Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 26 / 26

Chủ đề: Chụp Album cưới. Một món xương xẩu khó nhằn

ban di chup ngaoi canh nhieu thi se quen thoi, nhung truoc mat phai nho 1 nguoi quen lam nghe nhiep anh di theo xep kieu, vai lan nhu vay thi moi tu tin doi chut. dung de su lung tung cua minh anh huong den co dau chu re, nhu vay se lam minh boi roi them. tot nhat la ko duoc noi lung tung, chu tam vao cv, chup that cham va that ky nhung kieu co dien truoc de co von, sau do moi chup nhung kieu la, bay buom, ban o dau? neu o sg thi luc nao ranh vo Binh Quoi xem nguoi ta chup 5 lan la tu tin chut dinh, chuc ban thanh cong,

Quote Được gửi bởi daystar View Post
    Em mà là CD-CR trong hình này em cũng xin trả lại, Bác chụp trong bóng râm mà cứ chọn chổ ánh nắng chiếu loang lổ trên mặt và mắt làm cho mặt mày nhăn nhó, đã vậy làm PS cũng chưa đẹp, tấm 1 môi chú rể đỏ như thoa son, đỏ còn hơn môi cô dâu.

Chả biết tay nghề bác đến đâu nhưng em nghĩ bác nên bình ảnh nhã nhặn một chút, nếu vợ bác hì hịu nấu cho bác bát cháo lỡ có hơi mặn một chút nếu bác ăn ko ngon miệng ko lẽ bác đổ ngay xuống cống sao? Đằng này chụp và làm một quyển Album mất công hơn nhiều lắm.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Em nghĩ khi chụp mẫu ko tự nhiên thế này bác chuẩn bị nhiều đạo cụ một chút như bó hoa, xe đạp, xe vespa..... thì họ sẽ tự nhiên hơn. Chụp có đẹp thì về làm Album mới có hứng được ko thì rời rạc lắm. Ảnh bác chụp bị cháy nhiều chỗ nên khi làm PS bác ko dám tăng tương phản nữa phải ko ạ, nhìn hình hơi mờ như là out - focus ý. Là em thì em cứ bắn bừa khen đẹp lung tung mèng lên cho họ tư tin sau đó mình bắn trộm và bảo là thử máy, tuy hơi mất công và cầu may một chút còn hơn là tạo dáng cứng quèo quèo!
    Được sửa bởi Zone5 lúc 05:17 PM ngày 24-08-2008

Quote Được gửi bởi Conmatconlai View Post
    Em nghĩ khi chụp mẫu ko tự nhiên thế này bác chuẩn bị nhiều đạo cụ một chút như bó hoa, xe đạp, xe vespa..... thì họ sẽ tự nhiên hơn. Chụp có đẹp thì về làm Album mới có hứng được ko thì rời rạc lắm. Ảnh bác chụp bị cháy nhiều chỗ nên khi làm PS bác ko dám tăng tương phản nữa phải ko ạ, nhìn hình hơi mờ như là out - focus ý. Là em thì em cứ bắn bừa khen đẹp lung tung mèng lên cho họ tư tin sau đó mình bắn trộm và bảo là thử máy, tuy hơi mất công và cầu may một chút còn hơn là tạo dáng cứng quèo quèo!
    Cảm ơn bác đã góp ý.
    Sẽ cố gắng học hỏi thêm về món này.
    Mời các bác đóng góp ý kiến, kinh nghiệm thêm cho nhà cháu.

Quote Được gửi bởi Conmatconlai View Post
    Chả biết tay nghề bác đến đâu nhưng em nghĩ bác nên bình ảnh nhã nhặn một chút, nếu vợ bác hì hịu nấu cho bác bát cháo lỡ có hơi mặn một chút nếu bác ăn ko ngon miệng ko lẽ bác đổ ngay xuống cống sao? Đằng này chụp và làm một quyển Album mất công hơn nhiều lắm.
    Bác cũng nhã nhặn nhỉ, chả cần phải có tay nghề hay trình độ nhiếp ảnh cao siêu thì mới bình đc bác à, tùy cảm nhận mỗi con mắt thôi, tôi thấy nó thế thì tôi nói thế, thuốc đắng giã tật mà, nhiều khi bác Tuấn còn phải cảm ơn tôi nữa đấy vì biết đâu vì tự ái nghề nghiệp mà một thời gian sau bác ấy lại có những tác phẩm để đời, chỉ sợ đưa ảnh lên mà chẳng ai khen chê câu nào để mà lần sau rút kinh nghiệm, còn ảnh chưa đẹp mà cứ phải vòng vo bảo là ok thì chắc tác giả chẳng bao giờ tiến bộ được, quan điểm của diễn đàn mà, cùng nhau góp ý để tiến bộ, quan trọng là có chí cầu tiến kg thôi

Quote Được gửi bởi daystar View Post
    Bác cũng nhã nhặn nhỉ, chả cần phải có tay nghề hay trình độ nhiếp ảnh cao siêu thì mới bình đc bác à, tùy cảm nhận mỗi con mắt thôi, tôi thấy nó thế thì tôi nói thế, thuốc đắng giã tật mà, nhiều khi bác Tuấn còn phải cảm ơn tôi nữa đấy vì biết đâu vì tự ái nghề nghiệp mà một thời gian sau bác ấy lại có những tác phẩm để đời, chỉ sợ đưa ảnh lên mà chẳng ai khen chê câu nào để mà lần sau rút kinh nghiệm, còn ảnh chưa đẹp mà cứ phải vòng vo bảo là ok thì chắc tác giả chẳng bao giờ tiến bộ được, quan điểm của diễn đàn mà, cùng nhau góp ý để tiến bộ, quan trọng là có chí cầu tiến kg thôi

Cái tính của em thì khi mình sai thì sợ người đúng mà khi mình dổt thì sợ người giỏi thôi, thế em mới mở đầu bằng câu nói như thế, khi trích dẫn lại câu của bác em cũng định cho to thêm cái chữ trả lại album nhưng nghĩ cũng chẳng nên gay gắt làm gì, thuốc đắng giã tật thì đúng nhưng cũng chỉ đúng trong trường hợp ko có thuốc con nhộng để dùng thôi bác ạ. Kể ra em cũng ko nhã nhặn thật, xin lỗi bác và tự tát vào mồm em một cái, em cũng đồng ý với bác em cũng chẳng ưa cái kiểu bình ảnh ba phải vòng vo, nhưng em cũng ko thích cách nói gay gắt bừa bãi!

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123