Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 24

Chủ đề: Cách nhận biết máy cũ mới ?

Cách nhận biết máy cũ mới ?

Tình hình là sắp tới , sau bao nhiêu ngày tháng sử dụng Canon G7 và tìm hiểu nhiều diễn đàn em đã quyết định dấn thân vào Vương Quốc D-SLR . Trước mắt em sẽ mua một em Canon EOS xxD hàng 2nd . Hiện nay em thấy rất nhiều người rao các máy hàng trên 95% < 98% , 99% > hay hàng trưng bày .
    Em muốn hỏi các bác rằng :
    +Những dấu hiệu để nhận biết là máy đã sử dụng lâu rồi ngoài những dấu hiệu mắt thấy bên ngoài như xước xát , độ cũ body .
    +Máy có thể "lên" hoặc phù phép những gì ? . < để em biết đường mà xem xét các bộ phận đấy kĩ hơn >.
    +Còn câu hỏi nữa : chất lượng ảnh và màu sắc giữa 2 con 450D và 30D các bác đánh giá thế nào ạh .

Thanks các bác nhiều ạh .

Mua máy cũ thì bác cố tìm 1 người quen trong nghành đi cùng tới 1 cửa hàng có uy tín,lần đầu mua thì đừng có ham rẻ quá,nên mua ở ch có uy tín cho dễ.Nikon thì có phần mềm check số shot nhưng canon hình như là kô.
    Mua hàng điện tử 2nd coi như hên xui thôi,he he.
    450D khó thể so sánh với 30D được.xxD với xxxD mà bác

Em vừa cưới 1 em 30D nè.....và những gì em làm là
    1/ Ra cửa hàng uy tín 1 tí ( Khánh Long chẳng hạn )
    2/ Cầm máy + chụp bằng ok của CH và ok của mình ( nếu có )
    3/ Đóng nắp máy , đưa về MF , set tốc độ là 30s và chụp....chú ý zoom hình để xem xem có mấy chấm màu đỏ ko?....nếu có=> sensor có dead pixel...ko có yên tâm
    4/ Hỏi về phụ kiện và xin CH bộ User Manual về ngâm cứu

Còn chuyện lên hàng hay phù phép gì thì em ko bít nữa.....từ digic 2 bùa còn Digic 1 thì cũng ko bít lun nhưng mà em nghĩ bác nên xem kĩ cái màn hình + mấy cái Wheel + gương lật + sensor xem là ổn ko?

450D vs 30D.....nói một câu thật lòng 450D mới hơn nhưng vẫn ko có cửa đọ với 30D...Trong họ canon thì 1ds>1D> 5d > 40D > 30D > 20D>450D>1000D>400D>350D>300D bác cứ từ từ tìm hỉu
    Được sửa bởi ShinjaVn lúc 08:52 PM ngày 18-08-2008
    My Flickr
    Canon and more

Thanks ShinjaVn và romanhia . Về vụ 450D vs 30D em cũng có tìm hiểu rồi , do chưa tận tay cầm và chụp cả 2 loại nên mới nhận định chủ quan là Body của 30D >450D thôi chứ chưa biết chất lượng ảnh .

Bạn em giới thiệu mua máy ở Số 8 Vọng Đức . Các bác làm ơn comment cho em về cửa hàng này nhé . Thanks again :D

Khà khà....em ở SG....Hà NỘi thì mù tịt....à mà Hà Nội có ngọc canon mà...ra đấy mà hỏi.....trong em thì em toàn ra Khánh Long thôi....mà bác cũng có thể mua hàng của Khánh Long. Gọi Đt + chuyển khoản là bác có hàng thôi....
    450D nhỏ cầm cũng đc nhưng ko sướng bằng 30D đâu....Chức năng thì có nhìu ưu việt hơn....2 số mà bác...3 số ko bằng đâu :D
    My Flickr
    Canon and more

Quote Được gửi bởi ShinjaVn View Post
    Khà khà....em ở SG....Hà NỘi thì mù tịt....à mà Hà Nội có ngọc canon mà...ra đấy mà hỏi.....trong em thì em toàn ra Khánh Long thôi....mà bác cũng có thể mua hàng của Khánh Long. Gọi Đt + chuyển khoản là bác có hàng thôi....
    450D nhỏ cầm cũng đc nhưng ko sướng bằng 30D đâu....Chức năng thì có nhìu ưu việt hơn....2 số mà bác...3 số ko bằng đâu :D
    Em cũng đang định múc 30D mà bác :ass:. Thấy bên số 8 có mấy em 30D 98-99% , kể cả 100% nên định qua đó xem .

Các bác ở HN giúp em .

vậy chúc bác mau cưới đc vợ đẹp nhé
    My Flickr
    Canon and more

Đã từng đọc một bài của Bác Huân Giang duy đạt về việc này mà tìm mãi link để pót vào đây cho bạn nhưng chưa tìm thấy. Lát nữa thấy sẽ pót lại vào đây nhé
    Chúc sớm có máy ngon

Không biết bác mua được body chưa cơ mà em cũng cố gắng cung cấp cho bác một số thông tin, hy vọng phần nào có ích.

1. Em không phải con buôn, em cũng chả ích lợi gì khi quảng cáo không công cho các tiệm kinh doanh ngành ảnh.
    2. Mua hàng ở Việt nam vẫn mang tính rủi ro cao. Đây là một thị trường hoàn toàn không lành mạnh và tường minh. Mua bất kỳ cái gì, đương nhiên là mất tiền, nhưng giá trị thực tế không tương xứng với $ bác bỏ ra.
    3. Trừ trường hợp cho, biếu, tặng hay dùng hết sướng chán rồi bán đi. Không có chuyện mua rẻ. Chỉ có mua đúng giá, đắt và rất đắt!
    4. Cho em quote thêm 1 bài nữa.

Mua mới: Bác có thể tham khảo (1) Ngọc Canon HN, (2) Vũ Nhật. Hàng ở đây được công bố là mới 100%và thực tế là mới. Cá nhân em chưa dính phát nào bịp bợm ở đây. Giá 2 cửa hàng này gần như nhau và thường rẻ hơn một số nơi khác chừng 5-10$. Họ cũng có bán hàng cũ, hàng ký gửi nhưng khá hạn chế, và thông báo cho bác biết tình trạng thiết bị.

Mua cũ: (1) Phương (Mr) ĐT 0904197495. (tạm tính đến thời điểm này!) (2) Anh em trên site ảnh không vì mục đích kinh doanh (danh dự của các bác còn quý hơn ba trò mèo lừa bịp).

Không mua gì cả: Một quyết định sáng suốt!

Bác ấy xác định là mua hàng 2nd mà.Mình thấy mua hàng 2nd ở những cửa hàng uy tín cũng tương đối yên tâm đấy chứ.Bạn nói ở số 8 Vọng đức à,tên là gì,ở đấy nhiều hàng quá,mình chỉ để ý tên cửa hàng mà kô để ý đc.Ở Vọng đức cũng có 2 chỗ mua bán máy tốt đấy.Có lẽ bạn thử hỏi GDD xem.Thấy rất nhiều người khen ngợi hàng ở đó

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng