Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: vài ảnh cưới, xin các bác đâm giúp em ạ

vài ảnh cưới, xin các bác đâm giúp em ạ

Em đi chụp hộ cậu bạn, các bác góp ý giúp em nhé, đâm chém gì thoải mái ah, như thế cho nhanh tiến bộ.

#1:

#2:

#3:

Em cám ơn!
    Được sửa bởi moalovetoa lúc 11:18 PM ngày 07-08-2008

Mình ko dám góp ý nhiều vì chưa chụp giỏi, nhưng tấm thứ 5 có vẻ out chút bạn nhỉ? và cái phía ngay vai chú rể có gì lờ mờ giơ lên trc lens hơi gây khó chịu. TFS. Chúc bạn chụp ngày càng đẹp

Quote Được gửi bởi relax View Post
    tấm thứ 5 có vẻ out chút bạn nhỉ? và cái phía ngay vai chú rể có gì lờ mờ giơ lên trc lens hơi gây khó chịu
    Vâng, bác nói chuẩn ạ, tấm này bị out nét, vết mờ mờ bên dưới là do em chụp ngay sát vai của 1 cậu cầm tấm hắt sáng ạ.
    Đời là những chuyến đi

Trông như màu của máy phim ấy nhỉ?Sao bác kô post trọn bộ lên xem cho nó đầy đủ.Cảm nhận của mình thấy lỗi nhất là tấm số 3,tấm này ý đồ của bạn là tạo sự lãng mạn nhưng mà diễn lại chưa hết ý,kô đạt nên nó lại thành chuối bạn ạ.Kô ai kéo đạn violn mà lại nhắm mắt cả.theo ý mình tầm này nên để cô dâu ngồi như vậy nhưng hơi "so vai rụt cổ" nhìn chếch lên trời,cuời tươi mơ mộng,còn chú rể thì kéo đàn,nhìn thẳng vào cô dâu với nụ cuời kiểu thực sự tươi tắn,hồ hởi 1 tí thì sẽ rất lãng mạn bạn ạ.Đằng này cả 2 cùng nhìn xuống nhưng 1 nguời lại nhắm mắt--->cùng nhìn về 1 hướng nhưng lại kô có sự nhất trí
    Vài dòng nhận xét cá nhân,sai thì bỏ qua nhé,he he

Vâng, ảnh máy phim bác ạ.
    Em đi chụp ké cừa hàng họ chụp cho bạn em nên chỉ có vài tấm đó thôi bác ah. Nhưng những nhận xét của bác chuẩn lắm, em càng xem càng thấy đúng. Rút kinh nghiệm nếu có lần sau. hí hí. Em cám ơn!
    Đời là những chuyến đi

hum nào cũng phải xác súng đi bắn hạ mấy đôi uyên ương mới được :D

Bác chủ topic là đi chụp ké nên E thấy tấm số 2 và tấm số 4 mắt của CD và CR nhìn vào bác thợ.
    Kiểu này E cũng đã gặp rồi. E cũng đã đi chụp ké đứa bạn, chúng nó toàn nhìn vào bác thợ còn mình thi bắn góc khác nên mắt nhìn bị lệch hướng. Chỉ được vài kiểu CD và CR nhìn nhau nên gọi là tạm được.
    Chụp xong E ve xem ảnh mới nhớ ra là ko bảo với bạn trước. Thợ chính chụp xong là nhìn sang bên mình luôn. Đảm bảo ăn hình.... Hì hì.

hình bác upload hình như bị degrade nhiều quá quality nhình ko smooth.

Overall , canh khá chuẩn... màu hài hòa có 1 vài tấm cần model nhỉn thẳng vào camera cho đẹp .. tấm mà nhìn dưới đất ấy

bác edit màu hơi nhiều nên tấm đầu có noise khá nhiều, dùng chế độ noise reduction trong lightroom 2 edit lại sẽ đẹp hơn rất nhiều. Noise level chừng 30 ... sharpen lên 25 là vừa.

tu the cam dan khong dung, anh huong den su cam nhan am nhac trong tam anh, hay tim hieu them nhe