Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 20

Chủ đề: Tập toẹ chụp ảnh, các bác ném đá cho em mau tiến bộ ạ

Post Tập toẹ chụp ảnh, các bác ném đá cho em mau tiến bộ ạ

Các bác ném thật lực vào, để em biết mình kém ở đâu còn học hỏi thêm ạ. Em cảm ơn.

Post Nữa ạ

Cái flickr khó dùng quá, em loay hoay mãi mới được, mà lên rồi thì hồi hộp...

Post Em thử ít trắng đen

Nhưng không biết em set cái WB đã được chưa các bác? Nhớ bài học cơ bản, em căn đi căn lại mãi, chỉ sợ cháy áo cô dâu.

Post Em xin hết ạ

Em kết thúc bằng cái toàn cảnh. Cảm ơn các bác.

Một điểm dễ nhận thấy nhất là bác cố tình làm mở hình cho nó huyền ảo thì phải. Làm thế hỏng hết tính chân thực của ảnh.
    Điểm thứ nhì là là bác cân bằng trắng thế nào mà để loang lổ & rạn nứt hết cả hình (6-7-8)
    Hình thứ nhất, chỉ nên sử dụng cái trick giữ màu lại để nhấn mạnh 1 điểm nhỏ trong bức hình, thường là 1 màu duy nhất.
    Hình thứ 3: DOF quá mỏng, CD-CR gần như tan vào bokeh.
    Hola flickr

Chắc đang học chụp ảnh cưới hả bạn ?....

thôi mới đầu chụp thế là cũng ổn , chỉ có điều thấy bác làm pt còn xấu thôi , dùng blur nhiều quá , chỉnh mầu ko đẹp , cắt ảnh cũng ko đẹp lắm

Hehe... em cảm ơn các bác nhiều. Em chụp thế nào để thế ấy chứ không crop gì. Còn cái tay nghề photoshop của em thì đáng xấu hổ các bác ạ, em mới học có 2 tháng. Hay là em đưa ảnh gốc lên các bác hướng dẫn cho em với. Kiểu này thì em chưa dám ra nghề rồi.

Với những gì đã làm được tuy còn rất nhiều sai sót xong bạn rất có triển vọng. PS của bạn đúng là chưa tới được, cần cố gắng thêm. Vấn đề không may nữa là cảm giác chú rể & cô dâu diễn không đạt nên hơi gượng. Lần sau bạn nên chọn chú rể cô dâu chuyên nghiệp hơn chút. Thân!

Talking

Quote Được gửi bởi ntrung View Post
    Điểm thứ nhì là là bác cân bằng trắng thế nào mà để loang lổ & rạn nứt hết cả hình (6-7-8)
    Em cảm ơn bác ntrung nhiều. Em có mang ảnh cho thầy của em xem, cả ảnh raw lẫn ảnh jpg, thầy bảo ảnh cô dâu nhìn chú rể buộc giày là không có sai sót gì về kỹ thuật, còn ảnh mắt cô dâu thì background như thế là ổn do em dùng ống 50 khẩu 1.4, và không liên quan gì đến wb.

Thế là em hoang mang quá. Em rơi vào rừng ảnh, xung quanh toàn cây cao bóng cả, mà em thì tập toẹ chả biết gì. Bác ntrung và các bác khác vào giúp em với, chỉ em chi tiết một chút cho em thủng cái đầu võ vẽ của em. Em cảm ơn các bác đã dẫn em vào con đường ảnh đầy hoan lạc này.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng