Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 23

Chủ đề: Có mấy tấm còi, các bác giúp đỡ!!!

Có mấy tấm còi, nhờ các bác góp ý!!!

Em đang tập toẹ chân dung, nhờ các pác

Được sửa bởi ksvem1980 lúc 03:18 PM ngày 13-08-2008
    P&S

Cao thủ rồi Bác ơi, em cũng đi chụp mẫu này mà ko ra chất này. thích tấm B&W. Chúc mừng Bác!

Hình dễ thương! Trừ tấm số #2 ra.

Em chỉ mong làm sao chụp được như bác, em thích cách chỉnh màu ảnh của bác lắm, bác chỉ cho em được không ạ. Mẫu nhìn tươi và xinh quá.
    Super Takumar 50mm f1.4

3 hình đầu mình thấy thích. Riêng tấm BW sau khi đã xử lý như vậy có lẽ nên crop thật chặt lại thì "hút" mắt hơn.
    "...Hãy loại bỏ tất cả những gì có thể làm xấu bức ảnh. Ánh sáng xấu, phông nền xấu và tiếp tục như vậy. Hãy nhớ điều đó, đừng cố chụp những bức ảnh như vậy bất kể chủ thể có đẹp đến mức nào...” <= Em đang cố ! Myflickr!

Thanks các bác rất nhiều!!!

@haitm: bác có thể nói rõ chỉnh màu của tấm nào không ạ, em chỉ dùng quanh quẩn mấy op tăng giảm saturation,curves, len distorb, và color balance để thêm chút ám xanh thôi ạ

@hahuyanh: em cũng thấy vậy nhưng size 10x15 em crop hết cỡ rồi, nếu thêm nữa thì bị mất đọn tóc hay ngón tay mẫu. bác có thể crop giúp, thanks
    P&S

Vâng, mạn phép bác em thử crop. Em nghĩ cái này nên crop thật chặt, nhấn vào đôi mắt. Nếu là em có thể em sẽ yêu cầu mẫu xõa thêm chút tóc để mặt đỡ phi tỷ lệ.
    "...Hãy loại bỏ tất cả những gì có thể làm xấu bức ảnh. Ánh sáng xấu, phông nền xấu và tiếp tục như vậy. Hãy nhớ điều đó, đừng cố chụp những bức ảnh như vậy bất kể chủ thể có đẹp đến mức nào...” <= Em đang cố ! Myflickr!

Mới được a Mai Anh trình bày hôm qua về chụp chân dung, mạn phép đâm mấy tấm #1,2,3: Theo pose mẫu thì cố gắng làm nổi bật được đường cong, thường thì nữ chử S, nam chử C.

Còn về màu sắc, ánh sáng thì quá đẹp. Chỉ mong chụp được một nữa của bác.
    TEL:0908150354 YM!:chinhan1978
    https://www.facebook.com/nhannc

@hqhuyanh: bác làm em tỉnh ngộ, đúng là em chưa để ý đến tỉ lệ của khuôn mặt, thanks bác lém lém
    @nguyencn: giã ngay chỗ ngứa của em. nhưng bỏ qua cái ngứa ngáy em vẫn thấy tấm 1 nó đẹp vì tư thế thoải mái, tự nhiên. thanks bác
    Hôm sáng chủ nhật gặp bác, chào bác í ới mà bác lo mẫu chẳng thèm đếm xỉa gì, tiếc mắc kẹt dẫn ông bạn mắt xanh đi chụp street life nên không tham gia được. hẹn dịp khác em dẫn mẫu này đi với các bác nhé!!!

còn mấy tấm em xin pose típ

Các bác ghé xem để lại em đôi nhời cho em tiến bộ nhé! thanks
    Được sửa bởi ksvem1980 lúc 04:02 PM ngày 13-08-2008
    P&S

mẫu khá, nhưng mà bác cho PS quá, nhìn ko được mượt cho lắm, thanks
    World in my sensor.

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng