gửi bởi biengioi View Post
    @ huy2k2: thế hả ,tiếc quá ,lần này gặp nhớ nhắc nha ,nhiều anh em quá không nhớ hết !!hen gặp !!
    Anh yên tâm em biết mặt anh rồi, bao nhiêu đoàn về đợt này anh ko thoát vụ giao lưu đâu! :D
    ---
    Che: "Hạnh phúc trên từng chặng đường đi ..."
    My Photoshow

Cám ơn anh biengioi tình hình này đội bóng vnphoto sẽ lên ngay kế hoạch vào ngày mai.

Trang 2 / 14 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng