Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21

Chủ đề: Cac Bac xem , gop y dum e nhe!

Thân gữi bác TRAUVANG va yashicanon, đầu tiên em rất cám ơn hai bác về những lời đóng góp rất chân tình, từ những đóng góp đó em sẽ học thêm được rất nhiều , Bác ah, có lẽ trong ngôn ngữ nói, người ta thường không hiểu hết ý nhau , do vậy có khả năng em chưa hiểu hết ý của Bác và cũng có lẽ bác chưa hiểu rõ ý của em! BN NGUYEN nhắc tới chữ " nghệ thuật". bản chất nghề chúng ta đang làm là nghệ thuật, và trong nghề của chúng ta, nếu không tiến bộ, đồng nghĩa với đi lùi vì theo thời gian thẩm mỹ của mỗi người sẽ thay đỗi. Em đã nói tới chữ nghệ thuật là nói tới ngành nghề, chứ nếu lạm bàn vể tính nghệ thuật trong ảnh có lẽ e đã tìm tòi và học hỏi tay nghề của bác THAI TRONG hay những bậc tiền bối trong làng ảnh nghệ thuật chuyên nghiệp, đễ những đường nét trong ảnh thay lời nói... Thực tế em lại đang chụp ảnh cho người khách thật chân chất, yêu cầu cuả họ là ghi giữ lại khoảnh khắc, và mong muốn rằng người thân và bạn bè khi nhìn ảnh, sẽ thấy được họ đẹp và hạnh phúc. và em cũng tin rằng họ vẫn mong mình không phải là bản sao của ai đó, đơn thuần em không cho phép mình cứ làm mãi chỉ bấy nhiêu, góp chụp chỉ bẩy nhiêu, dáng chụp, ánh sáng và cảnh chỉ bấy nhiêu. Em đơn thuần đã gọi đó là sáng tạo. Trong những khái niệm đơn thuần của em , sáng tạo la làm khác, cái khác có ý nghĩa nhất là làm khác những điều mình đã làm. Em vẫn rất trẻ, đủ trẻ để em mãi nhìn lại và thấy mình tiến bộ rật nhiều. Nếu em đã chụp 5 file đồng cỏ, không có lý nào em vẩn đễ đồng cỏ mải xanh tươi mà không cho phép mình thay đổi một số trong đó. Không thể phủ nhận rằng, vẫn có nhiều người thích cách làm đó của em. Em hiểu sở thích là quan trọng, bác đã không thích thì em không thể nói với bác rằng nó đẹp.
    Những lời góp ý và những ý kiến trái ngưỡc là điều em đang học hỏi, sáng nay khi cho chủ nhân của bức ảnh trên xem file, họ đã bất ngở và nói rằng :" wow! lạ quá, chị yêu em quá, V oi! không ngờ anh chi như thế, chụp ở nơi như thế mà ra được như vầy! " Nụ cười của khách hàng, với em đó là niềm hạnh phúc!
    Thân ái!
    Được sửa bởi BN NGUYEN lúc 03:30 PM ngày 10-08-2008

ô hô....! Như thế thì còn gì bằng, đc khách hàng khen thì coi như bác đã thành công.Nhưng em cũng kô nghĩ rằng ai cũng thích như thế.Về bộ ảnh này thì em nhìn cũng kô thích lắm nhất là những tấm bác rút màu đi.
    WelCom MyFlick

@ BN NGUYEN: Vâng, quan niệm về cái đẹp thì thật mong manh. Chúc bác sớm thành danh trong nghề nghiệp của mình.

Thân,

Trauvang.
    www.sondoan.com | another way of telling

Người ta có thể may mắn chụp được một tấm ảnh đẹp nhưng nhận ra nó đẹp thì không.

bac la nha nhiep anh chuyen nghiep ma tui thay hinh bac chup thua dua thieu ten nhieu wa neu day la phong cach va coi toi cua bac thi tui mien ban con ko thi mong bac xem lai dung tu ai gi ca nghe thuat la vo bien ma.Day chi la y kien rieng cua em

bac la nha nhiep anh chuyen nghiep ma tui thay hinh bac chup thua dua thieu ten nhieu wa neu day la phong cach va coi toi cua bac thi tui mien ban con ko thi mong bac xem lai dung tu ai gi ca nghe thuat la vo bien ma.Day chi la y kien rieng cua em

em cũng chưa hiểu được cái cánh đồng với cái màu rờn rợn kia sẽ gây hiệu ứng tốt đẹp nào cho người xem.
    còn nếu quả thật bác có ý kiến hay về mặt thẩm mỹ, sao bác không mạnh dạn chia sẻ suy nghĩ của bác, vì qua các reply của bác, em thấy khả năng diễn đạt của bác cũng rất tốt. sự sáng tạo đột phá nào cũng đáng trân trọng, nếu thực sự nó là.
    cảm ơn bác cho xem ảnh.

hi bác BN Nguyễn,
    Em cũng là dân CT đây, em hiện sống và làm việc tại SG. Nguyễn Dũng và Cửu Long em chẳng thích tiệm nào, vì hầu như toàn chụp trong phòng thôi và ý tưởng trùng lắp. Riêng hình bác chụp thì đẹp lắm, cảnh đẹp và tự nhiên(nếu trừ trang phục ra, vì em thấy có vài tấm, trang phục không phù hợp tông màu với cảnh lắm). Tiệm bác ở đâu thế? cho em địa chỉ nhé, khi về em sẽ ghé chụp chân dung. Tiện thể cho e hỏi giá Albumn cưới khổ 25x35 luôn nha (hoặc nếu không tiện trả lời trên diễn đàn thì bác mail giúp em nhé - địa chỉ mail của em: huyenmai@gmail.com). Tks bác!

ah, em thấy các bác phê nhiều hơn khen. Nếu các bác xem từng tấm ảnh thì chắc chắn là thấy nó đẹp hơn xem tất cả(vì có lẽ bác BN Nguyễn không thực hiện theo chủ đề, nên khi nhìn chung các tấm ảnh này với nhau thì cảm giác là các tấm ảnh giông giống nhau, không tạo nên sự ấn tượng lắm). Thật sự so với SG thì hình bác BN Nguyễn có lẽ bình thường. Nhưng so với mấy Studio ở CT thì em đánh giá bác BN Nguyễn chụp đẹp và không quê.

Có một chỗ em không thích là cái đồng hồ trên tay chú rễ, em nhớ trong bài học từ thầy hafoto, thầy có nói mỗi khi chụp hình, Thầy đều yêu cầu mẫu bỏ hết đồng hồ và các loại dây đeo cổ tay, (chắc ngoại trừ chụp ảnh quảng cáo mấy thứ đó!)

Ngoài chuyện kỹ thuật ra e thấy có được 1 bộ ảnh cưới như này đã là đẹp rùi. thích nhất tấm thứ 2. Em nhìn ảnh bằng con mắt ko phải dân trong nghề nên có lẽ cứ thuận mắt là đẹp

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng